ผู้เขียน หัวข้อ: // แวะมาโปรโมทต่อเนื่อง The Coup Channel 2 ตอนต่อจากนี้ไป //  (อ่าน 3850 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ข้างล่างนี่ กระทู้ คลิป S80 E85 ยังเพิ่งมาถึง
ล่าสุด ตอนนี้ มีมาอีกแล้วครับ The Coup Channel

สงสัย เดือนนี้ เป็นเดือนแห่งคลิปเลยใช่ไหมเนี่ย ออกกันถี่ใช้ได้ ฮ่าๆ

The Coup Channel ตอนแรก จะเป็นรายการ live!
คราวนี้ กล้วย BnN หรือ บานาน่า ใบน้อยๆ ของเรา ได้รับเชิญจากทาง Motor Image Subaru
ให้ไปร่วมสังเกตการณ์ การแข่งขัน Subaru Impreza Challenge ที่สิงค์โปร์
เป็นการแข่งขันเอามือแปะรถ ที่ดูเหมือนหมู แต่ โหดร้ายเอาเรื่องเลยทีเดียว!

2 คลิป จบ สั้นๆ ไม่ยาว แต่ รายละเอียด ครบถ้วน

น่าจะเอาขึ้นได้ในวันสองวันนี้

รายการต่อไปคือ Chrip! คราวนี้ จะพาไปดู สาธิตการทำงานระบบ Pedestrian Safety เบรกเองได้ เมื่อเจอคน
ของ Volvo S60 ใหม่ ลองให้ดูกันเห็นๆ Exclusive ที่ศูนย์ Volvo หัวหมาก โดยมีพี่ต่าย พีอาร์ ของ วอลโว
ยืนส่ายหัว กับความน่าถีบ ของ 2 พิธีกร กล้วย กับ ตอย...

อันที่จริง ยังไม่เสร็จดีนัก เหลืออีกนิดหน่อย น่าจะเอาขึ้นได้ประมาณ สัปดาห์ หน้า ไปแล้วหนะครับ

ส่วนรีวิว S6 จะพยายามเร่งให้เสร็จ จะได้มี Fiesta ตามติดต่อเนื่อง และ ซีรีส์ 5 ก็อีกด้วยเช่นกัน

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: // แวะมาโปรโมทต่อเนื่อง The Coup Channel 2 ตอนต่อจากนี้ไป //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 01:43:23 »
ข้างล่าง ใกล้ๆกับบรรทัด Fiesta  พี่จิมมี่พิมพ์ตกไปครับ  S6  คงขาดเลข 0
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
Re: // แวะมาโปรโมทต่อเนื่อง The Coup Channel 2 ตอนต่อจากนี้$
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 01:57:26 »
เสนอคุณจิมมี่ว่าลองเขียนทยอยลงได้มั้ยครับ สลับกันไป เพราะบางทีอ่านคันเดียวรวดเดียวยาวๆ อาจจะเพลียได้
( คิดดูว่าคนทำจะเพลียขนาดไหน)
แต่ถ้ามาต่อเรื่อยๆแต่ละตอนยาวกำลังดี มันก็ช่วยโปรโมทรถไปด้วยแบบต่อเนื่อง แล้วผมว่าเวปจะน่าติดตามดูมีอะไรใหม่ๆทุกวัน
ไม่นับข่าวรถยนต์ที่เร็วและเยี่ยมอยู่แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2010, 02:22:17 โดย Bogiecoco »

Re: // แวะมาโปรโมทต่อเนื่อง The Coup Channel 2 ตอนต่อจากนี้$
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 03:07:21 »
เสนอคุณจิมมี่ว่าลองเขียนทยอยลงได้มั้ยครับ สลับกันไป เพราะบางทีอ่านคันเดียวรวดเดียวยาวๆ อาจจะเพลียได้
แต่ถ้ามาต่อเรื่อยๆแต่ละตอนยาวกำลังดี มันก็ช่วยโปรโมทรถไปด้วยแบบต่อเนื่อง แล้วผมว่าเวปจะน่าติดตามดูมีอะไรใหม่ๆทุกวัน
ไม่นับข่าวรถยนต์ที่เร็วและเยี่ยมอยู่แล้วครับ

