ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งท่านที่ชอบความเร็วทางเรียบ รายการที่ี่บางแสน 10-14 พย.นี้  (อ่าน 3541 ครั้ง)

ออฟไลน์ jinda

• Jr. Member
  • **
ปีนี้มาทำงานอยู่แถวชลบุรีบ่อยครั้ง  เห็นรายการทางเรียบที่จัดแข่งแถวชายหาดบางแสนครับ   
เมื่อวานเป็นวันซ้อมสนามไปมองๆดู   ทางแข่งขันน่าดูครับ  เส้นทางชายหาดวิ่งขึ้นเนินและเขาสามมุขและวนลง  ดูแล้วนักแข่งต้อใช้ฝีมือในการบังคับหลากหลาย ทางเรียบ ทางโค้ง โค้งขึ้นเนิน โค้งลงเนิน ทางลงหักศอก
อัฒจรรย์ที่นั่งมีหลายขุด  ที่นั่งใหญ่ติดชายหาดแหลมแท่น หันหลังได้ทะเล 
รวมๆคนชอบเที่ยว  ชอบความเร็วมาแล้วได้ 2 ต่อ  ดูรถด้วย  เที่ยวทะเลด้วยครับ
ภาพผมถายไม่ทันไปดูอนเย็นใกล้เลิกซ้อมแล้วครับ
เออ..แล้วลิงเขาสามมุขหลบไปอยู่อีกฝั่งของเขาครับ   คงไม่กล้าออกมาใกล้ทางครับ  เสียงท่อรถแต่ละคันน่าดู

ตารางรายการ และรายละเอียด

http://www.bangsaengrandprix.com/2010/thai/program14.html

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
อยากไปดูเหมือนกันครับ แต่ไปแล้วกลัวรถติด กลัวไม่มีที่จอดรถอะ .......

• **
ภาพการซ้อม  เช้านี้ครับ

• **
2

• **
3

• **
4

• **
5

• **
6

• **
ภาคบ่าย  เครื่อง 2000  รอบคัดเลือก

• **
.

• **
ตอนเย็น  รุ่น supercar รอบคัดเลือก  มีพีทร่วมแข่ง

• **
.

ออฟไลน์ Duke of Austria

• **
ช่วงนี้ไปกินข้าวแถวแหลมแท่นไม่ได้เลย ต้องมากินแถว ๆ หนองมนซะงั้น

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
อยากไปดูเหมือนกันครับ แต่ไปแล้วกลัวรถติด กลัวไม่มีที่จอดรถอะ .......

มาจอดรถบ้านผมก็ได้นะ เดินไป แปปเดียวก็ถึง

ถ้าผมอยู่เดียวขี่มอไซไปส่งยังได้ (แต่เสาร์อาทิตย์ไปสอบที่รามงะ อดดู 5555)

ช่วงนี้ไปกินข้าวแถวแหลมแท่นไม่ได้เลย ต้องมากินแถว ๆ หนองมนซะงั้น

แนะนำให้ไปกินแถวอ่างศิลาครับร้านอาหารเยอะมากๆ แนะนำร้านมงคลฟาร์มครับ

ถ้าแถวเขาใกล้ๆสนามแข่ง ก็ครัวเจ๊ไพเราะ ก็อร่อยครับ (ร้านนี้เดิมทำร้าน มุขประมงแต่ขายกิจการไปมาเปิดร้านเล็กๆ แม่ครัวฝีมือเยี่ยม)

ใครอยากกินร้านไหนก็ถามๆมานะครับถ้าแนะนำได้เดียวจัดให้ ^^