ผู้เขียน หัวข้อ: ให้เลือกระหว่าง Teana 2.0 มือ 1 กับ 2.5 มือสองปี 2010 อันไหนดีกว่าอะครับ  (อ่าน 9062 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
2.0 มือ 1 ราคา 1.3 ล้าน กับ ตัว 2.5 มือ 2 ก็ ราวๆ 1.3 ล้านเช่นกัน แถมเป็นปี 2010 ด้วย วิ่งไปประมาณ ไม่ถึงหมื่นโล

ท่านคิดว่าอย่างไหนดีกว่าอะครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
สภาพดีจริงก็น่าสนใจมือสอง

แต่โดยส่วนตัว ผมซื้อมือหนึ่งน่ะ

ออฟไลน์ 2k

ถ้ามือสองไม่เคยชนหนัก เปลี่ยนน้ำมันต่างๆตามระยะทาง ไม่ลากเกียร์ไร้สาระ ไม่เค้รกำลังเครื่องบ่อยๆ เจ้านี่น่าสนมากๆๆ   :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
เหมือนหญิงสาวสวยแรกรุ่นยังไม่เคยมีแฟนมาก่อน เทียบกับหญิงที่พึ่งเรียนจบมีงานทำและเคยมีแฟนมาแล้ว พึ่งเลิกกัน
มันก็น่าคิดนะ
คิดไม่ตก

ออฟไลน์ prai

ต้องดูรุ่นย่อย 2.5 ประกอบการตัดสิ้นใจ
ถ้าเป็นซันรูฟ ก็ 2.5 แน่นอน

แต่ถ้า 2.5 ธรรมดา VS 2.0 ธรรมดา
เอา 2.0 ดีกว่า มั่นใจกว่า

ออฟไลน์ MoO Cnoe

มันมีเหตุผลที่จะต้องขายนะครับ
ขอบอกว่าเสี่ยงมาก

รถเพื่อนผม 6 เดือน วิ่งหมื่นโล แต่ชนหนัก
ประกันรับซื้อซากไป (หนักถึงขนาดรับซื้อซาก)
ช่วงด้านหน้าเละไป เครื่องแตก แต่ด้านห้องโดยสาร
ปกติ แ่ค่ข้างหน้าเละ

3-4เดือนไล่หลัง
มีคนโทรมาหาพ่อเพื่อน สอบถามเกี่ยวกับเรื่องรถ
เพราะได้ประวัติมา (แต่ซื้อมาแล้ว)

ถึงกับช็อค เพราะใช้ไป ปัญหาซ่อมเริ่มมาเรื่อยๆ
ซ่้อมไปแล้วสองหมื่นบาท
เค้าคงสืบประวัติแล้วเลยโทรมาถามพ่อเพื่อนผม

แล้วก็ได้รู้ความจริง ถึงกับลมจับ
เพราะเต๊นท์บอกว่าไม่เคยชน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
แต่ืที่จริงแล้ว........อย่างที่บอกไปครับ

ออฟไลน์ sunny

• Newbie
  • *
ถ้าคัน2.5เป็นของคนรู้จักหรือรู้ประวัติ วิ่งแค่นี้ ผมเลือก2.5ไม่มีลังเลเลย

แต่ถ้าของเตนท์ ผมจะเอนๆมาทางป้ายแดงมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Good Boy

• Jr. Member
  • **
เหมือนหญิงสาวสวยแรกรุ่นยังไม่เคยมีแฟนมาก่อน เทียบกับหญิงที่พึ่งเรียนจบมีงานทำและเคยมีแฟนมาแล้ว พึ่งเลิกกัน
คิดไม่ตก

อันนี้ผมขอเลือก 2 เลยได้มั้ยครับ ^^

กด Like+1

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าคัน2.5เป็นของคนรู้จักหรือรู้ประวัติ วิ่งแค่นี้ ผมเลือก2.5ไม่มีลังเลเลย

แต่ถ้าของเตนท์ ผมจะเอนๆมาทางป้ายแดงมากกว่าครับ
ครับ ต้องรู้จักไว้ก่อนดีกว่า
แต่คนขายเก่าอาจจะเบื่อไปงั้นๆก็ได้??(เป็นคนมีตัง)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้า2.5เป็นรถไม่มีปัญหา ไม่เคยชน ดูแลดี
ผมจะเลือก 2.5 ครับ

ออฟไลน์ Terng

ระวังนิดนึงเรื่องรถมีเรื่องราวนะครับ.........

เพื่อนผมโดนไปแล้ว ขายแทบไม่ทัน ขนหัวลุกทุกทีตอนพระอาทิตย์ตกดิน เพราะเบาะมันเปลี่ยนสีครับ....
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Noars

• Newbie
  • *
ราคาเท่ากันเอาป้ายแดง ดีกว่านะครับ สบายใจไร้กังวล ;)

ออฟไลน์ udis

ระวังนิดนึงเรื่องรถมีเรื่องราวนะครับ.........

เพื่อนผมโดนไปแล้ว ขายแทบไม่ทัน ขนหัวลุกทุกทีตอนพระอาทิตย์ตกดิน เพราะเบาะมันเปลี่ยนสีครับ....

เบาะเปลี่ยนสียังไงครับ
 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Sman

อย่าบอกว่า เปลี่ยนจากครีม เป็นแดงเลือดน่ะ บรื่ออออ น่ากลัวจัง

ออฟไลน์ sunny

• Newbie
  • *

อย่าบอกว่า เปลี่ยนจากครีม เป็นแดงเลือดน่ะ บรื่ออออ น่ากลัวจัง

ผมไม่เคยเชื่อเรื่องแบบนี้เลยครับ อยากลองขึ้นไปพิสูจน์มากมาย

ออฟไลน์ WTF

คิดไม่ตก

แต่หญิงที่เคยมีแฟนมาแล้วนี่ต้อง XXX กว่านะครับ ไม่งั้นใครจะสนล่ะครับ  ;D