ผู้เขียน หัวข้อ: GT 5 เลื่อนอีกแล้ว(หรอ)ครับ [นอกเรื่อง]  (อ่าน 4561 ครั้ง)

ออฟไลน์ totu

• Jr. Member
  • **
มีเพื่อนๆพี่ๆ ท่านไหนรอเล่นอยู่บ้างป่าว? ผมว่าต้องมีบ้างล่ะ
ผมก็เล่น GT4 รออยู่อะ่
กะว่าถ้าเกมส์นี้ออกจะถอย PS3 เลย

http://www.manager.co.th/Game/ViewNews.aspx?NewsID=9530000144465

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: GT 5 เลื่อนอีกแล้ว(หรอ)ครับ [นอกเรื่อง]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 21:25:18 »
ได้ยินแล้วเหมือนกัน

แต่ไม่ได้เล่น PS3 ไม่เกี่ยวกับผม เหอๆ ว่าแล้วก็ไปเล่น Forza 3 ต่อดีก่า (แต่ดันไม่มี R35 ธรรมดา)

คงต้องเล่น Forza 3, Grid, NFS Shift แก้ขัดกันต่อไป
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: GT 5 เลื่อนอีกแล้ว(หรอ)ครับ [นอกเรื่อง]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 21:49:51 »
........เลื่อนอีกละ เบื่อจริงๆ

ภาค PSP ก็เลื่อนจนคนเลิกคอยกันตั้งเยอะแยะ (แต่พอออกมาก็กลับไม่สนุกอย่างที่คาดไว้)

หวังว่า ภาค 5 ที่เป็นเลขคี่คงจะแต่งรถได้มาก กติกาการแข่งไม่หยุมหยิม และเป็นภาคที่สนุก เหมือนกับที่ภาค 1 และ ภาค 3 ได้ทำไว้

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 22:13:25 »
อยากเล่นเหมือนกัน
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 22:37:41 »
อยากขับจนใจจะขาดอยู่แล้ววว

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 23:33:55 »
เห็นบอกว่าที่เลื่อนเพราะเรื่องของแหกคุกอ่ะครับ เพราะฉะนั้นอาจจะเห็นGT5 require FW 3.50เป็นอย่างต่ำ

keanetona

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 23:40:56 »
เห็นบอกว่าที่เลื่อนเพราะเรื่องของแหกคุกอ่ะครับ เพราะฉะนั้นอาจจะเห็นGT5 require FW 3.50เป็นอย่างต่ำ

เป็นไปได้ครับ

ตอน GT2 ก็เคยได้ข่าวลือมาว่าไม่สามารถเปิดบนเครื่องที่แปลงเล่นแผ่นก็อปได้ แต่พอเอาเข้าจริงๆ ก็เล่นได้ตามปกติ (แต่เกมที่มีบล็อกไม่ให้เล่นบนแผ่นก็อปก็มีจริงๆนะ อย่าง Final Fantasy VIII)

แต่เรื่องการแหกคุก Castlevania ภาคล่าสุด ก็ได้ยินมาว่าเริ่มจะบังคับให้อัพเฟิร์มแวร์แล้ว ส่วนของผมไม่มีปัญหา เพราะแยก2เครื่อง เกมดีเล่นแท้ เกมธรรมดาเล่นก็อป

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 23:43:13 »
ผมว่าขังใหม่ ก็แหกใหม่ครับ

คนทำยังไงก็ไม่มีทางสู้โจรได้หรอกครับ

สรุปแล้ว จะเลื่อนไปทำไม ยิ่งเลื่อนออกไป แล้วเกิดเกมออกมาไม่ดีเท่าที่คนคาดหวัง ก็เน่าเลยครับ งานนี้

Polyphony ไม่มีโอกาสทำให้คนผิดหวังแล้ว!!!!

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 00:21:19 »
ผมลืมไปแล้วนะเนี่ยว่ามันจะออกอยู่เดือนหน้า เพิ่งนึกขึ้นได้ตอนที่อ่านข่าวว่ามันเลื่อนอีก

สรุปแล้ว จะเลื่อนไปทำไม ยิ่งเลื่อนออกไป แล้วเกิดเกมออกมาไม่ดีเท่าที่คนคาดหวัง ก็เน่าเลยครับ งานนี้

Polyphony ไม่มีโอกาสทำให้คนผิดหวังแล้ว!!!!

