ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องครับ ผู้หญิงในเอ็มวีแค่หน้าเหมือน หรือตัวจริงครับน่ารักมาก(ปอดแหก ป้าง)  (อ่าน 13031 ครั้ง)

ออฟไลน์ pbr400r

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *
จากประสบกาม..เอ๊ยย!! ประสบการณ์ที่ได้คลุกคลีกับเธอมาอย่างยาวนาน
ขอฟันเฟิร์มว่า "ตัวจริงเสียงจริง" แน่นอนครับ

เมื่อก่อนเคยหงุดหงิดเวลาเจอเวอร์ชั่นเซ็นเซอร์ แต่พอดูแบบไม่มีเซ็นเซอร์แล้ว
เฮ้อออ....ปิดไว้อย่างเดิมดีกว่าเจ๊ 555+

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member

นางเอกที่พวกเราคุ้นเคย
มา confirm ว่าตัวจริงเสียงจริงเเน่นอนครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
เธอสวยมากๆ..... อิอิ

สวยกว่าดูเวอร์ชั่น ญี่ปุ่นอีก ....

ออฟไลน์ jirajade

• Newbie
  • *
มายืนยันอีก 1 เสียงว่าตัวจริง  ;D

ออฟไลน์ iamapisit

• Jr. Member
  • **
คิดว่าใช่ดูจากชื่อที่
ใช้ในmvกะชื่อจริง
ของเธอคิดว่าใช่ชัวครับ

ออฟไลน์ off_033

ตัวจริงแน่นอนมีคลิปเบื้องหลังด้วยนะ

..พระเอก MV ออกแนวหื่นๆมากกว่าแอบรักนะ  หุหุ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
โอยยยย อิคึ อิคึ อิคึ Maria Ozawa หรือ อีกชื่อคือ ????

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
อืม สงสัยว่าทำไมถึงได้ร่วมงานกัน ร่วมงานแล้วคิดไรเพิ่มมั้ย

ออฟไลน์ chok

• Newbie
  • *
จากประสบกาม..เอ๊ยย!! ประสบการณ์ที่ได้คลุกคลีกับเธอมาอย่างยาวนาน
ขอฟันเฟิร์มว่า "ตัวจริงเสียงจริง" แน่นอนครับ

เมื่อก่อนเคยหงุดหงิดเวลาเจอเวอร์ชั่นเซ็นเซอร์ แต่พอดูแบบไม่มีเซ็นเซอร์แล้ว
เฮ้อออ....ปิดไว้อย่างเดิมดีกว่าเจ๊ 555+
ถูกใจจริง ฮาได้อีก

ออฟไลน์ CRMA57

• **
เข้ามายืนยันครับ ตัวจริงแน่นอน ชื่อที่ไทยจะเรียกว่ามิยาบิครับ

ส่วนคนญี่ปุ่นถ้าถามรู้จักมิยาบิไหม ไม่มีใครรู้จักครับ เพราะชื่อญี่ปุ่นเธอชื่อ โอซาว่า  มาเรีย  ครับ  小澤 マリア
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ของอย่างนี้อยากรู้ต้องพิสูจน์ครัึบ ;D

ออฟไลน์ PuppyKak

ของแท้ครับพี่ป้างคอนเฟิม !!

ออฟไลน์ pony

ตอนแรกแอบงงกับหัวข้อกระทู้^^....พอดูแล้วก็ตาสว่าง..(!>_<)ทันที^^ ;D

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• http://www.facebook.com/nutteetoyota

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
คือถามหน่อย

ใครง่ะครับ  ??? คนรู้จักพี่ๆ ในบอร์ดเหรอครับ??
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
คือถามหน่อย

ใครง่ะครับ  ??? คนรู้จักพี่ๆ ในบอร์ดเหรอครับ??

ไปดูให้ดีๆก่อนท่าน ทีแรกข้าน้อยก็ไม่รู้ดีว่าเฉลียวพอ เดี้ยวจะมาปล่อยไก่เดินเล่น
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Eddy5659

ตัวจริงแน่ๆ คบกันมานาน จำได้ครับ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Eddy5659

คือถามหน่อย

คนครึ่งโลกน่าจะรู้จักคนสวยคนนี้นะครับ เธอชื่อ Maria Ozawa
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ YIM

อ๋อ คุ้นๆ แล้ว

เออ แต่ดูแบบนี้ หน้าเหมือนคนไทยเลย ไม่นั่งจ้องนี่นึกไม่ออก ตอนแรกกำลังงงๆ ดาราไทย หรือดาราฟิลิปปินส์ หรือเปล่า อ๋อ ที่แท้ก็ OM นี่เอง

