ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้เจอพี่จิมมี่ด้วยครับ (@CentralWorld) + เรื่องอยากถาม  (อ่าน 3715 ครั้ง)

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• Jr. Member
  • **
       วันนี้(14 ต.ค.) ผมได้เจอพี่จิมมี่ด้วยครับ ในงานเปิดตัว Volvo S60 ใหม่ ที่ CentralWorld ครับ(แต่ผมอยู่ด้านนอกนะครับ เพราะไม่ใช่สื่อ)

ซึ่งได้เจอกันอีกครังหลังจากวันที่เปิดตัว Altis Minorchange ครับ

ซึ่งตอนที่เจอนั้น พี่จิมมี่ยังคงความเป็นมิตร และความสมบูรณ์ของร่างกายอยู่เลยครับ(แบบนี้ละ ดีแล้ว อิอิ)

ผมเองก็ดีใจจริงๆครับ ที่ได้เจอ(แม้จะไม่ได้ใกล้ชิดมาก็ตาม)

อ้อ ผมก็คนที่ใส่เสื้อสีดำ(ปกม่วง) กางเกงยีนส์ รองเท้าผ้าใบ สะพายกระเป๋านะครับ

ส่วนเรื่องที่อยากถามก็มีอยู่ว่า(ขออภัยนะครับที่ถาม)

1. S60 ตัวใหม่ ในบ้านเรา ใช้เครื่องยนต์อะไรครับ

2.(อาจจะนอกเรื่อง)ถ้าผมอยากจะเป็นนักข่าว(หรือสื่อมวลชน)สายยานยนต์ ต้องมีพื้นฐานอะไรบ้างครับ

มีเพียงเท่านี้ละครับ ถ้าไม่เหมาะสมก็ลบได้เลยครับ  :)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เครื่องยนต์เบนซิน 2.0 ลิตร 203 แรงม้า ครับ

• **
เครื่องยนต์เบนซิน 2.0 ลิตร 203 แรงม้า ครับ

อุ๊บ!!! ท่าทางจะแรงนะครับ 203 แรงม้า 300 นิวตันเมตร(น่าจะ)

และน่าจะมากับเกียร์คลัตช์คู่แน่นอนเลย(คาดว่านะครับ)

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
เอาง่ายๆ ถ้าอยากเป็นนักข่าว(ไม่ว่าจะสายไหนก็ตาม) ก็ต้องทำงานเป็นนักข่าวอ่ะครับ  ฮ่าๆๆ

สายยานยนต์ก็ต้องทำงานในอะไรที่เกี่ยวกับสื่อทางด้านนี้อ่ะครับ เช่นพวกหนังสือรถต่างๆ เป็นต้น

หรืออยากเข้างานไหนๆ ที่เขาจัดสำหรับนักข่าวว/สื่อเฉยๆ แต่ไม่ได้เป็นนักข่าวเลย ก็อาศัยรู้จัก PR เอาอ่าครับ ใช้คอนเน้คชั่นกันก็คงจะได้ ^.^ (อันนี้ไม่ดีนะครับ หุหุ)
JC TU #54

• **
เอาง่ายๆ ถ้าอยากเป็นนักข่าว(ไม่ว่าจะสายไหนก็ตาม) ก็ต้องทำงานเป็นนักข่าวอ่ะครับ  ฮ่าๆๆ

สายยานยนต์ก็ต้องทำงานในอะไรที่เกี่ยวกับสื่อทางด้านนี้อ่ะครับ เช่นพวกหนังสือรถต่างๆ เป็นต้น

หรืออยากเข้างานไหนๆ ที่เขาจัดสำหรับนักข่าวว/สื่อเฉยๆ แต่ไม่ได้เป็นนักข่าวเลย ก็อาศัยรู้จัก PR เอาอ่าครับ ใช้คอนเน้คชั่นกันก็คงจะได้ ^.^ (อันนี้ไม่ดีนะครับ หุหุ)

ก็นั่นนะสิครับ ถ้าผมจะเริ่มต้นเป็นนักข่าว(โดยเฉพาะสายยานยนต์) ผมจะเริ่มอย่างไรดีครับ

แต่ถ้าวิธีอย่างหลังสุด ไม่เหมาะกับผมละมั้งครับ(ยิ่งเป็นคนที่กล้าๆเกร็งๆอยู่ด้วย)

ออฟไลน์ 6162002

เป็นเครื่อง T6 รายละเอียดการเปรียบเทียบกับเครื่องรุ่นอื่นต่างๆ ดูจากเว็บ Volvo Global จะชัดเจนมากเลยครับ

เรื่องเป็นนักข่าว อย่าไปอายเลยครับ สู้ๆ แรกๆเขินๆ เดี๋ยวก็ชินครับ ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

หางานครับ...สมัครงานครับ ต้องได้เป็นคนวิ่งออกไปหาข่าวนะครับ จะได้ไปงานต่างๆ
JC TU #54

• **
ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่ให้คำแนะนำกับผม

แต่ว่า คงเอาเรื่องเรียนเป็นหลักก่อน(เรียนวิทย์คอมด้วย)

ส่วนการเป็นนัก(หา)ข่าวนั้น อาจจะไว้อีกเรื่อง