ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Hyundai Tucson //  (อ่าน 42457 ครั้ง)

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Hyundai Tucson //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 10:20:26 »
ขอบคุณครับ ;D

ว่าแต่ว่า อัตราทดเกียร์ 6 มันต่ำขนาดั้นเลยหรอครับ  0.378 มันต่ำมากๆเลยน่ะครับ..

ราคาขนาดนี้ + ชื่อเสียงของฮุนไดยังสู้ค่ายอื่นไม่ได้..
ถึงแม้หน้าตาจะสวยงาม แต่ผมว่าก็คงจะขายได้ไม่เยอะเท่าไหร่อ่ะครับ.. :-\

รถสวยมากครับ น่าขับมาก

อีกอย่างผมก็สงสัยเหมือนกันว่า เกียร์ 6 มันทดต่ำมากเลยนะ เป็นอย่างนั้นจริงหร๋อครับ คุณ jimmy

จริงๆแล้วน่าจะเป็น 0.778 ครับ

ลองเชคดูจากเวบ http://www.hyundai-motor.co.th/prod_car_detail.php?car_model_id=5

สงสัย k Jimmy ตอนนี้งานจะเยอะไปนิดส์นะครับ  ^^'
แต่ก็ขอบคุณสำหรับ review คุณภาพเหมือนเคยครับ

รถน่าสนใจมาก ถ้าตังเหลืออยากจะถอยมาจอดคู่กับ captiva เลยจริงๆนะเนี่ย *-*

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Hyundai Tucson //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 13:46:42 »
ชอบมากครับ  แต่ราคาสูงไปสำหรับผม

ขอเก็บตังก่อน
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ saaak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 13:57:15 »
เป็นรถที่ดีไซน์โดนใจผมมากๆ ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 14:14:56 »
เพิ่งจะมีเวลาอ่านจบเอง
ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ i-din

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 22:02:29 »
เพิ่งอ่านจบก็เกิดกิเลส แต่ราคาเกินเอื้อมไปเยอะเลยแฮะ แว่วๆ ว่า เอลันตร้า มีแววว่าจะมา

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 10:28:16 »
รีวิวเยี่ยมเช่นเคยครับ
ส่วนตัวรถ คงต้องผ่านครับ
ผมว่าราคายังสูงไปสำหรับรถระดับนี้ครับ น่าจะฝ่าcrvไปได้ยากครับ

ออฟไลน์ Periodontal

• **
    • FB
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 11:21:46 »
ขอบคุณครับ ถ้ามีดีเซลก็ดีสิเนอะ

My lovely A

ออฟไลน์ Tonchompoo

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:34:53 »
เรียนคุณจิมมี่

ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่เป็นแฟนของคุณจิมมี่ ติดตามหัวข้อรีวิวของคุณจิมมี่มาโดยตลอด จนตัดสินใจซื้อรถฮุนไดโซนาต้า ตามที่คุณจิมมี่ได้ทำรีวิวไว้
ล่าสุด พอได้อ่านFull รีวิวของทักษอร คันนี้ ซึ่งมีปัญหาเรื่องเสียงดังปุ๊กๆ ที่ช่วงล่างด้านหลัง มันทำให้ผมคิดถึงปัญหาช่วงล่างซึ่งมีเสียงลักษณะเช่นนี้เหมือนกันกับโซนาต้า 2.0 SPของผม

เรื่องของเรื่องก็คือว่า ...ตัวรถที่ซื้อไปใช้นั้น ดีแทบจะทุกอย่าง มามีปัญหาเรื่องเดียวคือเสียง......เสียงที่ว่านั้นมันดัง(คาดว่าน่าจะแบบเดียวกับของคุณจิมมี่)มาจากด้านหน้าฝั่งซ้าย
ซึ่งกีมีเจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคนิคของฮุนได(ชื่อคุณพัสวี)ได้มาตรวจเช็คให้ถึง 2 ครั้ง จากการตรวจสอบนั้น คุณพัสวีได้แจ้งว่า มันเป็นเสียงปกติ ของรถรุ่นนี้ ผมจึงขอลองขับรถของคุณพัสวีที่เป็นรุ่น 2.0 EL แม๊กส์ขอบ16 ก็มีเสียงแบบเดียวกัน(คือดังปุ๊กๆๆๆๆๆที่ด้านหน้าซ้ายเท่านั้น ด้านขวาไม่ดัง!!) แต่เบากว่า คาดว่าน่าจะมาจาก ซีรีส์ของยาง+ขอบล้อที่เล็กกว่า ...ซึ่งคุณพัสวีก็แจ้งว่า มันไม่มีผลกับการทรงตัวของรถ....ใช่ครับ มันไม่มีผลกับการทรงตัว......แต่มันมีผลทางด้านความรู้สึก....ความรำคาญเสียงที่ว่า....

ผมจึงอยากเรียนถามคุณจิมมีว่า ตอนทำรีวิวนั้น มีเสียงที่ว่านี้หรือไม่ .....แล้วก็เรื่องวิทยุ ที่ปรับเสียงขึ้น 1 แต่ดังเกินไปนั้น ทางฮุนไดก็ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่มาให้ผมแล้ว แต่ก็ยังเหมือนเดิม...แถมยังต้องออกแรงกดมากขึ้นกว่าเดิมด้วยซ้ำไป......

ทุกๆวันนี้ ผมก็ยังใช้รถทุกวัน ก็พยายามจะไม่ไปเงียงหูฟังเสียงที่ว่า เครื่องเล่นDVDก็อยากจะเปลี่ยนยี่ห้อให้รู้แล้วรู้รอดไป แต่ไม่มีแบบบิวอิน ของฮุนไดโซนาต้ามาขายนี่สิ....

ขอขอบคุณพื้นที่ส่วนนี้ ที่ทำให้ผมได้ระบายปัญหาที่คับข้องใจนี้ ขอบคุณคุณจิมมี่ที่ทำรีวิวดีๆ ออกมาให้เพื่อนๆได้ศึกษาข้อมูลกัน  หวังว่าข้อความของผมนี้ จะได้รับคำตอบจากคุณจิมมี่บ้างนะครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 12:43:17 »
ผลของ EuroCap ดีกว่า CRV นะครับ น่าจะถือเป็นจุดแข็งอีกข้อ

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 13:10:18 »
รถสวยน่าใช้มากๆ

ผมว่าราคาสมเหตุ สมผล กับ Option ที่ให้มา

ไปดูตัวจริงที่ Motor Expo มาแล้ว อยากได้เลยอ่ะ

ออฟไลน์ gonggong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 12:47:22 »
ผมเคยกลัวรถยี่ห้อนี้พอควร แต่หลังจากได้อ่าน รีวิวของคุณจิมมี่เรื่อง H-1  แล้วเลยกลายเป็นจุดเริ่มต้นให้ผมค้นหาข้อมูลรุ่นนี้อย่างจริงจัง
จนตอนนี้ ซื้อมาใช้ได้ 6 เดือนแล้ว ชอบมากๆ ตอบโจทย์ทุกอย่าง ประหยัดน้ำมัน เครื่องยนต์สุดยอด
เอามาทำ ด้านในใหม่หมด ยังคุ้มกว่าไปซื้อพวก Alphad กว่าเป็นไหน

เห็นด้วยกับคุณจิมมี่เลยว่า ถ้ามีเครื่อง disel สำหรับ Tucson ละก็ บ้านผมถอยแน่ๆ ติดใจรถเกาหลีแล้ว รุ่นนี้สวยด้วย