พอดีสารภาพว่า ไม่ใช่สาวกเจ๊แกน่ะ เลยจำไม่ได้ 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2010, 21:30:58 โดย yimyont »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ชอบ MV กับชอบ นางเอกมากครับ

ไม่ใช่แฟนเจ๊เหมือนกัน แต่สมองมันจำได้เร็วพลัน สงสัยถนัดเรื่องแบบนี้ อิอิอิ

ออฟไลน์ birm@productive

ชาว HLM ครับ

นี่กระทู้ดักหื่นนะครับ  ;D ทราบกันโดยถ้วนหน้าเลยทีเดียว
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 2k

โปรดิวเซอร์ประเทศไทยนี่ทำตัวแปลกๆนะครับชอบดึงเอาดารา AV ญี่ปุ่นมาอยุ่เรื่อยเลย นี่มิยาบิก่อนหน้าโน้นเมื่อสองสามปีที่แล้วก็เอาโซระ อาโออิมาแสดงหนังร่วมด้วย แต่ไอ้คำว่าแปลกของผมไม่ได้ชมว่าแปลกแบบดีนะครับ แปลกแบบเลวๆมากกว่า  :P

รู้ๆกันอยู่ว่าผู้หญิงพวกนี้เคยเป็นอะไรมาก่อน คนไทยเห็นหน้าแล้วจะนึกถึงภาพลักษณ์อะไรเป็นอันดับแรก ผมพูดได้เลยว่าการที่เชิญดาราพวกนี้มาก็เพื่อหวังสร้างกระแสอยากจะเอานางเอกหนังโป๊มาเรียกความสนใจให้คนแห่กันมาดูผลงานกันตัวเองมากๆ เป็นการตลาดที่ต่ำช้าจริงๆ ไม่มีฝีมือด้านอื่นจะแสดงแล้วเหรอถึงได้ใช้วิธีเรีกร้องความสนใจแบบนี้   >:(

กรณีโซระ อาโออินี่หนักที่สุดเพราะว่าเธอประกาศก่อนหน้านี้แล้วว่าเธอจะหยุดเสียทีอาชีพหนังเอวีเธออยากจะออกมาอยู่โลกที่คนปกติทั่วไปเค้าอยู๋กันบ้าง คนญี่ปุ่นนั้นเค้ามีคนที่รับได้กับผู้หญิงแสดงหนังเอวีแล้วมาเป็นดาราปกติทั่วไป ดาราหลายคนเริ่มต้นจากวงการหนังโป๊แล้วกลับมาเป้นดาราทั่วไปหรือไม่ก็เลิกแสดงหนังโป๊ไปเลยขอเป็นคนธรรมดา ผมมั่นใจว่าไอ้พวกโปรดิวเซอร์ทั้งหลายมันไม่บอกหรอกว่าคุณมาแสดงแล้วคนไทยจะมองคุณยังไงเพราะยังไงพวกมันก็ตั้งใจจะสร้างกระแสอยู่แล้ว แต่ในความคิดของอาโออิคือนี่เป็นหนึ่งในงานที่เธอจะกลับมาเป้นคนปกติทั่วไปแล้ว......แล้วดูคนไทยดิครับ จดจำเธอในแง่ไหนกัน? ในแง่ของนักแสดงญี่ปุ่นธรรมดาหรือว่าก็มองเธอในฐานะดาราหนังโป๊แสดงความหื่นเหมือนเคยๆ?  ไอ้พวกที่รุ้จักก็แผดเสียงดังไปทั่วว่าเฮ้ยยยดาราเอวีนี่หว่า ประจานความหื่นของตัวเองในหมู่เพื่อนไม่มีอาย พวกที่ไม่รุ้จักก็ต้องไปขวนขวายหามาดูทั้งหนังโป๊ทั้งหนังโรงเพื่อดูว่าคนเดียวกันจริงหรือเปล่า :-\

ผมรู้สึกอัปยศมากที่มีผู้ชายไทยจ้องจะเอาภาพลักษ์ที่เธอตั้งใจจะสลัดทิ้งมาปู้ยี่ปู้ยำหาผลประโยชน์ของตัวเอง นี่มันไม่ต่างจากแมงดาเลยนี่นา เบื่อ เซ็ง อนาถกับการทำงานวงการบันเทิงไทยครับ ผมดูหนังโป๊ โหลดหนังX เข็คหนังใหม่ เป็นกิจวัตรประจำวันแต่ก็คิดว่ามันต้องแยกแยะเสียบ้าง สถาณการไหนควรจะบ้ากับหนังXตอนไหนที่ควรจะมองผู้หญิงพวกนี้ในฐานะคนธรรมดา  >:(

