ผู้เขียน หัวข้อ: มีความสงสัยเกี่ยวกับเครื่องยนต์เบนซินเรื่องรอบเครื่องยนต์  (อ่าน 2026 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมสงสัยว่ามีเครื่องยนต์ตัวไหนบ้างที่มีรอบทำงานเกิน 11000 RPM และเป็นเครื่อง NA และสามารถหามาจับจองได้ไหม (แบ่งเป็นขับหน้ากับขับหลังให้ด้วยครับ)ของคุณครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ 6162002

ไม่รู้ แต่มารออ่านด้วยครับ เอิ๊ก
ว่าแต่จะเอาไปแข่งแดร๊กหรืออะไรเหรอครับนั่น >_<

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าเอาแบบจับต้องได้ หาง่าย ราคาไม่แพง

ผมว่า B16A ครับ ขับหน้า
แต่ไม่ถึงหมื่นรอบนะครับ

ถ้าทำจริงๆ ปลดล๊อคจริงๆ ทำได้แน่ๆครับ
แต่เอาเหนียวไว้ก่อน ส่วนมากจะล๊อคแถวๆ8พันรอบ
ซึ่งผมคิดว่าขึ้นอยู่กับจุดประสงค์ของเรามากกว่าครับ

ถ้าเอาไปใช้แข่ง อันนี้ผมคงตอบไม่ได้

ถ้าเอาไว้ใช้ในชีวิตประจำวัน ผมว่าเอาเหนียวไว้ก่อนดีกว่าครับ ซัก8พันรอบผมว่ากำลังดี
(สำหรับเครื่องตัวนี้นะครับ)
เพราะการที่เราลาก9พันหรือเกินกว่านั้น แรงมากขึ้นพอสมควร แต่ความจำเป็นที่ได้ไม่คุ้มเสียครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

M3 ยังได้ 9300 เลยครับ
แต่ถ้าหลักหมื่นนี่เจ๋งแน่

ออฟไลน์ LimitedEdition

มีเยอะแยะครับ...

แต่เป็นเครื่องมอเตอร์ไซค์นะ