ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษา อยากติด Navigator พร้อมกล้องส่องหลังในรถยนต์???  (อ่าน 4481 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sorn

• Newbie
  • *
ไม่มีความรู้เลยครับ แต่เห็นตาม web รถต่างๆ ก็จะมีคนมาขายพร้อมติดตั้งจอในรถยนต์ เป็นของ igo, speed navi, tomtom, garmin ฯลฯ ราคาก็แตกต่างระหว่างติดจอในรถ กับ ซื้อเป็นเครื่อง GPS แบบพกพา และที่มาขายใน web ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นตัวแทนแบบถูกต้อง หรือ หิ้วเครื่องมาจาก ตปท. เราสามารถเช็คได้อย่างไร ราคาที่ติดตั้งในรถก็มีตั้งแต่ 2x,xxx - 4x,xxx แต่แบบพกพา 3,xxx - 1x,xxx  ใครมีความรู้ขอคำแนะนำด้วยครับ ความต้องการ

แผนที่ติดรถสำหรับใช้ในการเดินทาง เพื่อป้องกันการหลงทาง
ต้องการแบบมีกล้องมองหลังมาด้วย
ตัว software อยากได้แบบมีลิขสิทธิ์ เพื่อสามารถ update แผนที่ได้ตลอดชีพ เป็นต้น

รบกวนเพื่อนๆ ที่มีความรู้แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: ขอปรึกษา อยากติด Navigator พร้อมกล้องส่องหลังในรถยนต์???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 17:43:02 »
ถ้าเอากล้องมองหลังด้วย ก็ต้องเอาแบบติดในรถพร้อมจอ
เอาของการ์มินครับ โอเคสุดแล้วครับ

Re: ขอปรึกษา อยากติด Navigator พร้อมกล้องส่องหลังในรถยนต์???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 17:58:20 »
ราคาจีพีเอสที่ติดกับเครื่องเสียงนี่

ซื้อเครื่องเล่นดีวีดี+จอ+กล้องถอยหลัง แล้วแถมยังได้จีพีเอสพกพาอีกเครื่องนึงเลย

ออฟไลน์ omengineer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 21:22:50 »
ผมติดของ เคนวูด 4 หมื่นกว่า ได้ Navi Garmin และฟรีกล้องมองถอย ครับ....

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:50:44 »
เห็นร้านหนังสือซีเอ็ดขาย Navigator ของ iFox แถมกล้องมองหลังด้วยครับ
ราคา 9 พันกว่าบาทหรือหมื่นกว่านี่แหละไม่แน่ใจครับ
 ;D ;D ;D