ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Hyundai Tucson //  (อ่าน 42458 ครั้ง)

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Hyundai Tucson //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 18:46:21 »
ขอบคุณคับ

รออ่าน E-cupe  ;D ;D :D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Hyundai Tucson //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 19:00:53 »
ขอบคุณครับ ผมเองก็คงยังสนใจตัวนี้อยู่

ข้อมูลทั้งหมดมีประโยชน์มาก ผมคงต้องไปลองขับสักครั้งแล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 19:52:10 »
ขอบคุณครับ

อยากให้ฮุนไดทำรถราคาต่ำกว่า 1 ล้าน บ้างจังเลย

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 20:11:53 »
เป็นรถจากเกาหลีที่ดูดีมากๆ
ดีจนไม่รู้จะตกแต่งต่ออย่างไร

สมัยที่ยังเป็นคอนเซปต์คาร์
เคยไปยืนดูอย่างตะลึงในบูธ

ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมครับ

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 20:17:15 »
ขอบคุณพี่จิมมี่และทีมงานครับ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 20:31:22 »
ขอบคุณครับ ถ้าใส่เครื่องดีเซลมาด้วยนะแจ่มเลย  ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 20:41:01 »
แหล่มเลยครับพี่ แจ่มมาก

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 20:41:39 »
ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยนะครับพี่ ชอบรุ่นนี้มาก ขอบคุณมากจริงๆคับ

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 20:53:29 »
ขอบคุณนะครับ สำหรับรีวิว

ผมก็อีกคนนะ ที่อยากให้เอาตัวดีเซลมา

ส่วนพนักพิงนั้น ดูแล้วไม่น่าจะเอื้อศรีษะผมเท่าไหร่นัก

ปล.รอดู E-Class Coupe นะครับ  :)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 21:12:59 »
ชอบภายในมากๆสวยดี  ภายนอกขอสีดำ สวยมากๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 21:51:29 »
ขอบคุณมากครับ กำลังอ่านอยู่เลย แต่อ่านช่วงนึง บอกว่า คันเร่ง ทูซอน ไวเท่า ซีวิค 2.0 แล้วเจ้าซีวิค 1.8 คันเร่งไวกะเขาด้วยหรือเปล่าครับพี่ เพราะตอนนี้สังเกตุจากรถทุกคันในบ้าน(ยกเว้น มาร์ชน้อย) มันตอบสนองไวสุดในบ้านเลย
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 22:09:59 »
อืม ผมว่าสวยนะ แรงขนาดนี้ กินน้ำมันขนาดนี้ แจ่มแบ๊วเลย
ราคาขนาดนี้ รู้สึกว่ีาถูก อ่านเพลินๆ คิดว่าสักสองล้านกว่า ไม่ถึงสองล้านเองเหรอออออ :o

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 22:11:16 »
ขอบคุณครับ อ่านจบแล้ว....

มีความเห็นนิดนึง
1. รูปโฉมภายนอก ดูเป็น Sport CrossOver มากกว่า SUV   อันนี้ชอบมากดูแตกต่างดี
2. ดีไซค์ภานในก็โอเค
3. สมรรถนะหายห่วง   แต่....

4. มีจุดอ่อน ที่คุณจิมมี่กล่าวไว้ตอนท้าย  แม้จะมีจุดอ่อนเพียงไม่กี่จุด  แต่ผมว่าเป็นจุดอ่อนที่สำคัญๆ (ของคนรักการขับรถ)ทั้งนั้นเลยนะ...โดยเฉพาะเบาะนั่งถ้านั่งไม่สบายแล้ว ความสุขในการขับรถมันจะหายไปเลย  หรือแม้แต่ปัญหาการขึ้นลง สำหรับคนที่ต้องขึ้นๆลงรถบ่อยๆ รถที่ขึ้นลงง่ายๆ เป็นกันเองๆ มันหน็ดเหนื่อยล้าแตกต่างกันมากๆจริงๆนะ
5. สังเกตุว่า ฐานล้อยาวกว่าคู่แข่งที่คุณจิมมี่นำมาเปรียบเทียบค่อนข้างมาก.......แต่ไม่เห็นคุณจิมมี่พูดถึงข้อได้เปรียบเรื่องนี้      แถมยังกล่าวว่าเบาะหลังที่รองนั่งสั้นอีกตากหาก   เลยงงว่า ฐานล้อก็ยาว เนื้อที่ด้านหลังมันน่าจะเป็นจุดเด่นของรถคันนี้เหมือนกันนะ

