ผู้เขียน หัวข้อ: ISUZU TROOPER 3.2 ถ้าจับไปดมแก็ซมันจะยังมีชีวิตรอดได้นานไหมครับ?  (อ่าน 9014 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
 เผอิญว่า ซื้อพรีลูดมาแล้วครับ โอเคแฮปปี้ เอนดิ้ง (สมใจพ่อ)(แต่เหมือนจะไม่สมใจเจ้าของรถเท่าไหร) แล้วครับและผมก็โดนจนได้หนีไม่พ้นจริง ตื่นเช้ามา ไม่เจอรถตัวเอง (?) พร้อมกับ โน๊ตแปะไว้บนประตูห้องพร้อมกุญแจอิซูซุ คันยักษ์เอาไว้  วันแรกที่ผมลองขับ จาก ประชาอุทิศ ไปรังษิต ลองเฉลี่ยๆ 4กิโล/ลิตร (พระเจ้า- -ซดโคตร) ผมก็เลยถามพ่อว่า"พ่อทนอยู่กับมันมาได้ยังไง 10กว่าปีเนี่ย!!??"  สุดท้ายก็มานั่งจับเข่าคุยกันว่า จะติดแก็ซกันดีไหม เพราะถ้าขืนวันไหนพ่อเล่นเอารถกระผมไป ด้วย นานๆผมตายแน่ เท่าที่รู้เกี่ยวกับทรูเปอร์คันนี้ คือ3.2L V6 ในเอกสารติดรถ บอก"รถเบนซิน ใช้น้ำมันไร้สารตระกั่วเท่านั้น!" โอเคเป็นอันว่าเราเข้าใจ แต่ที่ไม่เก็ทเนี่ย ถ้าจะเอาไปดมแก็ซ นี่จะเวิคไหมครับ ผมกลัวมันจะไปก่อนวัยอันควรนี่สิ (มันก็เลยวัยอันควรมานานแล้วนะ? แต่ผมรักมันอ่ะ อยู่ตั้งแต่ผม เด็กๆ จนตอนนี้มันก็ยังอยู่รับใช้ เวลาไปเที่ยวต่างจังหวัด ประทับใจที่ตัวรถทนถึก แต่ไม่ปลื้มเรื่องน้ำมัน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2010, 05:14:54 โดย Stradale »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
ไม่รู้ว่าจะอยู่นานเท่าไหร่ แต่เอาเป็นว่า ประหยัดค่าน้ำมัน คุ้มค่าซ่อมเครื่องอ่ะครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ !LiLo!

ไม่หรอกครับ ผมกลัวว่ามันจะไม่ค่อยเวิคเท่าไหรเพราะรถมันก็10กว่าปีแล้วด้วยแหนะ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ plus

ก่อน ติดก็เช้ดเครื่องว่ายังสมบูรณ์ดีอยุ่ป่าว ถ้าไม่ค่อยดี ก็ทำใหสมบูรณ์ก่อนไปติดดีกว่าครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
หรือ......จะวางเครื่องใหม่ ? เจคู่ไม่โบเกียร์ออโต้ขับหลังอย่างเดียว ก็น่าจะขับสบายๆติดแก๊สได้

ออฟไลน์ jittakorn

• Newbie
  • *
รถที่บ้านรุ่นเีดียวกันนี้ครับ ติดมา ประมาณ 4ปีแล้วครับ เป็นระบบดูด ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรครับ
แต่ตอนสตาร์ท ครั้งแำรกจะยากหน่อยครับ หลายทีจึงจะติด