ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่อง) มีใครเคยเจอเรื่องเหนือธรรมชาติบ้างครับ ผี วิญญานหลอนมาเล่ากัน  (อ่าน 10916 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ผมเองไม่แน่ใจว่าใช่มั้ยแต่มันก็ประหลาดเกินกว่าที่จะไม่ใช่   ลูกแก้วไฟลอยได้

ตอนนั้นญาติๆผมมาเยี่ยมญาติผู้ใหญ่ที่กระบี่ และวันกลับทางครอบครัวผมก็จะขึ้นไป  กทม  พอดีวันกลับ  กทม  ของญาติๆวันนีั้นก็เลยขับตามกัน 3 คัน  การเดินทางเรื่มต้นที่ตี 3 กว่าๆ  ระหว่างเดินทาง(ยังไม่พ้นกระบี่) ผมได้เห็นลูกแก้ว2ลูก บินขนานกับรถด้วยความเร็วประมาณ 120km/h แต่ผมก็ไม่ได้ทักอะไรเพราะกลัว อยู่ๆ มีลูกนึงหล่นมาแตกบนถนนด้านหน้ารถแล้วหายไป แต่อีกลูกยังบินขนานไปซักพักแล้วหายไป  บอกตามตรงกลัวมากๆแต่ไม่ได้พูดอะไร  พอตอนเช้าแวะกินข้าวที่ร้านคุณสาหร่าย (ชุมพร) ผมถามทุกคนว่าเห็นมั้ย  พี่ผมบอกเลยว่าเห็น แต่ไม่ใช่ 2 ลูกแต่เป็น 3 และหายไปในลักษณะเดียวกัน (นั่งรถคนละคันกัน) แต่คนอื่นไม่เห็นอ่ะ
บอกตามตรงว่าจิตตกเลย

เรื่องนี้ดูว่าสั้นๆแต่มันทำให้ผมคิดอยู่หลายครั้งว่ามันเป็นไปได้หรอว่าไม่ใช่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 19:01:20 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ArcHitECT-C2U

• Newbie
  • *
  • ...ชื่อ ณค แปลกนักหรือไงยะ(ห้ามล้อนะ)..
ปกติเป็นคนที่เห็นพวกนี้บ่อยค่ะ มีอยู่หนนึงแบบทาง 3 แพ่งกลางคืนเดินอยู่เห็นคนนั่งหันหน้าเข้าเสาไฟเดินผ่านไปเลยโยนเศษเงินให้(รู้ว่าไม่ใช่คนเห็นบ่อยชินซะมากกว่า) แต่ที่น่ากลัวเพราะหันไปอีกที นั่งเก็บหัวตัวเองเฉยเลย เรางี้เกาะแขนแฟนแน่นเลย ตั้งแต่นั้นมาขับรถไปทำงานตลอดเลย ไม่เอาละที่ต้องเดินเข้าซอย(มอเตอร์ไซร์ตายเยอะค่ะ โค้งตรงวัดนี้) แล้วก็จะเป็นแบบคนเดินบนน้ำ(บ้านอยู่ริมเจ้าพระยา) ประมาณนี้ ผ่านทาง 3 แพ่งที่ไหนโยนเหรียญสลึง หรือเอาเศษเงินไปทำบุญบ้างนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 17:51:04 โดย volk1400 »
!!!จะเปลี่ยนรถจาก VW นอกจาก Audi แล้วยังมีตัวอื่นให้เลือกไหมคะ!!!(อยากได้เต่าส้มมากๆ)

ปกติเป็นคนที่เห็นพวกนี้บ่อยค่ะ มีอยู่หนนึงแบบทาง 3 แพ่งกลางคืนเดินอยู่เห็นคนนั่งหันหน้าเข้าเสาไฟเดินผ่านไปเลยโยนเศษเงินให้(รู้ว่าไม่ใช่คนเห็นบ่อยชินซะมากกว่า) แต่ที่น่ากลัวเพราะหันไปอีกที นั่งเก็บหัวตัวเองเฉยเลย เรางี้เกาะแขนแฟนแน่นเลย ตั้งแต่นั้นมาขับรถไปทำงานตลอดเลย ไม่เอาละที่ต้องเดินเข้าซอย(มอเตอร์ไซร์ตายเยอะค่ะ โค้งตรงวัดนี้) แล้วก็จะเป็นแบบคนเดินบนน้ำ(บ้านอยู่ริมเจ้าพระยา) ประมาณนี้ ผ่านทาง 3 แพ่งที่ไหนโยนเหรียญสลึง หรือเอาเศษเงินไปทำบุญบ้างนะคะ