6. สุดท้ายถ้ามีตัวดีเซล  หรือตัวที่นำเข้าจาก อินโด (ราคาถูกกว่านี้)  ผมคงได้ใช้ Hyundai อีก 1 คันแน่ๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 22:50:35 »
เค้าอยากได้ sonata YF อ่ะ จะมาชาติไหนฟระเนี่ย

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 22:55:51 »
Hyundai Tucson ดีกว่าที่คาดไว้ซะอีก  สมกับการเฝ้ารอจริงๆ  ขอบคุณครับพี่ Jim ;D

ออฟไลน์ TCh

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 23:39:46 »
ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิว ครับ
แต่สำหรับผมแล้ว ถ้างบประมาณ ประมาณนี้ผมก็สนใจนะครับ แต่ว่า คุณแม่ผมท่านฝังใจ CRV มาาาาาาก
ถ้าจะเดินทางไกลๆ นะ ต้อง CRV เท่านั้น  (-_-'') ดังนั้น ถ้าจะมีตัวเลือกอื่นๆ ก็ตัดไปได้เลย เพราะคุณแม่ ท่านฝังใจกับ CRV ไปแล้ว
ถ้าซื้อรถใหม่ท่านก็ยังนั่งยันนอนยันเอา CRV อยู่ดี ถึงจะกินน้ำมันก็เถอะ ตอนนี้ติดแก๊สแล้ว แต่แม่บอกว่า นั่งมาก็หลายคันแล้ว แต่ว่า CRV นั่งสบายที่สุดแล้ว พอบอกว่า แม่ครับ มันขับไม่สนุกอ่ะ แม่บอกว่า ชั้นจ่ายตังนะ ให้คนจ่ายตังนั่งสบายๆ สิ คนขับรถอย่าบ่น (-*-)
ประมาณ ว่า คนซื้อไม่ได้ขับ คนขับไม่ได้ซื้อ อิ อิ

ออฟไลน์ m35025

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 00:21:28 »
สำหรับผม " สวย น่าใช้ และดึงดูด สายตา เป็นอย่างมาก     แต่ แต่ ..   ราคา แพงไป ครับ น่าจะราคาสัก ไม่เกิน 1.5 ล้านบาท ก็คงจะขายดี "

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 01:33:25 »
ถึงว่าสิ ผมกำลังทำงาน (ที่ใหม่) แถวๆ สาทรอยู่ ถึงรู้สึกว่ามีอะไรแว่วๆ หู ที่แท้พี่จิมมี่กรีดร้องเรื่องสติ๊กเกอร์ข้างรถ "ทูซอน" นี่เอง (ฮา)

ฮาแตกตรงที่ว่า "Do I feel sexy > I do ผมล่ะเห็นแล้วเซ็กส์เสื่อมเลย" มากๆ ฮาแตกจริงๆ ครับ

จริงๆ แล้วเพื่อนที่ทำงานอยู่ฮุนไดเขาก็บอกมาเหมือนกันว่า ตัวรุ่นใหม่ๆ ดีไซน์ชวนมองดี ขนาดผมเองก็ยังชอบเลย ดีไซน์มันดูลื่นไหล น่ามอง และมีเส้นสายดีมากๆ เลยครับ

จุดหนึ่งที่ผมชอบมากๆ เลยตรงทรณีประตูรถ (Urban) SUV ที่มันจะสูงไปเพื่อ? ตรงนี้ถูกใจมากครับ ถ่ายกันให้เห็นภาพจะๆ เลย ผมเองปกติขับ Cherokee ไม่เจอปัญหานี้เท่ากับนั่ง X5 ของเพื่อน จะทำทรณีประตูสูงไปไหนเนี่ย!! ขากางเกงต้องครูดทุกครั้งเลย
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 03:25:07 »
อ่านจบแล้วครับ

แล้วทึ่งกับทีมวิศวกรเกาหลีที่ทำให้เจ้าทูซอนขับดีเข้าใกล้รถยุโรปเข้าไปทุกทีๆ

ถ้ามีเครื่องดีเซลมาจริงๆแล้วราคาไม่หนีกันมากจะแจ๋มแจ๋วมากกกกกกกกกก

รถบ้าอะไรก็ไม่รู้ ขับก็ดี ทรงก็สวย เห็นละอยากเป็นหนี้จริงให้ตายสิผับผ่า!!!!

