ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องครับ ผู้หญิงในเอ็มวีแค่หน้าเหมือน หรือตัวจริงครับน่ารักมาก(ปอดแหก ป้าง)  (อ่าน 12990 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ใส่เสื้อผ้าแล้วน่ารักดีครับ ;D
ชอบประโยคนี้มากครับ 555+

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ใช่ครับคนญี่ปุ่นไม่ได้ยอมรับได้หมดทุกคนและนักแสดงพวกนี้ก็สลัดภาพดาราหนัง X ไม่หมดอยู่แล้ว แต่นั่นคือปัญหาของคนญี่ปุ่นเค้า ปัญหาหลักมันอยู่ที่โปรดิวเซอร์คนไทยที่เอาพวกเธอมาใช้ต่างหากล่ะครับ รู้กันอยู่ว่าคนไทยจะตอบสนองเธอในรูปแบบไหนและตั้งใจใช้อะไรของพวกเธอเป็นจุดขาย หนังที่เอาอาโออิมาใช้เป็นกระแสก็เจอกองก.บ.ว.กับพวกนักสิทธิสตรีทั้งหลายเกาะกระแสกะจะเอาไม่ให้หนังได้ฉายเลยหายบ้าเพลาๆวิธีการโปรโมทโดยดาราหนังโป๊ไปได้บ้าง ชี้ชัดเจนแล้วครับว่าเจตนามันส่อไปในทางจะใช้อดีตของเค้ามาขายหนังตัวเอง   :-\

เรื่องนี้ก็เหมือนกันถ้าเรื่องมันเลยเถิดเอาไม่อยู่ค่อยมาตอแหลให้สัมภาษว่านึกไม่ถึง ไม่ได้ตั้งใจจะสร้างกระแส อยากให้โอกาส ไม่รู้ว่าเคยแสดงหนังพวกนี้มาก่อน(มันกล้าพูดนะครับทำเป็นเล่นไป) สารพัดสารเพลิ้นสองแฉกแก้ตัวให้สังคมสงสาร ไม่ใช่เรื่องดีเลยที่ผู้ชายจะใช้ประโยชน์จากเรือนร่างผู้หญิงแบบทางอ้อมหลบๆซ๋อนๆเพื่อหวังผลประโยชน์เข้าตัวเอง อาจจะน่ารังเกียจกว่าแมงดาด้วยซ้ำเพราะพวกโน้นเห็นโต้งๆเลยว่าเกาะผู้หญิงกินแต่คนพวกนี้หวังเกาะผู้หญิงกินแต่หลบๆซ๋อนๆถ้าโดนจับได้จะมาตอแหลว่าไม่ได้ตั้งใจ นี่น่ะหรือคุณภาพวงการบันเทิงประเทศไทย? ไม่มีปัญญาขายผลงานแล้วเลยกะยืมเอา.....ขอโทษนะครับเอาหน้าอกเอาจิ๋มเค้ามาเรียกร้องความสนใจ สำหรับผมมันทุเรศเหลือรับจริงๆ  :-X

แยกแยะหน่อยอะไรเป็นความบันเทิงส่วนสร้างสรรค์อะไรเป็นความบันเทิงด้านโลกีย์ อะไรที่เปิดเผยได้อะไรที่ควรเก็บให้รู้ไว้เฉพาะกลุ่มเท่านั้น อะไรก็ตามที่มีการนำมาใช้ข้ามขอบเขตที่เหมาะสมของมันสุดท้ายคือความฉิบหายย่อยยับ เหมือนรถเก๋งเอาไปบรรทุกแบบปิ๊กอัพรถมันก็พังหมด ปิ๊กอัพมาขับเร็วแบบรถเก๋งก็คว่ำพังเช่นกัน มาตรฐานบันเทิงไทยในอนาคตมันจะแยกไม่ออกระหว่างดาราหญิงทั่วไปกับผู้หญิงที่ขายของลับหาเงินกัน มันจะกลายเป็นอีกหนึ่งในสาเหตุที่คนต่างชาติโดยเฉพาะฝรั่งเหมารวมว่าประเทศไทยมีเน้นขายโสเภณีผู้หญิงไทยมีชื่อด้านการขายตัว ต่างชาติเค้าไม่คิดลึกเท่าคนในประเทศกันหรอกครับ แค่เห็นว่าดารา AV มาโลดแล่นบนสื่อปกติมีแต่คนตามดูมันก็ตีความไปไกลไหนต่อไหนแล้ว ในเมื่อโปรดิวเซอร์ทั่วไปยังจ้องจะเอาดารา AV มาเป็นจุดขายเลย แล้วมันจะมองไปในทางอื่นได้ยังไง  :'(

เข้าใจแล้วครับ ผมเห็นด้วย

มันแบ่งได้เป็น 2 แบบครับ
1. เห็นเขาเป็นนักแสดงคนหนึ่ง และเห็นว่าเขาพอไปวัดไปวาได้ และมีบทที่เหมาะสม ก็เลยจ้างมา
2. เห็นเขาเคยเล่นหนัง AV เลยเอาภูมิหลังมาเป็นจุดขายของหนัง

ถ้าเป็นแบบที่ 1 ผมก็เห็นด้วยนะครับ เพราะไม่ว่าคนจะมีภูมิหลังอะไรมา แต่ถ้าเขามีความสามารถ ทำงานได้ เราก็ไม่ขัดข้องครับ

ถ้าเป็นแบบที่ 2 เอ่อ ผมก็ไม่ถึงกับไม่เห็นด้วยนะครับ เพราะ Marketing ก็คือ Marketing ครับ ในโลกทุนนิยมสมัยใหม่ ตำราน้ำขึ้นให้รีบตัก มันก็เป็นอะไรที่ปกติไปแล้ว แต่แน่นอนครับ การกระทำเหล่านี้ ถือเป็นการ ไม่ให้เกียรติ ต่อนักแสดงคนนั้น แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ถ้านักแสดงคนนั้น รวมถึงทีมงานที่ทำหนัง เขา happy กับเงินและชื่อเสียงที่ได้รับ ผมก็คงไม่กล้าจะวิจารณ์อะไร เพราะเ้ป็นสิทธิ์ของเขาครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Vonbin

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ 2k

ตามนั้นแหละครับ   ;D

แต่ผมเชื่อว่าสำหรับคนที่เค้าอยากอยู่อย่างนักแสดงธรรมดาไม่น่าจะเป็นที่พอใจเพราะคนไทยมาหลอกใช้ขุดอดีตของเค้าน่ะครับ อย่ามาทำร้ายจิตใจน้องอาโออิของข้านะว้อยยยย!!!!!!  :-* 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com