ผู้เขียน หัวข้อ: ## User's Review Mitsubishi Space Wagon ...MPV ประกอบใน จะดีแค่ไหน คลิกเลย ##  (อ่าน 178344 ครั้ง)

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
Re: ## User's Review Mitsubishi Space Wagon ...MPV ประกอบใน จะดีแค่ไหน คลิกเลย ##
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 20:39:59 »
รีวิิวละเอียดสุดๆ เลยครับ
รถรุ่นนี้เคยอยู่ในลิสต์ตัวเลือกก่อนที่จะซื้อ Teana ด้วย
แต่สุดท้ายก็ไม่ได้เอาเพราะไม่มีความจำเป็นต้องใช้ถึง 7 ที่นั่ง บวกกับความที่รถมันออกมาหลายปีแล้ว
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ## User's Review Mitsubishi Space Wagon ...MPV ประกอบใน จะดีแค่ไหน คลิกเลย ##
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 13:12:21 »
ละเอียดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก สุดยอดครับ มีคลิปด้วย อิอิ

ออฟไลน์ jinda

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 13:45:57 »
ถ้าไม่ลงชื่อคนทำรีวิวหละก้อ  นึกว่าเป็นจิมมี่ลงเองเลยครับ   
ทำได้สวย  เนื้อหาบรรยายได้ละเอียด  สละสลวยสวยงามมากๆ  ทั้งภาพทั้งข้อความ
แสดงถึงความตั้งใจทำมาอย่างเต็มที่  คงใช้เวลาหลายวันอยู่ครับ
พอดีพึ่งซื้อมือสองจากคนรู้จักมาได้ไม่ถึงเดือนดี  รถปี 07 เสียดายไม่มี cruise   เลยได้อาศัยรีวิว นี้อ่านประกอบไปในตัวเพราะรายละเอียดบางอย่างยังไม่ทราบเลยครับ ว่าใช้ยังไง   
แต่เอามาติดแก๊สเรียบร้อยแล้ว  ก่อนติดก็ได้ดูใน  space wagon club มาแล้วเลยตัดสินใจเอายี่ห้อที่คิดว่าชัวร์ที่สุดไว้ก่อน  energy reform รุ่นใหม่เลยครับ  ถังแคปซูล  รวมเกือบ 3 หมื่นบาท เ็ป็นรุ่นที่เขาบอกว่าตัว ecu แก๊ส ปรับจูนตัวเองให้เหมาะสมได้ด้วย  ทำให้ไม่ต้องจูนบ่อย  และระหว่างใช้งานค่าเผาไห้ละเอียด  วิ่งเยี่ยม ดี ไม่ต่างน้ำมัน  ความร้อนไม่ขึ้น   เทีียบแล้วไม่ต่างน้ำมัน     

ขอบคุณสำหรับรีวิว  เยี่ยมๆอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 16:33:42 »
รีวิวละเอียดสุดๆเลยคร้าบบ :D

รูปสุดท้ายสวยมากๆ เสียดายถ้ากินน้อยกว่านี้หน่อย ก็เยี่ยมเลย
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 17:02:17 »
ละเอียดดีครับ ที่ท้าวความมาผมก็ชอบครับ บางอย่างพิมผิดอ่านแล้วแอบฮาเหมือนกัน อิอิ (หนักกว่า Teana 169 มม.)
เรื่องลมไนโตรเจนข้อเสียมีแค่แพงครับ นอกนั้นดีกว่าหมด เพราะมันต่างกับลมธรรมดาแค่ ลด ออกซิเจน ซึ่งออกซิเจน ไม่มีประโยชน์ใดๆกับวัตถุที่ไม่มีชีวิตครับ มีแต่โทษ *-*

อ่านเรื่องศูนย์แล้วกังวลเลยล่ะครับ รบกวนถามว่าอันนี้นี่เป็นทุกศูนย์ที่ จขกท.ลองเข้าเลยรึเปล่าครับ หรือว่าเข้าอยู่ศูนย์เดียว น่าไปเขียนลงคอลัมภ์ แฉให้ฟังหลังเข้าศูนย์ เลยนะครับเนี่ย ละเอียดขนาดนี้  :)

