ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่จิมมี่เรื่องจอTouch screen G9 ของ Lancer EX ครับ  (อ่าน 5368 ครั้ง)

ออฟไลน์ BiG_The_Star

• Newbie
  • *
พอดีผมสนใจจะออก Lancer Ex และก็อยากจะติดจอทัชสกรีนด้วยอ่ะครับ แต่เนื่องด้วยผมยังไม่เคยได้เล่นG9ตัวจริง (เพราะหายากจัง ตามศูนย์ก็ไม่มีให้ลองเล่นเลย) เลยอยากจะทราบว่ามันทำอะไรได้บ้างอ่ะครับ เช่น
1. Navi เข้าใจว่าน่าจะเป็นของ Speed Navi นำทางเป็นยังไงบ้างครับ สัญญาณเป็นยังไงบ้าง กระตุกไหม real timeแค่ไหน อัพเดตเป็น ver.3.0ได้ไหม แล้วก็มี3D Junction Viewให้ด้วยรึป่าว
2. เห็นบางคนบอกว่าเสียงที่ได้ออกมามันไม่ค่อยดี สู้ของเดิมไม่ได้ จริงเท็จยังไงอ่ะครับ แล้วเล่นหนังจากusbได้ไหม รองรับภาษาไทยรึป่าว
3. Bluetooth นี่ต่อสาย/รับสายโทรศัพท์ได้โดยตรงเลยรึป่าวครับ ต้องใช้ไมค์ไหม แล้วเสียงชัดเจนดีรึป่าว
4. หน้าสัมผัสเร็วไหมครับ หรือว่ามีหน่วงๆ แล้วมันดูพังง่ายไหมครับ

โอววว...ถามซะเยอะแยะเลย พอแล้วดีกว่าครับ เกรงใจ...คือผมกำลังตัดสินใจอยู่น่ะครับว่าจะติด G9 จากศูนย์เลยหรือว่าจะเอามาติดข้างนอกดี  :-\ เลยอยากให้พี่จิมมี่ (และเพื่อนๆในบอร์ด) ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยอ่ะครับ เพราะดูจากรีวิวพี่จิมมี่บอกว่าควรจะออกมาติดข้างนอกเพราะตัว G9มันแพง แต่ถ้าสมมติว่าราคามันเท่าๆกันล่ะครับพี่ว่าตัวไหนคุ้มค่าน่าเล่นกว่ากัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สอบถามพี่จิมมี่เรื่องจอTouch screen G9 ของ Lancer EX ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 22:55:07 »
จริงๆแล้ว Speed Navi ก็ไม่ถึงกับเลวร้ายนะครับ
แต่ในคันที่เจอมา บางที ก็มีแสดงผลเอ๋อๆ บ้างนิดหน่อย
พอดีว่า ไมไ่ด้ลองให้มันนำทางดู เลยไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร

ผมชอบ Interface ของมันมากเลย ดูดีมากๆ แต่ ในบรรดาใช้งานง่ายสุดตอนนี้
คงต้องยกให้ Isuzu กับชุด Kenwood กับ Garmin ของเขาแล้วละครับ
ใช้งานได้คล่อง และง่ายกว่า Toyota เสียอีก

Bluetooth จำไม่ได้แหะ ต้องให้ กล้วย เค้าตอบละครับ เพราะเขาจะเป็นคนทดลองระบบนี้ ในรถเป็นหลัก
หน้าจอสวย ใช้งานไม่ยากนักครับ พอได้อยู่

ถามก่อนว่า อยากได้ Navi ไว้แค่ประดับรถ หรือเอาไว้ใช้งานจริง
ถ้าแค่ประดับรถ จะซื้อตัวนี้ก็ได้ครับ แต่เครื่องเสียง คุณภาพเสียงจะดร็อปกว่ารุ่นปกตินะครับ
แต่ถ้าต้องการใช้งานจริง..หาเครื่อง Garmin ข้างนอกดีกว่าเนาะ

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
Re: สอบถามพี่จิมมี่เรื่องจอTouch screen G9 ของ Lancer EX ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 22:57:56 »
ตัว  g9  เวลาเปิด dvd ขณะรถวิ่ง เครื่องไม่เล่นครับ มันล็อกต้องไปปลดที่เเอมไพ  ครับ

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 00:24:20 »
ผมเคยไปเล่นอยู่นะ ปรับลูกเล่นของเสียงได้เยอะอยู่เหมือนกัน

แต่มันแพงไปหน่อย ก็เลยเอาตัว built in 6 CDs นี่แหละ   แนวเสียงชอบมาก  แล้วยังมี function Random Disk คือ มันจะสุ่มเพลงจาก CD ทุกแผ่น ที่เราใส่เข้าไปในเครื่อง ทำให้เราสามารถฟังเพลงได้หลายแนวมากขึ้นอีก