ผมไม่ได้ว่าคนที่รู้จักมิยาบิจาก MV นี้นะครับ เพราะเป็นเรื่องปกติที่คนที่คุ้นเคยจะจำหน้ากันได้ แต่อย่าลืมว่าคนอาชีพนี้ก็อยากมีเวลาที่ให้คนทั่วไปมองเธอเป็นผู้หญิงธรรมดาบ้าง ไม่ใช่ว่าจะเป็นวัตถุทางเพศให้ผู้ชายระบายความใครทำอะไรก็ได้ตามใจตลอดเวลา ใช้ประโยชน์เธอให้ถูกที่ถูกกาล ตราบใดที่เธอยังไม่ได้ไปปล้นจี้ทำให้ใครเสียคนก็ควรให้เกียรติกันหน่อย................. อย่างน้อยเราๆท่านๆก้โหลดมาดูออย่างเดียวไม่ได้ซื้อแผ่นแท้กันสักคน อย่าเถียงนะเออ!!!   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ mangporza

• **
ตัวจริงครับ มิยาบิครับ ข่าวลงครับ ว่า ป้าง จ้าง มิยาบิ มาเล่น MV ให้ครับ  ตามลิงค์นี้เลยครับ     http://music.mthai.com/view/2135

ออฟไลน์ GivesZa

เอ่อออ คือ.............

รู้เลยนะเนี้ย ว่าพี่ๆเคยผ่านอะไรมาบ้าง

5555555555555555555555

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เอ่อออ คือ.............

รู้เลยนะเนี้ย ว่าพี่ๆเคยผ่านอะไรมาบ้าง

แหมกิ๊ฟก็นะ นิดหน่อย ที่เคยๆ ผ่านมาก็ มิยาบิ, โซระ, >>> นานา <<< คนนี้ชอบเป็นพิเศษ 5555+
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ banch

ใส่เสื้อผ้าแล้วน่ารักดีครับ ;D

ปล. ผมชอบ Kaede Mutsushima มากกว่า ;)

ออฟไลน์ YIM

โปรดิวเซอร์ประเทศไทยนี่ทำตัวแปลกๆนะครับชอบดึงเอาดารา AV ญี่ปุ่นมาอยุ่เรื่อยเลย นี่มิยาบิก่อนหน้าโน้นเมื่อสองสามปีที่แล้วก็เอาโซระ อาโออิมาแสดงหนังร่วมด้วย แต่ไอ้คำว่าแปลกของผมไม่ได้ชมว่าแปลกแบบดีนะครับ แปลกแบบเลวๆมากกว่า  :P

รู้ๆกันอยู่ว่าผู้หญิงพวกนี้เคยเป็นอะไรมาก่อน คนไทยเห็นหน้าแล้วจะนึกถึงภาพลักษณ์อะไรเป็นอันดับแรก ผมพูดได้เลยว่าการที่เชิญดาราพวกนี้มาก็เพื่อหวังสร้างกระแสอยากจะเอานางเอกหนังโป๊มาเรียกความสนใจให้คนแห่กันมาดูผลงานกันตัวเองมากๆ เป็นการตลาดที่ต่ำช้าจริงๆ ไม่มีฝีมือด้านอื่นจะแสดงแล้วเหรอถึงได้ใช้วิธีเรีกร้องความสนใจแบบนี้   >:(

กรณีโซระ อาโออินี่หนักที่สุดเพราะว่าเธอประกาศก่อนหน้านี้แล้วว่าเธอจะหยุดเสียทีอาชีพหนังเอวีเธออยากจะออกมาอยู่โลกที่คนปกติทั่วไปเค้าอยู๋กันบ้าง คนญี่ปุ่นนั้นเค้ามีคนที่รับได้กับผู้หญิงแสดงหนังเอวีแล้วมาเป็นดาราปกติทั่วไป ดาราหลายคนเริ่มต้นจากวงการหนังโป๊แล้วกลับมาเป้นดาราทั่วไปหรือไม่ก็เลิกแสดงหนังโป๊ไปเลยขอเป็นคนธรรมดา ผมมั่นใจว่าไอ้พวกโปรดิวเซอร์ทั้งหลายมันไม่บอกหรอกว่าคุณมาแสดงแล้วคนไทยจะมองคุณยังไงเพราะยังไงพวกมันก็ตั้งใจจะสร้างกระแสอยู่แล้ว แต่ในความคิดของอาโออิคือนี่เป็นหนึ่งในงานที่เธอจะกลับมาเป้นคนปกติทั่วไปแล้ว......แล้วดูคนไทยดิครับ จดจำเธอในแง่ไหนกัน? ในแง่ของนักแสดงญี่ปุ่นธรรมดาหรือว่าก็มองเธอในฐานะดาราหนังโป๊แสดงความหื่นเหมือนเคยๆ?  ไอ้พวกที่รุ้จักก็แผดเสียงดังไปทั่วว่าเฮ้ยยยดาราเอวีนี่หว่า ประจานความหื่นของตัวเองในหมู่เพื่อนไม่มีอาย พวกที่ไม่รุ้จักก็ต้องไปขวนขวายหามาดูทั้งหนังโป๊ทั้งหนังโรงเพื่อดูว่าคนเดียวกันจริงหรือเปล่า :-\

ผมรู้สึกอัปยศมากที่มีผู้ชายไทยจ้องจะเอาภาพลักษ์ที่เธอตั้งใจจะสลัดทิ้งมาปู้ยี่ปู้ยำหาผลประโยชน์ของตัวเอง นี่มันไม่ต่างจากแมงดาเลยนี่นา เบื่อ เซ็ง อนาถกับการทำงานวงการบันเทิงไทยครับ ผมดูหนังโป๊ โหลดหนังX เข็คหนังใหม่ เป็นกิจวัตรประจำวันแต่ก็คิดว่ามันต้องแยกแยะเสียบ้าง สถาณการไหนควรจะบ้ากับหนังXตอนไหนที่ควรจะมองผู้หญิงพวกนี้ในฐานะคนธรรมดา  >:(

ผมไม่ได้ว่าคนที่รู้จักมิยาบิจาก MV นี้นะครับ เพราะเป็นเรื่องปกติที่คนที่คุ้นเคยจะจำหน้ากันได้ แต่อย่าลืมว่าคนอาชีพนี้ก็อยากมีเวลาที่ให้คนทั่วไปมองเธอเป็นผู้หญิงธรรมดาบ้าง ไม่ใช่ว่าจะเป็นวัตถุทางเพศให้ผู้ชายระบายความใครทำอะไรก็ได้ตามใจตลอดเวลา ใช้ประโยชน์เธอให้ถูกที่ถูกกาล ตราบใดที่เธอยังไม่ได้ไปปล้นจี้ทำให้ใครเสียคนก็ควรให้เกียรติกันหน่อย................. อย่างน้อยเราๆท่านๆก้โหลดมาดูออย่างเดียวไม่ได้ซื้อแผ่นแท้กันสักคน อย่าเถียงนะเออ!!!   ;D

เอ่อ เรื่องนี้มองกันได้หลายแบบครับ หลายคนที่เล่น AV เพราะหวังจะดังในวงการบันเทิงมันก็มีเหมือนกัน แล้วสังคมญี่ปุ่น ก็ไม่ได้มองดารา AV ดีเสมอไป อย่างที่เราคิดกันด้วย เคยมีดารา AV คนนึง (ผมจำไม่ได้ว่าใคร เลยไม่มี ref) เคยให้สัมภาษณ์ว่าโดนแฟนทิ้ง เพราะเล่นหนัง AV แล้วที่สำคัญ เธอคนนั้นเล่นหนัง AV เพื่อใช้หนี้ให้แฟนหล่อนนั่นแหละ ผมเชื่อว่าคนที่มาเล่น AV ได้ เนี่ย เขาต้องทำใจยอมรับผลลัพธ์ที่จะตามมาก่อนระดับหนึ่งแล้ว โดยเฉพาะพวกที่เล่นหนักอย่าง Sora หรืิอ Ozawa หรือ Aida Yua หรือ Mihiro พวกนี้ช่วง Peak นี่ปีนึงหลายสิบเรื่องนะครับ ก็ลองคิดดูแล้วกันว่าจะมีคนเห็น "ไส้ติ่ง" พวกเธอกันกี่แสนกี่ล้านคน

สุดท้าย ผมไม่เชื่อว่า จะมีดารา AV คนไหนสามารถสลัดภาพ "ดาวยั่ว" ออกไปได้หมดหรอกครับ เพราะพวกนี้ ถึงจะกลายสภาพมาเป็น Talent (หมายถึงคนที่ออกทีวี タレント) หรือ Celeb แต่อย่าลืมว่าก้าวแรกที่ทำให้เขาเหล่านี้เป็น Celeb ได้ คือหนัง AV ครับ คิดง่ายๆ แม้แต่ Iijima Ai ที่เสียไปแล้ว เธอเลิกเล่นหนัง AV มาหลายปีก่อนหน้านั้นแล้ว แต่ภาพลักษณ์ความ sexy ก็ยังติดตัวเธอไปนั่นแหละครับ