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 17:58:00 »
ละเอียดมากเลยครับ กินจุไปนิสสสสสส ไม่งั้นผมว่าดีที่สุดในรถ 7 ที่นั่งแล้วหละ

ออฟไลน์ Mercedes Bomb

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 21:54:49 »
ละเอียดมากกกกกกกกกกกกกกกกก เลยครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิว

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 22:00:00 »
เทียบกับ โตโยต้า วิช แล้วเป็นอย่างไรบ้างหรอครับ
ถึงจะคนละคลาส แต่การใช้งานคล้ายๆกันอยู่นิดนึง

ถ้ามันเป็นยี่ห้ออื่น และกินน้ำมันน้อยกว่านี้
คงได้มาอยู่ในบ้านแล้วแน่ๆ ๕๕๕

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 22:48:44 »
ละเอียดมาก..เป็นของที่คนคิดซื้อ Space Wagon ควรได้อ่านประกอบการตัดสินใจก่อนไปลองขับแล้วซื้อ

เรื่องรูป ไม่ต้องเน้นสวยมากก็ได้ครับ เราเน้นเนื้อความที่จะส่งประโยชน์ให้กับคนอ่าน
แต่เท่าที่ถ่ายมา ผมว่าคุณภาพของภาพก็ีดีพอ และได้ใจความ ส่งผลให้บทความดูเหมือนกับ
มีการวางแผนก่อนทำ และทำแบบตั้งใจทำจริง

ที่ชอบมากคือการใช้สื่อ ภาพ และ youtube รวมๆกันให้เกิดประโยชน์ เทคนิคสื่อสารในโลกวันนี้
มันต้องแบบนี้ครับ บางอย่างเขียนหลายย่อหน้าก็อาจเข้าใจไม่ง่ายเหมือนวิดิโอมาให้ดูแค่นาทีเดียว

8.25 กิโลเมตรต่อลิตรสำหรับการขับแบบ 100-160 ก.ม./ช.ม.?
ใช้ได้เลยนะ เบนซ์ผม 6 สูบฝาดำสมัยก่อนยังได้ 9.1 กิโลลิตรเลย (ก่อนที่ตัวจ่ายน้ำมันจะเริ่มส่อเค้ารวน)

แต่นั่นก็สอดคล้องกับตัวเลขที่ J!MMY เคยทำได้..และผมเองก็เคยขับรถรุ่นนี้วิ่งไปกลับกรุงเทพ- คลอง 16
แม้ไม่ได้วัดการกินแบบจริงๆจังๆแต่รู้สึกเหมือนกันว่าเข็มน้ำมันช่างร่วงลงเร็วจริงๆ

ถ้าไม่นับเรื่องกินน้ำมัน กับเรื่องเสียงรบกวน (ผมนึกว่าผมคิดไปคนเดียวซะอีก) นอกนั้นเรื่องอื่นผมชอบมันมาก
ดีไซน์ ถ้าสมมติเอามันมาเปิดตัววันนี้ คนก็จะยังรู้สึกว่ามันใหม่ ที่มันดูเก่าตอนนี้เพราะทุกคนรู้ว่ามันอยู่มา
นานหลายปีแล้วมากกว่า ไม่ใช่เพราะดีไซน์ไม่ดี ภายนอกผมชอบวิชมากกว่า แต่ภายใน รถรุ่นนี้ดูไปนานๆมันสวย
สวยแบบง่ายๆสบายตาดีด้วย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 07:06:13 »
รีวิวละเอียดดีมากครับ

รูปภาพที่ถ่ายมา ถือว่าดีมากแล้วครับ สอดคล้องกับเนื้อหาดีครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 22:25:25 »
ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความเห็น  :D

