ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูเจ้า Cruze คันแรก ออกจากสายการผลิตที่จังหวัดระยองกัน ไม่ต้องแอบกันอีกต่อไป  (อ่าน 13796 ครั้ง)

ออฟไลน์ TDCI

• Sr. Member
เปิดประเด็นซะ!!!

ความเห็นต่างดีครับ แต่อยากแตกแยก

ทุกคนซื้อรถมีข้อมูลด้วยกันทั้งนั้น มากน้อยก็อีกเรื่อง

สุดท้ายอยู่ที่ความชอบ

แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ก็เป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์

ผู้หญิงในสเปกยังไม่เหมือนกันเลย

บางคนชอบขาว บางคนชอบดำ บางคนชอบอวบๆ  บางคนชอบผอมๆ

ก็เลือกตามที่ชอบ

รถยนต์ไม่มียี่ห้อไหนดีที่สุด  และล้วนมีข้อบกพร่องในตัวเองแทบทั้งนั้น น้อยบ้าง มากบ้าง ก็ว่ากันไป

สรุป... ไปกินก๊วยเตี๋ยวเรือดีกว่า!!!

555 อย่าเครียด มี Cruze มาสร้างสีสันท้ายปี  ก็เป็นเรื่องดีสำหรับคนรักรถครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
วันนี้เห็นวิ่งอยู่บนบูรพาวิถี ประมาณ4-5คัน หัวแถวนำขบวนด้วย optra altis ปิดท้ายด้วยcivic

ออฟไลน์ Valkilrey

นอกเรื่องนิด... แล้วด้าน Optra หล่ะครับ จะยังผลิตรุ่น CNG หรือ Estate ต่อไปไหม...

ออฟไลน์ Ishida

ผมว่าคนถ่าย video ไม่ได้ห่วยตรงไหนเลย?
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
มารอดูพนักงานGMเองว่าจะซื้อเจ้าตัวนี้มาขับกันซักกี่คน เหอๆๆ

แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เห็นตอบๆ กันแล้วก็เหนื่อยใจ

1. วีดีโอ เขาถ่ายแบบนี้ไม่ถือว่าห่วยครับ เพราะมันเป็น วีดีโอแบบ Features ที่ GM มักจะถ่ายเก็บไว้แบบนี้ของเขาอยู่แล้ว
แทบทุกรุ่น แทบทั้งโลก ในทุกโรงงาน ที่เริ่มต้นผลิตรถอะไรสักรุ่นก็ตาม

ทีมวีดีโอ ผมไม่แน่ใจว่า ยังเป็นทีมเดิมหรือเปล่านะ
แต่ถ้าใช่ละก็ ทีมนี้ ถือว่า มืออาชีพระดับต้นๆของวงการ
และกับงบที่ไม่มากนัก ช่างภาพวีดีโอ ไม่เกิน 3 คน เก็บภาพได้ประมาณนี้
ดีถมถืดแล้วละครับ อยากได้ ภาพสวยกว่านี้ อาจถึงขั้นต้องมี เครน
ต้องมี โน่น นี่ นั่น ซึ่งงบก็จะบานปลายไปอีกเยอะ

2. งบสำหรับการประชาสัมพันธ์ กับงบในการปรับปรุงด้านงานบริการ คือคนละงบกัน
การแสดงความเห็นในลักษณะที่ว่า เอาเงิน ไปทำ อย่างนั้น อย่างนี้จะดีกว่านั้น
เห็นมาตลอด 10 ปี ที่อยู่บนอินเตอร์เน็ต และผมมองว่า เป็นความคิดที....
มุมนึง ไม่ถือว่าผิด แต่ มันก็ไม่ถูกต้องทั้งหมดที่จะกล่าวแบบนั้น
คนทำงาน ต่างหน่วยงาน ถืองบคนละก้อน การใช้เงิน ออกมาต่างกัน

GM เอง สมัยก่อน PR ทำงาน support แทบตาย การตลาดเองก็เหนื่อย
ฝรั่งก็ยังช่วยไฟต์ แต่ บางองค์กรข้างใน ก็ยังคงทำงานกันแบบ...น่าโดนด่า

ตอนนี้ คนเก่าๆ ทีมที่ช่วยสร้างแบรนด์นี้ ให้มาได้ไกล จาก 0 ขนาดนี้ เขาออกกันไปหมดแล้ว
แต่สิ่งที่ทุกวันนี้ เป็นกันอยู่ คืออะไร?

