โพลล์

ก่อนโหวตอ่านเงื่อนไขก่อนนะครับ

มีคนโบกรถทุกๆ 2 กม. และเป็นคนเดียวกัน ที่ผมยาวปิดหน้า
8 (6.3%)
มองกระจกหลังมีเงาคนที่ไม่มีหน้านั่งอยู่แถวหลังสุด
49 (38.9%)
วิทยุเปิดเอง และเป็นการเล่าเรื่องสยองขวัญ พร้อม Sound Effect ที่น่าตกใจ โดยที่คุณปิดไม่ได้
5 (4%)
มองขึ้นไปที่ moon roof เจอคนเกาะที่หลังคาและมองมาในรถ
35 (27.8%)
มีคนวิ่งคู่กับรถคุณ ที่ความเร็ว 170
14 (11.1%)
เข้าปั๊มที่มีคนมากหน่อย ซื้อของกินและเครื่องดื่มเสร็จ ขับรถออกมาพอมองกลับไปเป็นปั๊มร้า
15 (11.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 81

ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถกลางคืนเจอแบบนี้ แบบไหนน่ากลัวที่สุดครับ ขอเชิญทุกท่านร่วมโหวตครับ  (อ่าน 10622 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
ถ้าคุณมีความจำเป็นที่ต้องเดินทางไกลคนเดียวในในเวลากลางคืน แล้วเจอเหตุการณ์ดังนี้ แบบไหนน่ากลัวสุดสำหรับคุณครับ

รถที่ขับเป็น Toyota Vellfire V6 เป็นช่วงฤดูใบไม้ร่วง มีลมค่อนข้างแรง อุณหภูมิเฉลี่ยในเวลากลางคืนประมาณ 11 องศาเซลเซียส ความเร็วที่ใช้เฉลี่ย 140 กม./ชม.

ทางที่คุณขับคล้ายกับทางในคลิปนี้         และไม่มีรถสวนมา

ต่อจากตัวเลือกที่ 6 ถ้าคุณซื้อของกินเสร็จเรียบร้อยแล้วดันลืมของกินและเครื่องดื่มที่ซื้อไว้ในปั๊มนั้น หลังจากขับออกมาแล้ว คุณจะทำอย่างไรต่อครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2010, 00:17:47 โดย vellcap »

ออฟไลน์ Eddy5659

มีคนเกาะหลังคา กะวิ่งแข่งนี่แหละน่ากลัวสุดๆ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ 6162002

เกาะหลังคา ใครไม่กลัว นี่ผมว่าไอ่นั่นไม่บ้า ก็เป็นผีซะเองนะครับนี่ 55+

ป.ล.ผมว่า จากข้อ6 ถ้าจะน่ากลัวกว่านั้นคือ เข้าปั๊มไปซื้อของเสร็จ ออกมารถหาย หันกลับไป มินิมาร์ทหายเนี่ยแหละ เอิ๊ก *-*

ออฟไลน์ udis

เลือก "มองกระจกหลังมีเงาคนที่ไม่มีหน้านั่งอยู่แถวหลังสุด"
เพราะแบบอื่นยังไม่ได้อยู่ในรถครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ prai

ผมเลือกเสียงอ่ะ คงหลอนประสาทน่าดู

ออฟไลน์ ae_fer

• Jr. Member
  • **
ดีนะรถผมไม่มีmoon roof และขับยังไงก็ไม่ถึง170

ออฟไลน์ Satanic za'

เพื่อนผมก็เคยถามคับ ว่าถ้าเมิงขับๆรถอยุ่ มีคนวิ่งตามมาจะทำไง

ผมก็บอกมันไปว่า เบรคให้มันวิ่งเลยเราไป แล้วเราค่อยขับตามมันไง ไม่เห็นยาก อิอิ

ผมว่าที่น่ากลัวที่สุดคือ ขับรถไปเจอพวกเมาแล้วขับครับ

ออฟไลน์ Sunnook

ไม่มีความคิดเห็น ผมเหมาทุกข้อเลยแล้วกัน  :-X :-X

ออฟไลน์ kawkrub

• **
คุณ vellcap  ครับ  ที่ต่อจากข้อ 6 นะ  ถ้าแค่ลืมไว้ก็ไม่เท่าไหร่นะครับ  แต่ถ้ากินเข้าไป แล้วมันไม่เหมือนที่ซื้อมาสิครับ      :o  สยองกว่าเยอะ   เหอๆๆ     :P

