ผู้เขียน หัวข้อ: // ห้ามไม่ให้ เซลส์ขายรถ ทุกยี่ห้อ ทุกโชว์รูม มาใช้พื้นที่ ของเรา ในการหาลูกค้า //  (อ่าน 8867 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เนื่องจาก ช่วงบ่ายนี้ มีกระทู้ ของ เซลส์ขายรถ Chevrolet มาตั้งกระทู้ เรียกแขกไปลองขับ Cruze

การกระทำแบบนี้ ผมถือว่า เข้าข่าย โฆษณษแอบแฝงของเว็บ เพราะมีการใช้พื้นที่ของเว็บบอร์ดในการหาลูกค้า
ซึ่ง ถือว่า ผิดกฎของเว็บเรา อย่างที่ได้เขียนชี้แจงเอาไว้ในบรรดากระทู้ปักหมุดทั้งหลาย
ว่าเราไม่อนุญาตให้มีการซื้อขายใดๆ บนนี้ ณ เวลานี้

จะบอกว่า แม้กระทั่ง เซลส์ขายรถ Toyota Nissan Honda หรือค่ายอื่นๆ ที่เขาเล่นอยู่บนบอร์ดนี้
และผมรู้ตัวดีว่าเป็นใครกันบ้าง เขายังมีมารยาท ยังให้เกียรติ ยังไม่ใช่พื้นที่ของบอร์ดผม
ในการกระทำเยี่ยงนี้

ดังนั้น ผมจึงตัดสินใจว่า จะขอ ส่งอีเมล์ ของเซลส์ ผู้ก่อเรื่อง ให้กับทางผู้เกี่ยวข้องที่ Chevrolet Sales Thailand
ให้ช่วยจัดการกำราบซะหน่อย ว่า ที่นี่ ไม่ใช่เว็บไซต์ ให้พวกเหลือบริ้นเรือดไร ใดๆ มาแอบแฝงตัวหากิน

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และต่อไป อย่าให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นอีก!!

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
+1 ครับ

ช่วยกันรักษาบรรยากาศดีๆ กันนะครับ ^ ^
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Fly to dream

ตอนนั้นคิดว่าไม่ใช่เซลล์  อิอิ   

เห็นด้วยกับพี่จิมมี่ครับ  ถ้ามีเยอะๆเดี๋ยวจะเหมือน  แบล็คลิส  กับ  ปตท  แน่นอน อิอิ ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ FyGI

ออฟไลน์ Sunnook

เอาเล้ยยยยยยย จัดโลดดดดด

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member

ออฟไลน์ TTL

จัดหนักเลยครับ กลับคนพวกนี้

tanakriteb

• บุคคลทั่วไป
ผมต้องขออภัยจริงๆครับ ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการ และผมไม่ทราบจริงๆต้องขออภัยด้วยน่ะครับ และขอร้องคุณจิมมี่อย่าส่งเมลล์ผมไปเลยน่ะครับผมเป็นเซลใหม่ ผมสัญญาว่าจะไม่ทำอีก พอดีเขาให้หาคนไป เทสครับ ไม่รู้จะชวนใครไป และตัวผมเองก็ไม่ได้ไปด้วย และอยากให้มีคนไปลองเทสครับ อยากให้ได้เทสกันเร็วๆ ต้องกราบขออภัยเป็นอย่างสูงมาน่ะที่นี้ด้วยน่ะครับ ผมสัญญาจากใจจริง ผมไม่รู้จริงๆครับ

ออฟไลน์ rincivil

• Jr. Member
  • **
คนไทยด้วยกัน ผิดครั้งแรกเตือนก่อนก็พอครับ ถ้ามีครั้งที่ 2 ค่อยจัดการ

ออฟไลน์ Fly to dream

พี่เค้าออกมายอมรับแล้ว  เห็นใจเลยครับ ดีกว่าพวกที่ไม่ออกมารับเยอะมากเลย  ตอนนี้อยู่ที่พี่จิมมี่ครับ :'( :'( :'(
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

tanakriteb

ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับ ยอมรับผิดโดยไม่มีข้อแม้ใดๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2010, 20:28:17 โดย tanakriteb »

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
ให้โอกาสเขาสักครั้งเถ่อะครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Ruksadindan

รับทราบครับ แต่หากเกิดว่าผมได้ไปทำงานเป็นเซลล์แมน อย่าลืมยกกฎข้อนี้นะครับ  ;D

ออฟไลน์ Bluedoft

เห็นใจเค้าเถอะน้ออ อย่าแรงมาก

ออฟไลน์ Diavolo

• **
มาไม่ทันกระทู้นั้น แต่เจ้าตัวเค้ารับผิดแล้วก็อภัยสักครั้งน้อ  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เขาออกมาขอโทษแล้ว ถ้าเขาไม่ทำอีก ก็ปล่อยไปเถอะครับ

แต่ถ้ามีเซลล์ยี่ห้อเดียวกัน แต่คนอื่น มาทำเรื่องแบบนี้ซ้ำๆ อาจจะต้องจม. ไปบริษัทแม่สักเล็กน้อย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

tanakriteb

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมจะจำไว้เป็นบทเรียนครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ Bluedoft

^
^
ไม่เห็นใจเค้าบ้างหรอครับ  คนเราก็ผิดพลาดกันได้หนิครับ

ออฟไลน์ YIM

อันนี้ผมมองว่า เป็นปัญหาในระดับตัวบุคคล (พนักงาน) นะครับ ในกรณีที่เป็นเคสแรก ซึ่งการเคลียร์ในระดับบุคคล ก็น่าจะเพียงพอ แต่ถ้ามีแบบนี้ของยี่ห้อเดิม ก็ต้องร้องเรียนไปหาทางบริษัท ให้เขากำกับ Sales ของเขาให้ดี เพราะไม่งั้นอาจจะมีการอ้าง "ไม่รู้" เกิดขึ้นได้ มันจะมั่ว

ก่อนจะมาเห็นข้อความนี้

ทันที่ที่โพสต์กระทู้นี้เสร็จ
ก็แจ้งไปยัง เพื่อนสมัยเรียนคนหนึ่ง
ซึ่งอยู่เอเจนซี ที่เกี่ยวข้อง ในเบื้องต้น
ทางนั้น บอกว่า ให้ทำเรื่องส่งไป และส่งรายละเอยดทั้งหมด
จะได้ให้ทางฝ่ายประชาสัมพันธ์ เขาดูให้

แต่เนื่องจาก เจ้าตัวได้มาขอโทษแล้ว ก็คงจะไม่ส่งเรื่องนี้ไปทางต้นสังกัดอีก....และขอบคุณ ที่มาขออภัยกัน ณ ที่นี่ครับ

แต่นี่คือ เคสตัวอย่าง ซึ่งอยากจะขอฝากกับใครก็ตาม ที่คิดจะมาเล่นการตลาดแบบเฮงซวย คิดไม่ซื่อ
สุกเอาเผากิน เอาแต่ด้ มักง่าย และหน้าด้าน ในเคสต่อๆ จากนี้ไป เอาไว้ว่า อย่ามาใช้พื้นที่ของเว็บเรา
มาหาลูกค้า มาโฆษณาแฝงใดๆทั้งสิ้น และอย่านึกว่า เราไม่รู้จักใครเลย แล้วจะทำอะไรคุณไม่ได้...

เพราะในอดีต ผมก็เคยทำมาแล้ว ถึงขั้น มีคนโดนให้ออกจากงานที่ทำ ก็เพราะมาทำให้ผมหงุดหงิดแบบนี้ นี่แหละ!

---------------------------------------

อ้อ ไหนๆ ก็ไหน จะบอกว่า เคสของ จอห์นนี วอล์กเกอร์ ผมได้ติดต่อกับทาง โอกิลวี
ซึ่งเป็น เอเจนซีโฆษณา ของ เหล้ายี่ห้อนี้ไปแล้ว และทาง โอกิลวี ปฏิเสธว่า ไม่ใช่่ฝีมือพวกเขาแน่นอน
แต่คาดว่าน่าจะเป็น อีกทีมหนึ่ง ซึ่งดูแล Online media โดยตรง ก็คงได้แต่ฝากไปจัดการให้ด้วย
เพราะถ้าหาก ยังมีมาปรากฎอีกครั้ง...คราวนี้ ก็จะส่งอีเมล์ร้องเรียนไปยังสำนักงานใหญ่ถึงสหรัฐฯ กันเลยทีเดียว
ไม่ไว้หน้าอินทร์หน้าพรหมกันละ!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2010, 00:43:34 โดย J!MMY »