ถ้าไม่ลงชื่อคนทำรีวิวหละก้อ  นึกว่าเป็นจิมมี่ลงเองเลยครับ   
ทำได้สวย  เนื้อหาบรรยายได้ละเอียด  สละสลวยสวยงามมากๆ  ทั้งภาพทั้งข้อความ
แสดงถึงความตั้งใจทำมาอย่างเต็มที่  คงใช้เวลาหลายวันอยู่ครับ
พอดีพึ่งซื้อมือสองจากคนรู้จักมาได้ไม่ถึงเดือนดี  รถปี 07 เสียดายไม่มี cruise   เลยได้อาศัยรีวิว นี้อ่านประกอบไปในตัวเพราะรายละเอียดบางอย่างยังไม่ทราบเลยครับ ว่าใช้ยังไง   
แต่เอามาติดแก๊สเรียบร้อยแล้ว  ก่อนติดก็ได้ดูใน  space wagon club มาแล้วเลยตัดสินใจเอายี่ห้อที่คิดว่าชัวร์ที่สุดไว้ก่อน  energy reform รุ่นใหม่เลยครับ  ถังแคปซูล  รวมเกือบ 3 หมื่นบาท เ็ป็นรุ่นที่เขาบอกว่าตัว ecu แก๊ส ปรับจูนตัวเองให้เหมาะสมได้ด้วย  ทำให้ไม่ต้องจูนบ่อย  และระหว่างใช้งานค่าเผาไห้ละเอียด  วิ่งเยี่ยม ดี ไม่ต่างน้ำมัน  ความร้อนไม่ขึ้น   เทีียบแล้วไม่ต่างน้ำมัน     

ขอบคุณสำหรับรีวิว  เยี่ยมๆอีกครั้งครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับความเห็น
รถปี 07 นี่รายละเอียดปลีกย่อยนี่จะต่างจากปี 08 คันนี้อยู่เหมือนกันครับ อย่างเครื่องเสียงก็ใช้ของ Kenwood ปุ่มควบคุมต่างๆ ก็มีหน้าตาต่างจากนี้นิดหน่อย และอีกหลายอย่าง ยังไงก็ลองศึกษาไปเรื่อยๆ ครับ  :)
ส่วนแก๊สนี่ลองเอามาทำ Review การใช้งาน/ค่าใช้จ่าย ให้ได้อ่านกันดูนะครับ  :D

ละเอียดดีครับ ที่ท้าวความมาผมก็ชอบครับ บางอย่างพิมผิดอ่านแล้วแอบฮาเหมือนกัน อิอิ (หนักกว่า Teana 169 มม.)
เรื่องลมไนโตรเจนข้อเสียมีแค่แพงครับ นอกนั้นดีกว่าหมด เพราะมันต่างกับลมธรรมดาแค่ ลด ออกซิเจน ซึ่งออกซิเจน ไม่มีประโยชน์ใดๆกับวัตถุที่ไม่มีชีวิตครับ มีแต่โทษ *-*

อ่านเรื่องศูนย์แล้วกังวลเลยล่ะครับ รบกวนถามว่าอันนี้นี่เป็นทุกศูนย์ที่ จขกท.ลองเข้าเลยรึเปล่าครับ หรือว่าเข้าอยู่ศูนย์เดียว น่าไปเขียนลงคอลัมภ์ แฉให้ฟังหลังเข้าศูนย์ เลยนะครับเนี่ย ละเอียดขนาดนี้  :)

ขอบคุณมากครับสำหรับความเห็น
เรื่อง 0 ที่เล่ามานั้นเป็น 0 เดียวครับคือ 0 เมืองเลย เพราะเคยใช้บริการหลังการขายแค่ที่นี่ที่เดียว
ส่วนที่อื่นที่เคยไปมารู้แค่เบื้องหน้าเล็กน้อยแค่นั้น ยังไงลองฟังความเห็นของท่านอื่นๆ จากแต่ละที่เพิ่มเติมดูนะครับ  :D

เทียบกับ โตโยต้า วิช แล้วเป็นอย่างไรบ้างหรอครับ
ถึงจะคนละคลาส แต่การใช้งานคล้ายๆกันอยู่นิดนึง

ถ้ามันเป็นยี่ห้ออื่น และกินน้ำมันน้อยกว่านี้
คงได้มาอยู่ในบ้านแล้วแน่ๆ ๕๕๕

Wish นี่ผมไม่เคยได้ลองนั่งตอนขับจริงครับ เคยแต่ลองนั่งแต่ละแถวแค่นั้น
ในเรื่องการนั่งนี้คงจะเทียบกันไม่ได้เพราะ Space Wagon ใหญ่กว่าได้เปรียบ
ดังนั้นเดี๋ยวรอให้ท่านอื่นมาเสริมให้ดีกว่าครับ

ละเอียดมาก..เป็นของที่คนคิดซื้อ Space Wagon ควรได้อ่านประกอบการตัดสินใจก่อนไปลองขับแล้วซื้อ

เรื่องรูป ไม่ต้องเน้นสวยมากก็ได้ครับ เราเน้นเนื้อความที่จะส่งประโยชน์ให้กับคนอ่าน
แต่เท่าที่ถ่ายมา ผมว่าคุณภาพของภาพก็ีดีพอ และได้ใจความ ส่งผลให้บทความดูเหมือนกับ
มีการวางแผนก่อนทำ และทำแบบตั้งใจทำจริง

ที่ชอบมากคือการใช้สื่อ ภาพ และ youtube รวมๆกันให้เกิดประโยชน์ เทคนิคสื่อสารในโลกวันนี้
มันต้องแบบนี้ครับ บางอย่างเขียนหลายย่อหน้าก็อาจเข้าใจไม่ง่ายเหมือนวิดิโอมาให้ดูแค่นาทีเดียว

8.25 กิโลเมตรต่อลิตรสำหรับการขับแบบ 100-160 ก.ม./ช.ม.?
ใช้ได้เลยนะ เบนซ์ผม 6 สูบฝาดำสมัยก่อนยังได้ 9.1 กิโลลิตรเลย (ก่อนที่ตัวจ่ายน้ำมันจะเริ่มส่อเค้ารวน)

แต่นั่นก็สอดคล้องกับตัวเลขที่ J!MMY เคยทำได้..และผมเองก็เคยขับรถรุ่นนี้วิ่งไปกลับกรุงเทพ- คลอง 16
แม้ไม่ได้วัดการกินแบบจริงๆจังๆแต่รู้สึกเหมือนกันว่าเข็มน้ำมันช่างร่วงลงเร็วจริงๆ

ถ้าไม่นับเรื่องกินน้ำมัน กับเรื่องเสียงรบกวน (ผมนึกว่าผมคิดไปคนเดียวซะอีก) นอกนั้นเรื่องอื่นผมชอบมันมาก
ดีไซน์ ถ้าสมมติเอามันมาเปิดตัววันนี้ คนก็จะยังรู้สึกว่ามันใหม่ ที่มันดูเก่าตอนนี้เพราะทุกคนรู้ว่ามันอยู่มา
นานหลายปีแล้วมากกว่า ไม่ใช่เพราะดีไซน์ไม่ดี ภายนอกผมชอบวิชมากกว่า แต่ภายใน รถรุ่นนี้ดูไปนานๆมันสวย
สวยแบบง่ายๆสบายตาดีด้วย

ขอบคุณมากครับพี่แพนสำหรับความเห็น :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 12:09:11 »
ละเอียดยิบเลยครับน้อง เยี่ยมมากๆ

แต่ลืมติถึงเรื่องหลังคานะเนี่ย ว่าสังกะสีมากๆเวลาฝนตกอะ  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:23:04 »
รีวิวละเอียดยิบมากครับ

เป็นรถคันนึงที่ผมกับพ่อหลงรักจนเกือบจะซื้อแล้วเมื่อตอน Expo 07 หรือ 08 นี่แหละครับ ชอบรุ่น GT มากๆ หล่อ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ BMTA

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:12:32 »

ทะเบียนมาเฟีย ;D

2012 ALMERA  1.2E M/T

• I'm............................
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 22:37:31 »
ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความเห็น :D
ช่วงนี้อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาตอบหน่อยนะครับ เพราะเป็นฤดูกาลเปลี่ยนขั้ว (ทางการเรียน)
ยังไงถ้าเจียดเวลาได้เดี๋ยวจะเขียน Review เพิ่มเติมรอบ 2 ให้ครับ ;)

