ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ นี้ ขอนอกเรื่อง ขอกล่าวคำขอโทษ ต่อพี่จิมมี่อย่างจริงใจครับ  (อ่าน 4668 ครั้ง)

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
สืบเนื่องจา่กกรณีเก่าๆเรื่องรถ cherry qq ผมเองได้ปรับความเข้าใจ กับทาง พี่แล้ว แต่ ผมก็ยังรู้สึกว่า ผมยัง รับผิดชอบต่อ สิ่งที่ กล่าวหา ต่อว่า คุณ  jimmy ไม่หมด

ตอนนี้ผมมานั่งทบทวน หลายๆครั้งแล้ว รู้สึกว่า ควรจะออกมาแบบลูกผู้ชายที่ กล้าพูดกล้ารับกล้าทำกล้า ขอโทษ

ผมมองว่า สังคมไทยสมัยนี้ ต้องการสิ่งเหล่านี้

คยเราบางครั้งก็พูดไปด้วย อารม ยั้งคิด การ ขาดการไตร่ตรอง ซึ่งผมอยู่ในข่ายนั้น นั้นคือเจตจำนงของผมในนั้นวันนี้

ผมอยากขอโทษพี่จิมมี่กันตรงๆนะครับ และจริงใจ ที่จะขอโทษ โดยไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ
ผมมองว่า สังคมไทย ต้องการ คน ที่ กล้าทำ กล้ารับ และ กล้าให้อภัย

สิ่งที่ผมหวัง คือ เราทุกคนในน HLM จะมองกันในแง่ดี และรักกัน

คนผิด ย่อมแก้ไขกันได้ แต่ผมขอโทษ ในทุกๆอย่างครับ ผมรู้สึก ว่า คำพูดที่ ขาดการไตร่ตรองของผมนั้น ทำให้่ พี่ jimmy รู้สึก ระแคะระคายใจบ้าง

พี่อาจจะลืมไปแล้ว แต่ผมขอโทษ อีกครั้งนะครับ ด้วยใจจริง หวังว่าพี่คงจะ สัมผัสได้จาก ถ้อยคำเหล่านี้
และผม อยากเป็น ส่วนนึง ของ HLM ต่อไป

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เกิดอะไรขึ้นเนี่ย ??? ??? ???
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมมองว่า สังคมไทยสมัยนี้ ต้องการสิ่งเหล่านี้

ชอบตามนี้ครับ
พูดได้แค่นี้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอ่อ ขอโทษนะครับ เคสไหนเอ่ย?

ผมลืมไปแล้วจริงๆ

• **
เอ่อ ขอโทษนะครับ เคสไหนเอ่ย?

ผมลืมไปแล้วจริงๆ

เควสเก่าๆเกี่ยวกับ cherry qq ที่ผมได้ไปกล่าวหาท่านว่า วิจาร คน คันนี้แย่มาก อะไรประมาณนี้อะครับ

ยังไงขอโทดด้วยอีกครั้งครับผม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ช่างเถอะครับ มันผ่านไปแล้ว และผมก็ลืมไปแล้วด้วยว่าเคสไหน

นะนะ

• **
ช่างเถอะครับ มันผ่านไปแล้ว และผมก็ลืมไปแล้วด้วยว่าเคสไหน

นะนะ

ขอบคุณที่เข้าาใจครับ ^^
ผมยินดีที่ได้ขอโทษลงไปแล้ว ยังไง ก็ เริ่มต้นกันใหม่นะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ยินดีที่จบลงด้วยดีครับ
และขอบคุณที่เป็นตัวอย่างที่ดีให้กับน้องน้องรุ่นใหม่

แต่ถ้าจะรบกวนอีกอย่าง
ปรับเรื่องการพิมพ์ เว้นวรรค ตัวสะกด วรรณยุกต์ ให้ถูกต้องตามภาษาไทย

จะดีกว่านี้อีกเยอะมากเลยครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ดีแล้วครับ เมื่อก่อนผมก้อเหมือนพี่อ่าแหละ เอาแต่ใจตัวเอง ว่าพี่จิมมี่เรื่องรีวิวเทียน่า อ่า แล้วพอรีวิวมาเปนไงบอกจะซื้อ สุดท้ายก้อยังไม่ได้ซื้อ จนถึงทุกวันนี้ยังรู้สึกผิดมากๆ และยิ่งพอไปเจอพี่จิมมี่ที่งานมิตติ้งยิ่งรู้สึกละอายใจมาก จริงๆแล้วผมมีเรื่องจะถามพี่จิมเยอะกว่านี้ แต่เกรงใจแล้วก้อ อยากจะขอโทจากใจเลยครับ ว่าจะไม่ทำแบบนี้อีกแล้ว ตอนนี้ผมปรับตัวจนเข้าที่แล้ว ผลก้อได้มาจาก พี่จิมมี่และก้อคุณแม่แหละครับ ขอบคุณจากใจครับพี่ :D