ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยกับการ หาซื้อ นิสสัน มาร์ช เหลือเกิน (กระทู้บ่นครับ)  (อ่าน 6011 ครั้ง)

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
พอดีที่บ้านจะซื้อรถเพิ่มอีกคันครับ
ทุกลงตกลงกันว่า ซื้อ March เพราะเข้าสเป็กความต้องการทุกอย่าง
ที่อยากได้รถที่ประหยัดน้ำมัน ไม่ต้องไปดูแลอะไรมาก เน้นขับในกรุงเทพ

ก็คุยกันว่าจะเอาตัวท๊อปเลย เพราะราคารถก็ไม่แพงมาก แถมได้ของเล่น ทั้งแอร์ออโต้ และ Key Less มาเล่นอีก

ปฏิบัติการตามล่า มาร์ช ก็เริ่มขึ้น
ไปโชว์รูมแรกบอกได้รถเดือนกุมภาฯ

ไปอีกที่บอก ไม่รู้ แต่ถ้าเอาตัวท๊อป ก็ได้เร็ว แต่ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่

ไปอีกที่บอกมีรถเลยสีขาว ถ้าพลาดคันนี้ อาทิตย์หน้ามีรถมาลงอีก
พอกลับไป สีขาวขายไปแล้ว สีอื่นก็ไม่มี มีแต่ตัวเกียร์ธรรมดา
บอกว่า ถ้าจองไว้ รอรถ 1 เดือน แต่พอให้เขียนในสัญญาจองรถ กลับไม่ยอมเขียน เลยเดินออกมาเลย

ไปอีกหลายๆ ที่ก็บอกว่า
ไม่เอาทีด้าเหรอ  ??? (ถ้าลดราคาให้หลายหมื่นหลายแสนจะซื้ออยู่หรอกนะ แต่พอถามก็บอกลดแค่ หมื่นห้า)

แถมเซลแต่ละที่ ก็ทำท่าทางเหมือนไม่อยากขาย ไม่ง้อลูกค้า

ไม่มีอะไรหรอกครับ
ผมพึ่งเคยรู้สึกเหนื่อยกับการซื้อรถก็คราวนี้เนี่ยหละครับ
ยังไงก็ต้องหารถต่อไป เพราะจำเป็นต้องใช้งาน
และ March ก็ยังเป็นรถที่ตอบโจทย์การใช้งานได้มากที่สุดตอนนี้ครับ

ออฟไลน์ 6162002

นึกสภาพออกเลยครับเอิ๊ก ลองไปโพสตามเว็บบอร์ดที่มีเซลอยู่ไหมครับ อย่างของนิสสันพระรามสอง เผื่อเซลคนไหนมีของ เขาจะได้ติดต่อน่ะครับ

ออฟไลน์ joufo

ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมหารถต่อครับ ไปจดเบอร์เซลในคลับไว้บ้างแล้วครับ  :)

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
พี่สาวที่ภูเก็ตจอง มาร์ช ไว้ต้องรอรถ 6 เดือน
ตอนนี้ คืนใบจองพร้อมรับเงินมัดจำคืน
เปลี่ยนใจไปถอยเฟียสต้าแทน รับรถได้ทันที
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Tonaka

เพื่อนผมบังเอิญไปจองอีท่าไหนก็ไม่รู้ 

ได้รถไม่เกินสองอาทิตย์ครับ เป็นรุ่น CVT รองทอป ครับ

ออกไปเมื่อตอนที่รุ่น CVT เพิ่งจะปล่อยให้รับรถกันครับ

บังเอิญจริงๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ boyce

ศูนย์ไหน เซลไหน ได้ช้าเกิน ตุกติก จุกจิก เกิน ยกเลิกการจอง
เปลี่ยนเซล เปลี่ยนศูนย์ ไปเลยครับ

.. ของ (ภรรยาสุด love) ผม จองปลาย ก.ย. 53 รุ่น VL CVT ม่วงเงิน
ได้รถปลาย ต.ค. 53 ศูนย์นิสสันเชียงใหม่ สำนักงานใหญ่ เชียงใหม่ ครับ.

ออฟไลน์ 911turbo

นี่ขนาดตัว sunny (march 4 door) ยังไม่เข้ามา ยังรอนานหงำเหงือกขนาดนี้
ถ้าเข้ามา ไม่ต้องเป็นปี
ออกโปรโมรชั่น  "จองปีนี้ รับรถปีหน้า หรือเนี่ย - -'  "

ออฟไลน์ Kraze

• Newbie
  • *
ผมก็เหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับแต่ของผมเป็นรุ่น V รอง top จองช่วงหลังเปิดตัวใหม่ๆประมาณเดือน 5 ย่างเดือน 6
ทีแรกเลือกจะซื้อรุ่น S/MT เพราะได้ยินว่าได้รถไวปรากฏว่าเดือนนึงแล้วก็ยังไม่ได้ก็เลยลองโทรคุยกับเซลล์เขาก็บอก
ว่ามีรุ่น V ได้รถเลยผมก็คิดแล้วคิดชั่งใจความคุ้มค่าอยู่สักพักก็เลยตัดสินใจว่าเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้ก็ได้
ก็เลยได้รถมาขับเลยสี่วันหลังจากนั้น

กว่าจะตัดสินใจเลือกศูนย์ที่จะจองผมก็โทรไปถามตั้งแต่ศูนย์ใกล้ๆบ้านก็ไม่มีที่ไหนเลยที่ให้สามารถกำหนดว่าจะได้รถในช่วงไหนแน่ๆ
ไล่ถามอยู่สิบกว่าศูนย์ครับบางศูนย์มีพูดแบบว่าบอกไม่ได้ทางโทรศัพท์ต้องให้เข้าไปดูที่ศูนย์เองด้วยสะงั้น - -; สุดท้ายเลยไปจบที่ศูนย์
ศูนย์นิสสันในเครือกรุงไทยเพราะทีแรกก็บอกว่ามี S/MT แน่ๆสองอาทิตย์น่าจะได้รถเลยแต่รอๆไปจนเดือนนึงก็ยังไม่ได้เลยโทรไปคุย
ใหม่ก็เลยเป็นตามที่เล่าข้างบนครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
เดี๋ยวรออีกไม่นาน ฮอนด้าออกมา ถ้าทำราคาได้ ยอดฝั่งมาร์ชก็จะหดไปเองนั่นล่ะ เพราะตอนนี้ที่ถืออยู่ในมือ เป็นยอดจอง ไม่ใช่ยอดออกรถ ถ้ายังช้าอยู่

ลูกค้าถอนจอง แล้วจะลำบากน่ะ

ออฟไลน์ 1212312121

ตอนนี้เค้าคงเร่งทำรถส่งนอกอยู่ คงอีกซัดล็อตสองล็อตคงจะถึงคิวในไทย ตอนแรกผมก้อจองครับแต่รอไม่ไหว ไม่มีกำหนด เลยไปออก น้องอ๊อด แทน

ออฟไลน์ Boonchoo8

• เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
ของราคาถูก+ของดี+ได้เร็ว หาง่าย  >>> คงหายากครับ เพราะถ้าถูก+ดีจริง คนจะแย่งกันซื้อจนของขาดตลาด กลายเป็นของหายาก

ของราคาถูก+แต่ของไม่ดี คงหาได้ไม่ยาก รอไม่นาน >>> เพราะขายไม่ค่อยออก ไม่มีใครมาแย่ง

แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย