ผู้เขียน หัวข้อ: + จะได้เห็น ดูอัลคลัช ใน New Civic หรือไม่นะครับ? +  (อ่าน 5491 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
ทาง Honda ดูแ้ล้วไม่ได้มีข่าวคราวว่าพัฒนา ดูอัลคลัช เลย

เป็นไปได้หรือเปล่าจะเอาของบริษัทอื่นซื้อมาใส่

หรือจะปล่อยให้เป็นเทคโนโลยีฝั่งยุโรปต่อไป (ทางญี่ปุ่นเอง ดูแล้วน่าจะยังไม่มีรถตลาดที่มี ดูอัลคลัช เลยใช่หรือไม่ครับ)

ส่วนตัวคิดว่า เครื่องยนต์ก็ไม่น่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงมาก เพราะบล็อค R ก็ยังใหม่ และดีอยู่เลย ด้านเครื่องกลัวจะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมาก

จะเปลี่ยนแค่ตัวถัง ระบบกันสะเทือน ช่วงล่าง มันก็ไม่ได้ทำให้เปลี่ยนความรู้สึกอะไรกันมากมาย

คิดว่าจะได้เห็นอะไรทำนองนี้บ้างหรือเปล่าครับ ^ ^ เพราะเห็นว่าเป็นรถที่อยู่ในช่วงโค้งสุดท้ายของการพัฒนาแล้ว อยากให้มีอะไรตื่นเต้นออกมาซะหน่อย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: + จะได้เห็น ดูอัลคลัช ใน New Civic หรือไม่นะครับ? +
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 18:41:53 »
ฮอนด้าคงไม่พ้น CVT แน่นอน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
Re: + จะได้เห็น ดูอัลคลัช ใน New Civic หรือไม่นะครับ? +
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 19:28:36 »
ผมว่าไม่น่าจะมี Dual Clutch สำหรับ Honda นะครับ กับ Civic ที่จะ Model Change คงจับคู่กับ CVT ไม่ก็ AT 5 Speed

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 20:50:01 »
มุ่งๆ มารุมมาตุ้มกันอยู่แต่กับ CVT

ค่ายยุโรปเขาไปถึงไหนกันแล้วววว  :(

ออฟไลน์ Diavolo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 21:14:39 »
dual clutch ฮอนด้าเอาไปใส่มอเตอร์ไซด์แล้วนะ
สำหรับฮอนด้าในไทย ผมอยากเห็นแมนนวล 6 สปีด ไม่ก็ AT 6 สปีดมากกว่า  :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 22:38:48 »
ญี่ปุ่นก็แลนเซอร์แรลลิอาร์ตไงครับ ตรงกลางระหว่างรถบ้านกับรถสปอร์ตพอดี

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 22:47:46 »
น่าจะยากครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 23:16:39 »
รถญี่ปุ่น บ้านๆ คงจะไปเล่น CVT กันหมดมั้งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 20:11:55 »
ผมว่าน่าจะยังในตอนนี้ครับ มันมาคนละสายกัน
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:40:06 »
ผมเดาว่าต้องเจอ 6AT + 6MT

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:39:18 »
รับประสาอะไรกับ production car ตัวแข่งโรงงานเองยังไม่มีใช้เลย