ละเอียดยิบเลยครับน้อง เยี่ยมมากๆ

แต่ลืมติถึงเรื่องหลังคานะเนี่ย ว่าสังกะสีมากๆเวลาฝนตกอะ  ;D ;D ;D

ขอบคุณมากครับพี่บอยสำหรับความเห็น
เรื่องหลังคานี่ไม่ได้เขียน สงสัยคงชินกับรถคันอื่นที่บ้านหมดแล้ว หุหุ ;D
เดี๋ยวยังไงจะเขียนเพิ่มเติมไว้ในส่วนการเก็บเสียงนะครับ

ทะเบียนมาเฟีย ;D

หุหุหุ  โหด :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!

Motorcycles

ออฟไลน์ JT77

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 16:11:26 »
ขอบคุณมาก ๆ ครับผม

อธิบายได้รายละเอียดดีครับ

ชอบรุ่นนี้ที่มันไปได้หลายคน สำหรับครอบครัวที่มีหลายคน

อัตรากินน้ำมัน เรื่องธรรมดาสำหรับรถขนาดนี้  ;)

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 23:47:04 »
review ได้น่าสนใจมากครับ

ผมคิดว่าเป็น Mitsubishi รุ่นที่สวยที่สุดที่เคยขายในไทยเลย
ถึงเปิดตัวมานาน ก็ยังดูสวย และทันสมัย ทั้งภายนอกและภายใน

ออฟไลน์ AULEX_DC

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 02:03:51 »
รีวิวเยี่ยมมากครับผม ผมชอบรุ่นนี้อยู่นาน แต่ไม่ได้มีโอกาศเห็นสักที

เอ่อ ... ว่าแต่ถามนิดนึงครับ เห็นในรูป เหมือนลมยางรถ จขกท อ่อนไปรึป่าวครับ ^^  ;D

เป็นห่วงเฉยๆครับผม

ผิดพลาดอย่างไร ขอโทดด้วยครับ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 15:57:16 »
ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความคิดเห็น  :D
ต้องขอโทษด้วยนะครับที่อาจจะเข้ามาตอบช้าไปหน่อย เพราะช่วงนี้งานเข้าหลายงานเลย
ยิ่งหยุด 3 วันนี้ก็เกือบไม่ว่างมาตอบกระทู้แล้วเหมือนกัน

รีวิวเยี่ยมมากครับผม ผมชอบรุ่นนี้อยู่นาน แต่ไม่ได้มีโอกาศเห็นสักที

เอ่อ ... ว่าแต่ถามนิดนึงครับ เห็นในรูป เหมือนลมยางรถ จขกท อ่อนไปรึป่าวครับ ^^  ;D

เป็นห่วงเฉยๆครับผม

ผิดพลาดอย่างไร ขอโทดด้วยครับ

ใช่ครับ ลมยางอ่อนจริงๆ พึ่งพบหลังจาก Review ไป 2 อาทิตย์ หุหุ
ปกติเติม 35 ไว้ตลอดทุกล้อครับ แต่ก่อนที่จะเอารถมาถ่ายรูป มันผ่านการจอดทิ้งไว้มานานพอสมควร แหะๆ
แต่ยังไงก็ขอบคุณมากเลยนะครับที่เป็นห่วง ช่วยเป็นหูเป็นตาให้  :D :D
Cars

Motorcycles

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 17:44:11 »
เพิ่งได้อ่าน แต่บอกว่าสุดยอดมาก โดยเฉพาะการพับเบาะ
ถ้าไม่ติดตรงค่าตัว กับ อัตราการบริโภคน้ำมันที่จุ เป็นรถที่น่าใช้มาก ๆ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2016, 11:25:03 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ กำลังมองหามือ 2 อยู่ได้บทความแบบนี้ ตัดสินใจไม่ยากเลยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ cha2480

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 13:47:04 »
ขอบคุณreviewดีๆ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2019, 19:33:02 »
เคยใช้สมัยก่อน ตอนนี้คิดถึงมันขึ้นมาเลยครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)