ผมก็ไม่ได้เคยอยู่ญี่ปุ่น แต่ผมก็ไม่เชื่อว่าคนญี่ปุ่นจะแสดงออกกับคนที่เลิกเล่น AV แบบไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรอกครับ

ออฟไลน์ 2k

ใช่ครับคนญี่ปุ่นไม่ได้ยอมรับได้หมดทุกคนและนักแสดงพวกนี้ก็สลัดภาพดาราหนัง X ไม่หมดอยู่แล้ว แต่นั่นคือปัญหาของคนญี่ปุ่นเค้า ปัญหาหลักมันอยู่ที่โปรดิวเซอร์คนไทยที่เอาพวกเธอมาใช้ต่างหากล่ะครับ รู้กันอยู่ว่าคนไทยจะตอบสนองเธอในรูปแบบไหนและตั้งใจใช้อะไรของพวกเธอเป็นจุดขาย หนังที่เอาอาโออิมาใช้เป็นกระแสก็เจอกองก.บ.ว.กับพวกนักสิทธิสตรีทั้งหลายเกาะกระแสกะจะเอาไม่ให้หนังได้ฉายเลยหายบ้าเพลาๆวิธีการโปรโมทโดยดาราหนังโป๊ไปได้บ้าง ชี้ชัดเจนแล้วครับว่าเจตนามันส่อไปในทางจะใช้อดีตของเค้ามาขายหนังตัวเอง   :-\

เรื่องนี้ก็เหมือนกันถ้าเรื่องมันเลยเถิดเอาไม่อยู่ค่อยมาตอแหลให้สัมภาษว่านึกไม่ถึง ไม่ได้ตั้งใจจะสร้างกระแส อยากให้โอกาส ไม่รู้ว่าเคยแสดงหนังพวกนี้มาก่อน(มันกล้าพูดนะครับทำเป็นเล่นไป) สารพัดสารเพลิ้นสองแฉกแก้ตัวให้สังคมสงสาร ไม่ใช่เรื่องดีเลยที่ผู้ชายจะใช้ประโยชน์จากเรือนร่างผู้หญิงแบบทางอ้อมหลบๆซ๋อนๆเพื่อหวังผลประโยชน์เข้าตัวเอง อาจจะน่ารังเกียจกว่าแมงดาด้วยซ้ำเพราะพวกโน้นเห็นโต้งๆเลยว่าเกาะผู้หญิงกินแต่คนพวกนี้หวังเกาะผู้หญิงกินแต่หลบๆซ๋อนๆถ้าโดนจับได้จะมาตอแหลว่าไม่ได้ตั้งใจ นี่น่ะหรือคุณภาพวงการบันเทิงประเทศไทย? ไม่มีปัญญาขายผลงานแล้วเลยกะยืมเอา.....ขอโทษนะครับเอาหน้าอกเอาจิ๋มเค้ามาเรียกร้องความสนใจ สำหรับผมมันทุเรศเหลือรับจริงๆ  :-X

แยกแยะหน่อยอะไรเป็นความบันเทิงส่วนสร้างสรรค์อะไรเป็นความบันเทิงด้านโลกีย์ อะไรที่เปิดเผยได้อะไรที่ควรเก็บให้รู้ไว้เฉพาะกลุ่มเท่านั้น อะไรก็ตามที่มีการนำมาใช้ข้ามขอบเขตที่เหมาะสมของมันสุดท้ายคือความฉิบหายย่อยยับ เหมือนรถเก๋งเอาไปบรรทุกแบบปิ๊กอัพรถมันก็พังหมด ปิ๊กอัพมาขับเร็วแบบรถเก๋งก็คว่ำพังเช่นกัน มาตรฐานบันเทิงไทยในอนาคตมันจะแยกไม่ออกระหว่างดาราหญิงทั่วไปกับผู้หญิงที่ขายของลับหาเงินกัน มันจะกลายเป็นอีกหนึ่งในสาเหตุที่คนต่างชาติโดยเฉพาะฝรั่งเหมารวมว่าประเทศไทยมีเน้นขายโสเภณีผู้หญิงไทยมีชื่อด้านการขายตัว ต่างชาติเค้าไม่คิดลึกเท่าคนในประเทศกันหรอกครับ แค่เห็นว่าดารา AV มาโลดแล่นบนสื่อปกติมีแต่คนตามดูมันก็ตีความไปไกลไหนต่อไหนแล้ว ในเมื่อโปรดิวเซอร์ทั่วไปยังจ้องจะเอาดารา AV มาเป็นจุดขายเลย แล้วมันจะมองไปในทางอื่นได้ยังไง  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com