ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานไปโคราช มาครับ และ อยากให้คนที่จะไปดู ...เอาเรือไปเถอะ 55  (อ่าน 9043 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ถ่าย ได้นิดหน่อยครับ แบบว่าน้ำท่วม ตอนนี้ ยังน้อยๆครับครึ่งล้อ หลังๆนี่ มิดล้อ รถ6ล้อเลยครับ  และ อย่า เอารถเก่งไปเชียวนะ กันชนสเกิต หลุดยังมีมาแล้วครับ  คือ ผมกำลังจะไป ปักธงชัย มาทางมิตรภาพอะครับ  เห้นทางแล้วอยากใช้ hummer 55

ขอแนะนำ อย่าไปเลยนะครับ  55 ขากลับ เห็นรถติดขาไปยาว 6กิโล เพราะติดรถตายโดน  น้ำเข้าบ้าง ชะลอบ้างๆ

รูปแรกนี่ จิบๆ  ให้แต่รถ ตู้กับ กระบะ ไปเท่านั้น ผมเอารถตู้ไปเครื่องสูงๆๆ55 เก๋งให้เลี่ยงไป

รูป 2นี่ ก้ยังน้อยๆ แต่ อีกทางมาไม่ได้แล้วๆ

อันนี้ เลนนอก ให้แต่รถบรรทุกวิ่ง  น้อยๆ

คันนี้แบบกล้ามากๆแต่กระบะนิ  น้ำท่วม 1โลท่วมอีกละ ขับ บน ถนนำได้ 700เมตรท่วมอีกละ เหมือนนั่งเรือเลย

ลึกไหมละ

อันนี้แบบสุดละๆ มิดล้อ10ล้อแต่ถ่ายไม่ทัน มีรถ mazda 3 ป้ายแดงจอดจมอยู่ด้วย น้ำเข้ารถเลย น้าสงสาร

รถเก๋ง 55สุดท้ายไม่รอดครับ

ตอนกำลัง กลับ ฝนตกอีก น้ำท่วมมากกว่าเดิมครับ มิดล้อรถตู้เลย และ ขาจะไป ติด 6โลยาวๆมากๆแต่มืดถ่ายรูปไม่ได้อะครับ

เอามาให้ดูเล่นๆครับเผื่อใครคิดจะไป ก็สนุกดีครับ ลุยน้ำ แนะนำ เอากระบะยก 6 นิ้วก่อน 55

เคยเห้นแต่ในข่าว เจอของจริงแล้วอึ้งครับ พึ่งรู้ว่าชาวบ้านลำบากขนาดไหนครับ 

หาก รกกระทู้ก็ขออภัย ด้วยนะครับ  ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2010, 09:04:47 โดย nine959 »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
OMG!!!  ท่วมแบบปากีแล้วหรือนี่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
อันนี้มีแค่เสียงน้ำกระทบใต้ยังไม่เรือเท่าไหร่
ต้องเวลาวิ่งในขี้เลนแล้วมีน้ำขังนะนั่นแหละสุดยอด
รถแถไปแถมา โยนไปโยนมา น้ำกระทบใต้ท้องมาอีก อันนี้แหละเรือของผมเลย  ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
ช่วงล่างสะอาดกันเลยทีเดียว ปีนี้เจอแบบนี้ที่ อุบลฯมาแล้วทีนึงครับ บางเส้นผ่านไม่ได้เลย

ให้น้ำลดไวๆละกันครับ ผมส่งของไป กทม. ไม่ได้ T_T (ขณะที่พิมพ์ ฝนยังตกตลอดเวลา

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ที่ กทม ฝนตกติดกันมา 2 วันรวด ตกแบบปรอยๆ กวนๆ
วันนี้ หยุดไปบ้างแล้ว แต่ฟ้าหม่นมาก นึกว่าอยู่ใน London

สิ่งที่น่าหวาดเสียงที่สุดคือ ได้แต่ภาวนาว่า 2 สัปดาห์ต่อจากนี้ จนถึงสิ้นเดือนตุลาคม น้ำอย่าได้ท่วมบ้านข้าพเจ้าเล้ยยยย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ที่ กทม ฝนตกติดกันมา 2 วันรวด ตกแบบปรอยๆ กวนๆ
วันนี้ หยุดไปบ้างแล้ว แต่ฟ้าหม่นมาก นึกว่าอยู่ใน London

สิ่งที่น่าหวาดเสียงที่สุดคือ ได้แต่ภาวนาว่า 2 สัปดาห์ต่อจากนี้ จนถึงสิ้นเดือนตุลาคม น้ำอย่าได้ท่วมบ้านข้าพเจ้าเล้ยยยย

ขอแบบเดียวกันเลยครับ เพราะบ้านต่ำน้ำเข้าบ้านง่ายๆ ครับ  ;D หัวอกเดียวกันครับ 55

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ เรือดีกว่าจริงด้วยนะเนี่ย
แต่ทางหลวงสายหลักมาท่วมยังงี้ได้ ทำไมกระจอกจังนะ