พี่เค้าไม่ได้โปรโมทรถนะครับ  แค่รีวิวเฉยๆ ถ้าโปรโมทก็จะไม่ใช่การทดสอบที่เที่ยงตรงแล้วล่ะครับ  ดังนั้นพี่เค้าคงทำเหมือนเดิมครับ วิจารณ์รถครับไม่ใช่โปรโมท
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

Re: // แวะมาโปรโมทต่อเนื่อง The Coup Channel 2 ตอนต่อจากนี้ไป //
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 05:48:19 »

พี่เค้าไม่ได้โปรโมทรถนะครับ  แค่รีวิวเฉยๆ ถ้าโปรโมทก็จะไม่ใช่การทดสอบที่เที่ยงตรงแล้วล่ะครับ  ดังนั้นพี่เค้าคงทำเหมือนเดิมครับ วิจารณ์รถครับไม่ใช่โปรโมท

อย่าคิดมากเลยครับ แค่การเลือกใช้คำพูดที่ต่างกันเฉยๆ น่า

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 07:01:31 »

อย่าคิดมากเลยครับ แค่การเลือกใช้คำพูดที่ต่างกันเฉยๆ น่า

คร้าบผม ;) ;) ;)

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:31:20 »
เห็นด้วยกับคุณNuay@Protege คร๊าบบบ...555

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:54:20 »
เราไม่ได้ต้องการโปรโมทรถ

เรา วิจารณ์ กันอย่างตรงไปตรงมา และตามความจริง

จะไม่มีการแบ่งตอนออกมาให้อ่าน เพราะเราค้นพบว่า
คนอ่านส่วนใหญ่ อยากอ่านรีวิว ที่ "ครั้งเดียวจบในตอน"

ครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 11:59:00 »
ผมขอโทษคุณจิมมี่ด้วยครับที่ใช้คำผิดไป เรื่องวิจารณ์กันอย่างตรงไปตรงมาและตามความจริง ผมเชื่อใจคุณจิมมี่อยู่ก่อนแล้วครับ ผมชวนน้องสาวซื้อ Hyundai H1 ก็เพราะได้อ่านทดสอบของคุณจิมมี่นี่แหละ
เพียงแต่ผมก็คิดเล่นๆไปตามความรู้สึกตัวเองว่าถ้าการมีข่าวทดสอบรถแบบต่อเนื่อง ทยอยลง ก็ทำให้มีเรื่องหนุกๆคุยกันไป มันเหมือนไปกินข้าว อะไรทำเสร็จก่อนก็เสริฟเลยน้อง หิวแล้ว..555
และอีกอย่างนึงก็ช่วยให้คนเลือกซื้อไม่ลืมว่ามีรถรุ่นนี้อยู่ในตัวเลือก บางครั้งแค่บางบรรทัดบางประโยคหรือรูปรถสวยๆที่เอามาลงก็มีส่วนช่วยในการตัดสินใจได้ครับ 

แต่ถ้าจัดเต็มมาผมก็อ่านตลอดครับ เดี๋ยวไปหายาบำรุงสายตากินก่อน...อิอิ

ปล. ขอถามนิดนึงครับ รถคุณจิมมี่ติดฟิลม์ 3m เบอร์อะไร เท่าไหร่ครับ  เข้มกำลังดีมั้ย(ผมไม่ชอบมืดมาก) 
ผมกำลังจะติดกับ Fiesta สีส้ม แต่ไม่รู้เรื่องฟิลม์เลยจริงๆ (ใครๆที่ติดอยู่แนะนำได้ครับ)

ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 12:05:28 »
จำเบอร์ไม่ได้ครับ แต่ราวๆ 40 - 50% ไม่เกินนี้ครับ

เย็นกำลังดี และไม่มืดมากไป สำหรับผม

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 21:47:07 »
เน่! พี่ต่ายเค้าไม่ได้อยากถีบกล้วยกับตอยขนาดนั้นซะหน่อยยย แหมๆ :P

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:33:12 »
พี่ต่ายหนะ ไม่หรอก

แต่พี่หนะ..ใช่!

hahahahahahaha