รถจะเปิดตัว 23 นี้แล้ว ทุกอย่าง ยังเงียบราวกับเป่าสาก ไม่มีการโหมสร้างกระแส
ไม่มีการ ทำ Pre-Launch อะไรมากมายนัก มีแต่ PR ที่ทำกันแบบ ไม่ถึงกับเยอะนัก

ตกลงจะขายไหมเนี่ย Cruze หนะ?

เข้าใจอารมณ์เลยแฮะ

แต่ เปิดตัว 23!!??

ไม่เห็นจะรู้เรื่องเลย (นึกว่าจะโดนเลื่อนไปเป็นปีหน้า เหมือน Colorado FMC ซะอีก)

ประชาสัมพันธ์เงียบๆ ยังไงก็ไม่รู้ น่ากลัวจะตาม Ex ไปนะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ jones

เปิดตัววันที่23 หรอครับ โห เงียบอย่างว่าเรยจิงๆคับ ไม่เปงมีโหมกระแสไรเรยอ่ะ

ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
วันนี้เพิ่งวันที่ 10 เอง ใจเย็งๆ อีก 13 วันจ๊ะ

ออฟไลน์ Supermax

• Jr. Member
  • **
เปิดประเด็นซะ!!!

ความเห็นต่างดีครับ แต่อยากแตกแยก

ทุกคนซื้อรถมีข้อมูลด้วยกันทั้งนั้น มากน้อยก็อีกเรื่อง

สุดท้ายอยู่ที่ความชอบ

แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ก็เป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์

ผู้หญิงในสเปกยังไม่เหมือนกันเลย

บางคนชอบขาว บางคนชอบดำ บางคนชอบอวบๆ  บางคนชอบผอมๆ

ก็เลือกตามที่ชอบ

รถยนต์ไม่มียี่ห้อไหนดีที่สุด  และล้วนมีข้อบกพร่องในตัวเองแทบทั้งนั้น น้อยบ้าง มากบ้าง ก็ว่ากันไป

สรุป... ไปกินก๊วยเตี๋ยวเรือดีกว่า!!!

555 อย่าเครียด มี Cruze มาสร้างสีสันท้ายปี  ก็เป็นเรื่องดีสำหรับคนรักรถครับ

ผมชอบขาวๆอวบๆครับน้า

ออฟไลน์ Fly to dream

คนในต่่างจังหวัดที่ไม่ค่อยศึกษาเรื่องรถคงซื้อแต่ โต ฮอน เหมือนเดินล่ะครับ

คนต่างจังหวัดมีการศึกษา ก็ซื้อ Honda Toyota ได้นะครับ

ผมไม่ได้พิมพ์ว่าคนต่างจังหวัดไม่มีการศึกษาซะหน่อย แต่พิมพ์ว่าคนต่างจังหวัดที่ไม่ค่อยศึกษาเรื่องรถคงซื้อแต่ 2-3 ยี่ห้อนั้นครับ   มันก็ตามนี้แหละ ที่เห็นๆก็มันจริง ผมเองก็เป็นคง ตจว ครับ ไม่ได้ดูถูกอะไรเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sman

มารอดูพนักงานGMเองว่าจะซื้อเจ้าตัวนี้มาขับกันซักกี่คน เหอๆๆ

เท่าที่ทราบคนจีเอ็มเองก็ชอบรถรุ่นนี้อยู่น่ะครับ

เพิ่มเติมอีกนิดครับ สำหรับคนจีเอ็ม เขาภูมิใจในรถที่เขาผลิตออกมาน่ะครับ

ประมาณถึงลาออกไปอยู่ที่อื่น ก็ยังชอบที่จะซื้อรถในกลุ่มจีเอ็มมาใช้อยู่ครับ

อย่างที่ผมบอกมีอีกเรื่องที่น่าแปลก เรื่องแคปติว่า คนในบอร์ดส่วนใหญ่ชอบดีเซล แต่คนของเขาเอง กระทั่งนายช่างทั้งหลาย ก็ชอบที่จะซื้อเบนซินเป็นหลัก แปลกไหม

ออฟไลน์ GeneralAK

• Jr. Member
  • **
ส่งคลิปไปให้แฟนดูเมื่อวาน เฟียสต้าในฝันผมเกือบจะเปลี่ยนเป็นครูซแล้วครับ เห็นเค้าถูกใจมาก แต่ผมบอกว่า ราคามันไม่เท่ากันนะจ๊ะ ก็รอดูต่อไปว่าถึงตอนจะซื้อจะมีเงินซื้อคันไหนได้

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
จริงแล้วคนต่างจังหวัดเขาก็ศึกษารถก่อนจะซื้อนะครับ..
เพียงแต่รถที่ตอบโจทย์เขาได้นั้น มันมีเพียง 2-3 ยี่ห้อนั่นแหล่ะครับ..
แล้วก็เรื่องความคิดส่วนตัวของเขาด้วย.. ไม่ใช่ว่าเขาไม่ได้ศึกษาเรื่องรถเลย..