น่ากลัว :'( :'( ไม่อยากเจอเลยอะไรแบบนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
เคยตอนคุณพ่อเสียครับ เมื่อ 2 ปีก่อน ปกติเวลาผมนอนดูทีวีอยู่ห้องรับแขกที่บ้านคุณพ่อมักจะชอบแกล้งโดยการเดินมาแล้วเอานิ้วมาจิ้มที่แก้มก้นผม จุดเดิมทุกครั้ง น้ำหนักเดิมตลอด หลังจากคุณพ่อเสียไปได้สัก 1 อาทิตย์ ผมก็นอนดูทีวีตอนกลางคืนเหมือนเดิมแล้วอยู่ดีๆก็รู้สึกเหมือนมีคนเอานิ้วมาจิ้มแก้มก้น รู้เลยว่าต้องเป็นพ่อแน่ๆ เพราะเป็นความคุ้นเคยครับ แต่เราก็ไม่กลัวนะ กลับรู้สึกอบอุ่นมากกว่าที่รู้สึกว่าพ่อยังอยู่ใกล้ๆเรา

ส่วนประสบการณ์เจอแบบจังๆหน้ากลัวไม่เคยเจอนะครับ เพราะผมมีความเชื่อเรื่องพวกนี้อยู่เหมือนกันและให้ความเคารพอยู่สูง ไม่ค่อยอยากรู้อยากเห็นอยากพิสูจน์เรื่องพวกนี้สักเท่าไหร่ เวลาไปนอนต่างถิ่นก็จะไหว้เจ้าที่ทุกครั้ง เวลาเจอศาลไม่ว่าจะไปที่ไหนผมก็จะไหว้ตลอด ก็ไม่เคยเจอครับ แต่มีครั้งนึงไปเที่ยวเขาใหญ่กับเพื่อน 2คืน มีอยู่คืนหนึ่งขึ้นไปผาเดียวดาย ถ้าใครเคยไปจะทราบว่าโค้งสุดท้ายก่อนถึงผาเดียวดายจะมีศาลเล็กๆตั้งอยู่หัวโค้ง ผมก็ขับขึ้นไป พอเห็นศาลก็บีบแตร ปรากฏว่าพอบีบเสร็จไฟศาลกระพริบให้ 2 ทีเหมือนกับท่านรับรู้ว่าเราทัก ผมกับเพื่อนก็ขนหัวลุกกันเป็นแถว ขากลับลงไปก็บีบอีก ผลก็ตามเดิมครับ ไฟกระพริบ 2 ครั้งอีก เพื่อนผมคนนึงบอก สงสัยมีเจ้าหน้าที่แอบกดปุ่มอยู่หลังศาล ผมเลยบอก^%&#สิจะไปแอบอยู่ทั้งวันทั้งคืน เพื่ออะไร ประสบการณ์ของผมก็มีเท่านี้แหละครับ

• Newbie
  • *
  • ...ชื่อ ณค แปลกนักหรือไงยะ(ห้ามล้อนะ)..
ปกติไม่เชื่อเรื่องนี้นะคะตอนเด็กกลัวด้วยซ้ำ แต่มีหนนึงไปบ้านป้า คุยกับคนแก่มาถามหารถกลับบ้าน เราว่า"รถไม่มีหรอกมันดึกละ"เข้าบ้านมาป้าว่าบ่นอะไร พี่ชายว่าเราบ้าแบบนี้บ่อยๆ เช้ามาป้าขับรถมาส่งบ้าน บอกแม่ว่ามีคนมาเคาะประตูเหล็กทั้งคืน ช้านนนนนเอาลูกเธอมาคืน ตั้งแต่นั้นมาแม่เลยรู้ว่านี่แหละลูกช้านน(คุณยายเป็นร่างทรงค่ะ เคยเห็นที่บูชาสร้างคล้ายบันไดเป็นขั้นๆ มีอยู่ 7 ชั้น ทุกวันนี้ยังมีอยู่ที่บ้านแม่เลย แต่เราเป็น สถาปนิกนะคะ) เล่าสู่กันฟังแล้วแต่เหตุผลแต่ละท่านค่ะ
!!!จะเปลี่ยนรถจาก VW นอกจาก Audi แล้วยังมีตัวอื่นให้เลือกไหมคะ!!!(อยากได้เต่าส้มมากๆ)

ออฟไลน์ =TUM=

เออ นึกได้ว่าคุณตาเคยเล่าให้ฟังว่า สมัยก่อนเมื่อสัก 40ปีมาแล้วอยู่บ้านต่างจังหวัด ข้างๆเป็นป่าหมดเลย มีอยู่คืนนึงก่อนเข้านอนคุณย่าก็ออกมาปิดหน้าต่างเพราะลมแรงมาก พอมองเข้าไปในป่าเห็นเป็นผู้หญิงคนนึงอยู่ใต้ต้นมะขาม กำลังนั่งกัดอะไรกินอยู่ คุณยายบอกเลือดเต็มปากเลย คงเป็นปอบแน่ๆ เลยเรียกคุณตามาดู ปรากฏว่าสิ่งที่คุณยายเห็น คุณตาก็เห็นเหมือนกัน คุณยายผมบอกว่า สมัยก่อนผีพวกนี้มีจริง อีกทีหนึ่งหน้าบ้านที่ต่างจังหวัดจะมีสะพานข้ามคลองเล็กๆอยู่ มีครั้งหนึ่งวัยรุ่นเมาขี่มอไซด์มาชนไหล่สะพาน ตายคาที่ คุณน้าผมบอกว่า พวกตายโหงนี้ตอนตายจะยังไม่รู้ตัว แต่จะรู้ตัวอีกทีตอน 7 วันให้หลัง ปรากฏว่า 7 วันให้หลังน้าผมบอกตอนนอนๆอยู่กลางคืนมีเสียงคนร้องไห้อยู่ตรงสะพาน เลยเดาว่าน่าจะเป็นเสียงวิญญาณที่ตายโดยที่ไม่รู้ตัวก่อนอะครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
เอ่อ...ประสบการณ์แต่ละท่าน อ่านแล้วบีบคั้นหัวใจแฮะ  :-X
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