เห็นแล้วอยากสอย  Avante ตัวใหม่มาขับจริงๆให้ดิ้นตาย!!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2010, 03:27:04 โดย BBOnLY »
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 07:13:43 »
ขอบคุณกับรีวิวครับ
ชอบประโยคตรง ท้ายสุด จังเลยครับโดนใจดี  ;)
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 09:03:24 »
ขอบคุรครับเดี๋ยวขออ่านก่อนครับๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 09:47:31 »
ถ้าราคาเท่าๆคู่แข่งในตลาดผมว่าสู้ได้สบายๆ ชอบมาตั้งแต่ hyundai santa fe แล้วแต่โดนราคาสองล้านกว่าจบข่าวเลยครับ

แต่ก็ยังหน้าใช้ ยิ่งดูซีรี่ 24 Season 8 มีขับ hyundai รุ่นใหม่ๆที่ทำตลาดที่USA แล้วยิ่งน่าใช้เข้าไปใหญ่ สู้ๆนะคร้าบ hyundai เอารถดีๆมาทำตลาดเยอะ

ขอบคุณพี่ J!MMY มากๆครับ สำหรับ Review ดีๆเช่นเคย

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 11:59:04 »
อ่านจบแลัวครับ

ขอบคุณพี่จิมมี่่มากๆนะครับที่มีรีวิว ดีๆมาให้อ่าน

ส่วนตัวผมชอบภายในของรถคันนี้นะครับแต่กลับยังกลัวยี่ห้อนี้อยู่ ไม่เข้าใจจริงๆเลย

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 12:02:53 »
รถสวย แต่แพงไปง่ะ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 14:43:34 »
วันนั้นบังเอิญได้ดู VDO สาธิตการปรับระดับของพนักพิงศีรษะ ใน VDO บอกไว้ว่า ปรับตำแหน่งให้ส่วนบนสุดของพนักพิงอยู่ตำแหน่งเดียวกับหูด้านบนจะเป็นตำแหน่งเหมาะสม

พอลองมาดูรถหลายคันปรากฎว่าปรับพนักพิงศีรษะให้ต่ำสุดแล้ว มันก็ยังสูงระดับหัวทีเดียวเชียว ส่วนที่มันควรจะรองตรงกระดูกคอมันเลยทิ่มหลังหัวของเราแทน

เลยคิดดว่าที่พนักพิงหัวมันอาจจะไม่ได้ออกแบบมาไม่ดีจนมันมาทิ่มหัว แต่คิดว่าขนาดของเบาะมันอาจจะยาวจนทำให้พนักพิงศีรษะสูงเกินขนาดมาตรฐานของคนไทยมากกว่า ตำแหน่งมันเลยดันหัวอย่างที่เห็น (คนทดลองสูงประมาณ 173cm)

ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกรึเปล่า แต่น่าจะพอเป็นแนวทางในการแก้ไขต่อไปได้นะครับ  ::)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 14:43:44 »
ขอบคุณครับ ;D

ว่าแต่ว่า อัตราทดเกียร์ 6 มันต่ำขนาดั้นเลยหรอครับ  0.378 มันต่ำมากๆเลยน่ะครับ..

ราคาขนาดนี้ + ชื่อเสียงของฮุนไดยังสู้ค่ายอื่นไม่ได้..
ถึงแม้หน้าตาจะสวยงาม แต่ผมว่าก็คงจะขายได้ไม่เยอะเท่าไหร่อ่ะครับ.. :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 15:05:00 »
ขอยืมเครื่องกับเกียร์หน่อยๆได้ป่ะ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 15:38:31 »
ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิว

รถสวยน่าใช้สุดๆครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 20:31:24 »
ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:46:33 »
ขอบคุณครับ ;D

ว่าแต่ว่า อัตราทดเกียร์ 6 มันต่ำขนาดั้นเลยหรอครับ  0.378 มันต่ำมากๆเลยน่ะครับ..

ราคาขนาดนี้ + ชื่อเสียงของฮุนไดยังสู้ค่ายอื่นไม่ได้..
ถึงแม้หน้าตาจะสวยงาม แต่ผมว่าก็คงจะขายได้ไม่เยอะเท่าไหร่อ่ะครับ.. :-\

รถสวยมากครับ น่าขับมาก

อีกอย่างผมก็สงสัยเหมือนกันว่า เกียร์ 6 มันทดต่ำมากเลยนะ เป็นอย่างนั้นจริงหร๋อครับ คุณ jimmy