เพียงแต่ว่าเขามักจะศึกษาจากการสอบถามคนใช้รถกันมากกว่าครับ..
ก็มีวัยรุ่นหน่อยที่จะหาข้อมูลจากการใช้อินเตอร์เน็ต
แต่คนทำงาน มีอายุหน่อย เวลาเขาจะซื้อรถมักจะถามจากกลุ่มเพื่อนที่ชอบสังสรรค์กันมากกว่า
แล้วคนส่้วนมากก็ใช้รถ 2-3 ยี่ห้อนั่นแหล่ะครับ.. ต่อให้คนอื่นบอกว่ายี่ห้อนี้ดี
สุดท้้ายคนที่ตัดสินใจก็คือเจ้าของรถอยู่ดี

ขนาดผมชอบเข้าเน็ตดูเรื่องรถศึกษารถอยู่เรื่อยๆ ผมยังออกฮอนด้าเลยครับ..
เพราะผมมีเหตุผลของผมไง..

แต่ผมมักไม่ค่อยชอบคำพูดที่ชอบออกมาค่อนแคะว่า คน ตจว. ไม่ศึกษาเรื่องรถ ชอบซื้อแต่รถยี่ห้อตลาด ว่าไปเรื่อย.. >:(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
เพลงประกอบ กับ วีดีโอ พรีเซนต์ เช้ยย เชยยยอ่ะ

แต่รถสวยดีนะครับ
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

ออฟไลน์ Fly to dream

จริงแล้วคนต่างจังหวัดเขาก็ศึกษารถก่อนจะซื้อนะครับ..
เพียงแต่รถที่ตอบโจทย์เขาได้นั้น มันมีเพียง 2-3 ยี่ห้อนั่นแหล่ะครับ..
แล้วก็เรื่องความคิดส่วนตัวของเขาด้วย.. ไม่ใช่ว่าเขาไม่ได้ศึกษาเรื่องรถเลย..

เพียงแต่ว่าเขามักจะศึกษาจากการสอบถามคนใช้รถกันมากกว่าครับ..
ก็มีวัยรุ่นหน่อยที่จะหาข้อมูลจากการใช้อินเตอร์เน็ต
แต่คนทำงาน มีอายุหน่อย เวลาเขาจะซื้อรถมักจะถามจากกลุ่มเพื่อนที่ชอบสังสรรค์กันมากกว่า
แล้วคนส่้วนมากก็ใช้รถ 2-3 ยี่ห้อนั่นแหล่ะครับ.. ต่อให้คนอื่นบอกว่ายี่ห้อนี้ดี
สุดท้้ายคนที่ตัดสินใจก็คือเจ้าของรถอยู่ดี

ขนาดผมชอบเข้าเน็ตดูเรื่องรถศึกษารถอยู่เรื่อยๆ ผมยังออกฮอนด้าเลยครับ..
เพราะผมมีเหตุผลของผมไง..

แต่ผมมักไม่ค่อยชอบคำพูดที่ชอบออกมาค่อนแคะว่า คน ตจว. ไม่ศึกษาเรื่องรถ ชอบซื้อแต่รถยี่ห้อตลาด ว่าไปเรื่อย.. >:(

ขอโทษด้วยที่ทำให้คลุมเครือนะครับ  ที่จริงผมจะหมายถึงคนที่จะซื้อรถแล้วไม่ดูอะไรเลยน่ะครับ แบบว่าเห็นรุ่นนี้วิ่งเยอะๆแล้ว เอ้ยเราออกรุ่นนี้เว้ยเยอะดี อันอื่นไม่ต้องสนคนใช้น้อยมันคงไม่ดี อะไรแบบนี้น่ะครับ   ใจเย็นๆคร้าบ  ที่บ้านผมก็มีฟอร์จูนเนอร์เหมือนกัน ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย