ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่สปริงโหลด กับ โช๊คเดิม ต้องตัดยางกันกระแทกโช๊คมั้ยครับ  (อ่าน 4883 ครั้ง)

ออฟไลน์ praman

• Newbie
  • *
ใส่สปริงโหลด กับ โช๊คเดิม ต้องตัดยางกันกระแทกโช๊คมั้ยครับ

ถ้าเวลารถวิ่งช้าๆแล้วเด้งๆ ตัดยางกันกระแทกจะหายมั้ย เวลาขึ้นลูกระนาดแล้วรู้สึกกระแทก ทั้งๆที่ไม่ได้วิ่งเร็ว แสดงว่าโช๊คยันใช่มั้ยครับ

ถามอีกอย่าง Kayaba new sr มีใครใช้มั่งครับ ตัวนี้ใช้ดีมั้ย  รบกวนแนะนำทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2010, 11:38:28 โดย praman »

ออฟไลน์ muying

• Sr. Member
ไม่น่าจะใช่มั้งครับ สปริงโหลดปกติมันก็เด้งๆ แข็งๆอยู่แล้วนี่นา  ไม่เกี่ยวกับยางกันกระแทกหรอกมั้งครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
ผมว่าไม่น่าจะช่วยได้อ่ะครับ ที่มันกระเด้งมันอาจจะมาจากช็อคเดิมมันรั้งสปริงไม่อยู่อะ ระวังยางจะไปถูซุ้มเอานะครับ
ช็อคยันจริงๆคือมันพังแล้วนะครับลองเช๊คดูก่อนครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
แสดงว่าเลือกสปริงค่าKสูงไปครับ

มี2วิธีคือเปลี่ยนโช้คใหม่ให้คุมสปริงนี้ได้ กับเปลี่ยนสปริงใหม่ให้ค่าKน้อยกว่านี้ครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
จะตัดออกทำไมละค้าบบบบบ

ใส่ไว้แหละ ดีแล้ว

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style