ออฟไลน์ Newhang

แนะนำว่าอย่าเสี่ยงเลยครับไม่ว่าจะมีธุระอะไรหรือไม่ รถเสียก็ไปไม่ถึง ไปไม่ถึงแล้วยังต้องซ่อมรถอีก แล้วยังเสียเงินอีกเสียรถอีก

สู้ไม่ต้องไปดีกว่าครับ หรือไม่ยอมนั่งรถประจำทางดีกว่า

ออฟไลน์ mcat231032

เช้าวันที่สามในกรุงเทพ มันก็ยัง ตก 

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
แฟนผมไปติดอยู่ตรงนั้นตอนคืนวันศุกร์เลยครับ กลับมาจากนครพนมตอนเที่ยง ถึงกรุงเทพตี 2  :D

โชคดีจริง ๆ

ออฟไลน์ jones

ท่าทางลงไปว่ายน้ำได้เรยนะนี่ ;D

ปล.รูปที่3มีc63amg ด้วยอ่ะ ของแท้ป่าว?? :D ;D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Tonaka

ยังไม่เวลากลับไปบ้านเลย - -..

ไม่รู้แถวบ้านที่โคราชเปงงายมั่งเนี่ย...
阿蘇山

ออฟไลน์ CN16888

ขี่เจ็ทสกีไป ท่าจะเวิร์ค  ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

สาย 21 สระบุรี-เพชรบูรณ์ วันที่ 15 ไม่น้อยหน้า รถจอดตายกันเพียบ ผมขับวีออสบริษัท น้ำเข้าท่อ สะอึกอยู่ 4 ที
นึกว่าจะไม่ถึงภูเรือแล้วตู ตอนนี้ (วันที่ 17 ) อยู่ขอนแก่น จะกลับ กทม. ไงดีเนี่ย???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2010, 17:22:15 โดย Pasakorndvm »
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Cube

ขับรถอะไรไปหละท่าน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ขอให้น้ำลดลงก่อนถึงวันพฤหัสด้วยเถอะ..

เพราะต้องเดินทางผ่านเส้นนี้อ่ะ..  :'(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ =TUM=

ขอให้น้ำลดลงก่อนถึงวันพฤหัสด้วยเถอะ..

เพราะต้องเดินทางผ่านเส้นนี้อ่ะ..  :'(

หัวอกเดียวกันครับ พฤหัสนี้ผมจะไปร้อยเอ็ดแล้วตรงขึ้นไปหนองคาย หวังว่าน่าจะลดแล้ว เพราะดูพยากรณ์อากาศแล้วจะตกถึงวันที่ 18 นี้ครับ หลัง 19 ไปจะเริ่มซาแล้ว

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG

หัวอกเดียวกันครับ พฤหัสนี้ผมจะไปร้อยเอ็ดแล้วตรงขึ้นไปหนองคาย หวังว่าน่าจะลดแล้ว เพราะดูพยากรณ์อากาศแล้วจะตกถึงวันที่ 18 นี้ครับ หลัง 19 ไปจะเริ่มซาแล้ว

เหอะๆ.. ถือว่าเป็นข่าวดีครับ ส่วนผมต้องไปชัยภูมิอ่ะ..
เส้นทางที่ผ่าน ท่วมทั้งตรงลำตะคลอง สีคิ้ว แล้วก็ด่านขุนทดเลยอ่ะ..  :'(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ kritphakhin

น่าจะมีบริการเรือ เมย์นะครับ

ปล.รูปที่3มีc63amg ด้วยอ่ะ ของแท้ป่าว?? :D ;D
เห็นทำเทียมเยอะจะตายไปครับ เหมือน M3 ซีดาน เสียงแมวหง่าว 18i มั้งครับ

ไม่รู้แถวบ้านที่โคราชเปงงายมั่งเนี่ย...
เพื่อนผมกลับไปโคราชก่อนครับแล้วบอกว่าท่วมเลย แต่พี่ใช้ไทรทั่นก็พอไปไหวมั้งครับ

ออฟไลน์ jones

เห็นทำเทียมเยอะจะตายไปครับ เหมือน M3 ซีดาน เสียงแมวหง่าว 18i มั้งครับ

55+ ผมก้เคยเจอมาเยอะครับ เหง s63amg วิ่งผ่าน เสียงยังกะรถกระบะ :D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ vellcap

55+ ผมก้เคยเจอมาเยอะครับ เหง s63amg วิ่งผ่าน เสียงยังกะรถกระบะ :D

โอยยย ฮามากเลยครับ เสียงแมวหง่าว 
M5 ก็มีนะครับ แต่เสียงเครื่อง เอ่ออออ......

ออฟไลน์ vellcap

อืมมม วันอังคารนี้ ผมก็ต้องผ่านโคราชเหมือนกันครับ  :'( 
ไม่รู้เจ้า Alphard จะผ่านมาได้หรือเปล่านะครับ

ออฟไลน์ Tonaka

C63 คันนั้นของเด็ก มธ. เองครับน้อง Raksadindan
阿蘇山

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
น้ำท่วมสูงมากกกกก!!!
เอารถเก๋งไปมีแต่ตายแหงๆ

C63 คันนั้นของเด็ก มธ. เองครับน้อง Raksadindan
ของคุณพี่ Tonaka ใช่ไหมครับ 555