ออฟไลน์ wingzerocustom

• **
เลือก "มองกระจกหลังมีเงาคนที่ไม่มีหน้านั่งอยู่แถวหลังสุด"
เพราะแบบอื่นยังไม่ได้อยู่ในรถครับ
 ;D ;D ;D

+1 ด้วยครับ

อย่างอื่นมันไม่ถึงตัว แต่ไอ้อย่างนี้เนี่ย มันอยู่ในรถอ่ะ เหอ ๆ ๆ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member

ออฟไลน์ AFA

• **
ผมเลือกเหตุการณ์ที่ใกล้เคียงกับที่เคยมีคนเล่ามาล่ะกันครับ

ของผมที่เคยได้ยินมา(เมื่อซักประมาณ 6 ปีที่แล้ว)
 ขับกลางคืนทางระหว่างอำเภอในต่างจังหวัด(ซึ่งมันเป็นถนนแบบสวนกัน) ความเร็ว แค่ 100 เอง ครับ ... ก็มีผู้ชายขี่จัักรยาน ขี่ไล่ขึ้นมาแล้วตีขึ้นมาขนานคู่กับตัวรถ ... เสร็จแล้วก็ขี่นำหน้ารถคันนั้นไป พร้อมกับหมุนรอบหัวตัวเองให้ดู 1 รอบ ก่อน จะขี่ขึ้นนำ แล้วก็หายไปจากถนนเส้นนั้น คนขับก้มดูไมล์รถตัวเอง.. นี่ตูเหยียบจะ 120 อยู่แล้ว โดนจักรยานแซงได้อย่างไร ...... :o  โดนอย่างเนี้ยไปแล้ว 2 ราย แล้วถนนเส้นนั้น กลางคืนก็เลยไม่มีคนกล้าขับรถคนเดียวไปอีกนานเลยครับ  :-X

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
ผมเลือกข้อ 6 ครับ เพราะข้ออื่นๆยังพอที่จะหลบเลี่ยงอย่างเช่ยสวดมนต์แผ่เมตตาไรงี้

แต่ข้อ 6 นี่ถ้ากินเข้าไปซะหมดแล้วหันกลับไปดูมันกลายเป็นปั๊มร้าง

อ้าวแล้วที่กรูกินเข้าไปนี่มันอะไรวะเนี่ย???

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เอาจริงๆมันก้น่ากลัวหมดทุกข้อเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

ผมก็เจอเหตุการณ์แบบข้อ6 ครับ
แวะปั้ม ผมไปฉี่ในห้องน้ำ คนยืนฉี่ข้างๆ มีคนล้างมือ มีคนเข้าห้องน้ำเพียบ
แต่หลังจากล้างหน้า แล้วมองขึ้นมา คนเหล่านั้นหายหมด
น้ำตาไหลเลยครับ รู้ว่าโดนเข้าแล้ว

ในขณะที่เพื่อนๆไปซื้อของ+เติมน้ำมัน
ในมาร์ทมีคนเยอะไปหมด เด็กปั้มเดินกันวุ่นวาย
มีรถจอดอยู่5-6คัน มีรถต่อคิวเติมน้ำมัน มีรถขับมาเติมลม มีคนจอดรถเข้าห้องน้ำ
แต่หลังจากพวกเพื่อนผมออกมาจากมาร์ท
คนหายหมด เด็กปั้มมีแค่2คน รถที่จอดอยู่เพียบ เหลือแค่ึรถผมคันเดียว

ผมออกมาจากห้องน้ำ+เพื่อนผมออกมาจากมาร์ท
ใจตรงกัน ออกจากปั้ม แล้วเรา... ก็มีเรื่องคุยกันยาววว

ออฟไลน์ 2k

เห็นมีคนเล่าว่าเคยแล่นรถกลางคืนมาอยุ่ดีๆบาถนนมีศพคนโดนรถชนตายก่อนหน้านี้นอนขวางกลางถนนเลย เจ้าของจำใจต้องหักหลบจนรถเสียหลักคว่ำเสียหายยับเยิน ไม่รู้ว่าระหว่างทับศพที่ตายอยู่แล้วและโดนฟ้องข้อหาชนคนตายกับค่าซ๋อมรถคว่ำอะไรเสียหายหนักกว่ากัน   :P

อีกรายนึงบอกเส้นทางสายแกลง-ระยองแล่นกลางคืนเจอคนเดินข้างถนนทางซ้ายมือ ผ่านไปอีกแป๊บนึงเจอคนเดินผ่านมาอีกแล้ว  :o