ถูกครับ ยิ่งออกช้า คนยิ่งคาดหวัง
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 02:18:00 »
หนีไปเล่น Forza Motorsport ซะเลยดีไหมเนี่ย ถ้าไม่ติดที่ว่า มันมีแค่ XBox 360 นะ ฮึ่ม!
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

keanetona

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 12:58:07 »
ผมว่าขังใหม่ ก็แหกใหม่ครับ

คนทำยังไงก็ไม่มีทางสู้โจรได้หรอกครับ

จริง!!!!!!

Gran Turismo ภาค PSP ที่เลื่อนแล้วเลื่อนอีก มันน่าผิดหวังไหมครับ เพราะตัวเกมเองก็ไม่ได้สนุกอะไร

รีบๆออกมาเหอะ แล้วค่อยปล่อยตัวอัพเดทมาก็ได้ (เหมือนกับที่เคยทำกับ GT5 Prologue) แบบนี้มันก็เหมือนกับปราบ JB ไปในตัว เพราะเครื่อง JB จะเข้า PSN ไม่ได้ (เพราะจะถูกบล็อก mac address)

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 13:50:05 »
ผมรอ Forza 4 อยู่ครับ เห็นรายละเอียดตัวอย่างแล้วดีมากๆ

Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 18:25:20 »
พูดตามตรงว่า GT5 Prologue เล่นแล้ว มันก็แค่ GT4 เพิ่มรายละเอียด เพิ่มรถไปพอสมควร หรือว่าผมยังไม่ได้ลองฟิสิกส์ใหม่ทีว่ามันทำ Burn Out ได้? ที่หงุดหงิดใจมากที่สุดคือ เสียงยาง เอ่อ ผมเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกๆ แทบไม่ต่างเลยครับ

ที่หงุดหงิดใจจริงๆ เห็นจะเป็นพวกนี้
- พวงมาลัยในมุมกล้องในรถ มันขยับนิดนึง...... นิดเดียวจริงๆ อยากเห็นหมุนไปเยอะกว่านี้อะ...
- เสียงยาง ใช้ตั้งแต่ภาคแรกๆ ยังจะมาได้ยินอีก เฮ้ รถแต่ละคัน เสียงยางมันกรีดร้องไม่เหมือนกันเฟ้ย
- ระบบรถพัง เข้าใจว่าคงไม่อยากให้รถมันพัง แต่ถ้าใส่ระบบนี้ พังคือพังไปเลย เละเป็นเละไปเลย ไม่ต้องกั๊ก ชนไปจังเบ้อเร้อ ยังจะขับต่อได้ แถมรถพังนิดเดียวอีก ไม่ใ่ช่ McRash เอ๊ย McRae นะ! (แม้ว่าผมอยากได้อิมเพรสซ่า E-GC8 ก็เพราะพี่แกก็เหอะ) ชนซะยับ ซัดรถต่อให้ได้

ที่สำคัญ เอา NOS ออกไปเลยได้มั๊ย ไม่ชอบเล๊ยยยย ตั้งแต่ภาค 4 แล้วครับ ตะขิดตะช่วงใจตรงนี้มากๆ
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 22:59:14 »
เท่าที่ผมเล่นนะ มันเกมส์รถแห่งทศวรรศเลยก็ได้

ส่วนเรื่องเสียงยาง รู้สึกว่าเกมส์จริงเค้าเปลี่ยนเสียงแล้ว
GT5 มีสนาม Top Gear ด้วย เจ๋งมาก  ;D ;D

มีใครเคยดูอันนี้บ้างยัง เจ๋งดีครับ

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 08:21:50 »
เลื่อนตั้งแต่ PS3 ออกใหม่ๆ สงสัยจะรอให้ถึง PS5 เลยมั้ง จะได้เข้ากับชื่อภาค  ;D

ดีแล้วที่เลื่อน เพราะเดือนหน้ามีหลายเกมส์ให้เล่นเหลือเกิน ..... รวมไปถึง NFS : Hot Pursuit....

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 18:14:58 »
โอ้ NFS ใหม่อีกแล้วเหรอ

NFS นี่หลังจาก High Stake กับ Porsche Unleashed แล้ว ไม่ชอบมันสักภาคเลย ตอนแรกคาดหวังกับ Shift นะ สุดท้ายก็ผิดหวังง่ะ

methus zaa

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 18:22:59 »
ไม่รอเล่นมันแระ มันก้อคือเพิ่มรถจากgt5 prologue มาเป็นร้อยๆคัน เพิ่มสนาม เพิ่มให้มีการแต่งรถแค่นั้นเอง นอกนั้นเหมือนกันหมด เล่นยังไงก้อไม่สนุก มันเหมือนเป็นการสอนเราขับรถมากกว่า เล่น nfs shift ต่อไปดีก่า เวล 20 แระ สนุก ภาพสวยดีครับ