tanakriteb

ขอบคุณคุณจิมมี่มากครับ ที่ไม่ส่งเรื่องไป ผมเองก็ทำลงไปเพราะความรู้เท่าไม่ถึงการ ไม่อ่านกฏระเบียบให้รอบคอบ ผมจะจำไว้เป็นบทเรียน และจะไม่ทำแบบนี้อีกครับ  ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ TTL

ผมก็ต้องขอโทษเหมือนกันนะครับ ที่ เขียนไปว่้า "จัดหนักเลยครับ กลับคนพวกนี้" เพราะคอนแรกๆก็ รู็สึกขึ้นเหมือนกันเพราะเคยช่วยเพือนทำเว็บแล้วก็โดนแบบนี้ก็

รูํ้ ้าสึกหงุดหงิดเหมือนกันครับ  แต่พอเห็น คุณtanakriteb  มาขอโทษก็รู็สึกไม่ค่อยดีนะครับที่เขียนไปอย่างงั้น

ออฟไลน์ FyGI

เป็นเรื่องที่ดีที่ออกมายอมรับในสิ่งที่ตัวเองทำ

ถือเป็นการเริ่มต้นในอาชีพพนักงานขายที่ดี

บางครั้งการเป็นพนักงานใหม่ ก็ต้องมีผิดพลาดกันบ้าง

เก็บสิ่งต่างๆ เอาไว้เป็นประสบการณ์ครับ

ออฟไลน์ BoringZee

ผมว่าเดี่ยวก็มีมาอีกครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ 1212312121

ผิดครั้งแรกก้อเตือนๆครับ คนไทยด้วยกัน คงอ่านภาษาไทยออก ถ้าไม่ทำตามค่อยจัด แบบนี้สังคมจะน่าอยู่ขึ้นอีกมากเลยครับ

เป็นเรื่องที่ดีที่ออกมายอมรับในสิ่งที่ตัวเองทำ

ถือเป็นการเริ่มต้นในอาชีพพนักงานขายที่ดี

บางครั้งการเป็นพนักงานใหม่ ก็ต้องมีผิดพลาดกันบ้าง

เก็บสิ่งต่างๆ เอาไว้เป็นประสบการณ์ครับ

พูดในฐานะประสบการณ์บานตะไท ใช่ปะ คริคริ

ออฟไลน์ YIM

ก็จบลงด้วยดี ยินดีด้วยครับ ก็หวังว่าจะเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
ดีแล้วครับ

ผู้ทำผิดครั้งแรก ==> เหมือน "เด็กอนุบาล" ที่เพิ่งเข้าโรงเรียนครั้งแรก ยังไม่รู้ว่า "อะไรผิด อะไรถูก"
เจ้าชองเวบ ==> เหมือน "คุณครู" ผู้คุมกฏระเบียบ "คอยตักเตือน+ห้ามปราม"

เมื่อเด็ก "ทำผิดครั้งแรก" โดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์
คุณครู ก็ว่ากล่าวตักเตือนได้ "ให้อภัย" กันไป

แต่ถ้า "ทำผิดซ้ำสอง"
อันนี้ค่อยลงโทษ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ rchai24

• **
ส่วนตัวผมว่า..

SALES แอบแฝงตาม WEB ที่คนเข้าเยอะๆ กับ WEB CLUB เยอะแยะไปหมด..
แม้แต่ FACEBOOK ก็มีแอบกันหลายราย..

เดี๋ยวนี้เวลาอ่านกระทู้ ต้องวิเคราะห์ให้มากขึ้น.. ว่าแหล่งที่มา..เป็นใคร ..

ไงก็ยินดีด้วยนะครับ จบลงด้วยดี..
สุดท้าย คนไทยก็ยังคงให้อภัยได้..หากยอมรับผิด..อยู่ดี
(^^")