แกลง-ระยอง.....ถนนสายนี้เปรี้ยว มีคนเจอผีสายนี้เยอะจริงๆเพราะข้างทางมันมืดเป็นป่าไม่ค่อยมีไฟพวกผู้มีอิทธิพลชอบเอาศพมาโยนทิ้งบ่อยๆ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ maair

• **
เห็นมีคนเล่าว่าเคยแล่นรถกลางคืนมาอยุ่ดีๆบาถนนมีศพคนโดนรถชนตายก่อนหน้านี้นอนขวางกลางถนนเลย เจ้าของจำใจต้องหักหลบจนรถเสียหลักคว่ำเสียหายยับเยิน ไม่รู้ว่าระหว่างทับศพที่ตายอยู่แล้วและโดนฟ้องข้อหาชนคนตายกับค่าซ๋อมรถคว่ำอะไรเสียหายหนักกว่ากัน   :P

อีกรายนึงบอกเส้นทางสายแกลง-ระยองแล่นกลางคืนเจอคนเดินข้างถนนทางซ้ายมือ ผ่านไปอีกแป๊บนึงเจอคนเดินผ่านมาอีกแล้ว  :o

แกลง-ระยอง.....ถนนสายนี้เปรี้ยว มีคนเจอผีสายนี้เยอะจริงๆเพราะข้างทางมันมืดเป็นป่าไม่ค่อยมีไฟพวกผู้มีอิทธิพลชอบเอาศพมาโยนทิ้งบ่อยๆ  :-X

ผมก้เป็นคนนึงที่หลบคนตายกลางถนนแล้วคว่ำตกคลองครับ

อารมณ์ตอนนั้นไม่ได้มีความกลัวผีเลยครับ

ปีนขึ้นมาจากคลองได้ ก็ไปยืนดูศพที่นอนขวางกันอยู่ ห่างกันแค่เมตรเดียว แต่ไม่กลัวซักนิด

กะว่าถ้าไม่ตายจะเตะซ้ำอีกที... >:(

ป.ล. รถผมขายซากไป ได้เงินมาแสนห้า หักค่ารถไปก็ขาดทุนไปประมาณสองแสนครับ ถ้าชนคน คงหมดสักครึ่งล้านได้ครับ ไม่รวมจ่ายให้พี่ตะกวดอีก...

ออฟไลน์ mew123765

*0* น่าจะมีทำลิสรายชื่อ ถนนหลอนเมืองไทยนะ  :o

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
หลอนทุกข้อ ดีนะไม่มาอ่านตอนกลางคืน  :o
ยิ่งผมเป็นพวกจินตนาการกว้างไกล
อ่านจบไปนี่คิดว่าตัวเองอยู่ในบรรยากาศนั้นซะทุกข้อแล้ว
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ RhapSodY

• Newbie
  • *
  • ต้องทำให้ได้
555 เลือก 2 ข้อ
พอดูผลโหวต ก็ดันเป้น ข้อที่คนโหวต มากสุดอีก

เหอ... สงสัย น่ากลัวจริงๆๆ

ออฟไลน์ tubtup

ผมว่าน่ากลัวหมดน่ะครับ
วันเสาร์ที่แล้วผมขับจากกรุงเทพไปศรีสะเกษเพื่อไปส่งเพื่อน และขับจากศรีสะเกษไปร้อยเอ็ดเพื่อกลับบ้านออกจากศรีสะเกษประมาณ สามทุ่ม ขนาดเป็นเส้นที่วิ่งบ่อยๆนะครับแต่วิ่งเวลากลางวัน ขับรถชั่วโมงกว่านับรถสวนได้ไม่กี่คัน ทางข้างๆดูน่ากลัวมากครับ
เปิดไฟสูงก็ไม่ได้หมอกลง พอเปิดไฟสูงจะเห็นพื้นลางๆ แล้วเห็นหมอกหนาๆ
ขับผ่านทางโค้งมีต้นไม้ที่ผูกผ้าหลากสีรอบต้นไม้ มีศาลพระภูมิอยู่หลายๆต้น หักล้มอยู่ข้างทาง แล้วดันเกิดคิดเรื่องผีขึ้นมา ผมว่าหลอนใช่เล่นเลยหล่ะครับ (ป.ล ขับคนเดียวครับ) :o

ออฟไลน์ PREM

อยู่ๆ มีผีมานั่งเบาะหลังนี่แหละครับน่ากลัวสุด
เพราะมันอยู่ในรถน่ะ นอกนั้นยังอยู่นอกรถ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ 6162002

อยู่ๆ มีผีมานั่งเบาะหลังนี่แหละครับน่ากลัวสุด
เพราะมันอยู่ในรถน่ะ นอกนั้นยังอยู่นอกรถ
ต้องแก้ด้วยการขับสปอร์ตสองที่นั่งสินะ หุหุ(แล้วมันจะมานั่งข้างๆแทน)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
 ;D ;D ;D

+1 ครับเพราะมันอยู่ในรถเราแล้ววววววว

และก็ขับ คู่กัน 170 ไม่ใช่ผีไรหลอกกลัว มีคนขับข้างแล้วมีกระสุนเข้ามาอะดิตายจริงๆเลยอันนี้อะ55 ผีมันแค่ หลอกนี่ ตายจริง   ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2010, 19:05:13 โดย nine959 »

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

ผมก็เจอเหตุการณ์แบบข้อ6 ครับ
แวะปั้ม ผมไปฉี่ในห้องน้ำ คนยืนฉี่ข้างๆ มีคนล้างมือ มีคนเข้าห้องน้ำเพียบ
แต่หลังจากล้างหน้า แล้วมองขึ้นมา คนเหล่านั้นหายหมด
น้ำตาไหลเลยครับ รู้ว่าโดนเข้าแล้ว

ในขณะที่เพื่อนๆไปซื้อของ+เติมน้ำมัน
ในมาร์ทมีคนเยอะไปหมด เด็กปั้มเดินกันวุ่นวาย
มีรถจอดอยู่5-6คัน มีรถต่อคิวเติมน้ำมัน มีรถขับมาเติมลม มีคนจอดรถเข้าห้องน้ำ
แต่หลังจากพวกเพื่อนผมออกมาจากมาร์ท
คนหายหมด เด็กปั้มมีแค่2คน รถที่จอดอยู่เพียบ เหลือแค่ึรถผมคันเดียว

ผมออกมาจากห้องน้ำ+เพื่อนผมออกมาจากมาร์ท
ใจตรงกัน ออกจากปั้ม แล้วเรา... ก็มีเรื่องคุยกันยาววว

หลอนครับ ว่าแต่คุณ YenChar ช่วยขยายหน่อยว่า ปั๊มอะไร ที่ไหน ถนนอะไรครับ แบบว่าจะได้ระวัง

ถ้าเจอแบบข้อ6นะ ผมไปแล้วหละไม่กลับมาแล้ว

ออฟไลน์ PuppyKak

ของพวกนี้ถ้าเจอจริง ๆ ผมล่ะทำตัวไม่ถูกเลยมั้ง
คิดดูถนนมืด ๆ คนก็ไม่มี เจออะไรแบบนี้ จอดก็ไม่ได้ ขับต่อไปก็ไม่ดี โอ้ยย คิดแล้วประสาทแตก

เคยติดอยู่ในบ้านมืด ๆ ไฟดับคนเดียวครับ เพราะฝนตกหนัก+ฟ้าร้อง จนไฟดับ
ตอนนั้นเป็นเวลากลางคืนแล้ว ไม่มีใครอยู่บ้านเพราะไปต่างจังหวัดกันหมด
พอเปิดประตูจะไปอยู่ข้างนอกที่มีคนเยอะ ๆ ก็กลับไม่เจอแสงสว่างเลยครับ
คือมืดมากก (อันนี้อาจจะเป็นเพราะไฟดับ+ฝนตก และกลางคืน)
ตอนนั้นทำอะไรไม่ถูก ได้แต่นั่งคลุมโปง เอามือถือมากดเล่น ผ่านมาได้โดยไม่เจออะไร

เป็นคนไม่เคยเจอผี ไม่ค่อยกลัว นอนคนเดียวได้ แต่อย่าให้ได้ยินครับ 55555

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
.............เสียวทุกข้ออะ มากที้สุดคงเป็นมีอะไรมาเกาะที่มูนรูฟนี่แหละเห็นภาพเลย
 :-[ :-[ :-[
My impression is Impreza

ออฟไลน์ vellcap

.............เสียวทุกข้ออะ มากที้สุดคงเป็นมีอะไรมาเกาะที่มูนรูฟนี่แหละเห็นภาพเลย
 :-[ :-[ :-[

เจอภาพนี้ครับ เอามาให้ดูเป็นแนวทางครับ