• Newbie
  • *
หนีงานมาเล่าต่อค่ะ มีกุมารติดตัวมานึงตน(คงเรียกว่าตนมังคะ) ก่อนหวยออกฝันว่ากุมารมานั่งในรถ แล้วบอกว่า "วันพระหน้าขอแอปเปิ้ลบ้าง เลขอะไรสวยจัง" สายมาทำงานเกือบเที่ยงแล้วได้ยินเค้าพูดเรื่องหวย เลยซื้อค่ะ เลขท้ายรถ (ใต้ดินค่ะ) เลข 1400 ซื้อเลข 400 100 41 00 14 ไม่เคยซื้อเลย 00 ฮาทั้งบริษัทเลขนี้ พอหวยออก...เอ้ย..น้องสาวกินเหล้า...กัน

ออฟไลน์ ULTIMATE

• Jr. Member
  • **
ผมก็เคยเจอครั้งนึงเวลาประมาณเที่ยงคืนแถวๆเส้น 304 ช่วงขาเข้าปักธงชัย(โคราช)
อันนี้ไม่มีลูกแก้วครับ แต่เห็นเป็นครึ่งคนเดินตัดหน้าอย่างกระชันชิด หักหลบรถเกือบเสียหลักพุ่งชนต้นไม้คับ
หันไปอีก ไปไหนแล้วก็ม่ายยยรู้

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
พึ่งฝันเห็นผีเมื่อคืนนี้เอง  ให้ทายว่าตัวละครในฝันที่รับบทผีคือใคร....

อิอิ...

เมีย
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ CRO

เอาตอนซึนามิละกัน แฟนเพื่อนผมทำงานที่เกาะพีพี ตอนเกินซึนามิแฟนเขาหายไปเลยขึ้นเกาะไปตามหา ( 2 วันหลังเกิดเรื่อง )
เพื่อนเล่าให้ฟังว่า ไปเดินขึ้นเขาแถวนั้นไปหาด้วยเจอคนเฝ้าของของโรงแรม ถามได้ความว่านายใช้ให้มาเฝ้า เขาบอกว่านอนอยุ่เป้นเพื่อนเขานะ เขาไม่ได้นอนมา 2 วันแล้วตั้งแต่เกิดเรื่อง มันร้องโหยหวนมาก เพื่อนผมก็งง แต่ก็ไม่ได้อยู่นอนตอนลงเรื่อกลับ
เห็นเรือที่ออๆกันอยุ่ออกจากท่ากลับเข้าเมืองกระบี่หมดเลยถามคนขับเรือๆ บอกว่า กลางคืนฝรั่งมันมาวิ่งกันเต็มไปหมด ( ตอนนั้นไม่มีคน) บ้างมาเล่น บ้างร้องโหยหวน ระงมไปทั่วเกาะ ไม่มีใครกล้านอนเฝ้าของที่นั้นสักคน
    หลังจากนั้น ทหารมาเก็บกวาดเกาะ เจอทั้งผีเข้า ผีฝรั่งมาหลอก มาลากไปเล่นน้ำด้วย จับไข้หัวโกร๋นไปหลายราย ไม่สบายไปก็มาก เอิ๊กๆ ตอนนั้นได้ยินแต่เรื่องแบบนี้ทั้งนั้น ทั้งมีฝรั่งมาโบกรถตอนเย็นๆพอจอดแล้วหายไป ฯลฯ >_<

ออฟไลน์ Nut_K

ผมมีทั้งเรื่องที่เจอมาเองกับตัวกับเรื่องที่เพื่อนเจอมาอะ ( มหาวิทยาลัยเดิมตอนเรียนปี 1 )

เมื่อปีที่แล้ว ณ มหาวิทยาลัยรัฐบาลชื่อดังแห่งหนึ่ง ( แถวๆชะอำ หัวหิน )

มีนศ.หญิงปี 2 ถูกผีสิงในคืนที่เขาบอกว่าจะมีวิญญาณของรุ่นพี่มาทุกปี ( ในหอ ) ( ณ วันนั้นรุ่นพี่จะพูดต่อๆกันมาว่าถ้าได้ยินเสียงอะไรตอนกลางคืนอย่าทักตอบ )

ในคืนเกิดเหตุ นศ.หญิงคนนี้ได้ยินเสียงคนมาอยู่แถวๆประตูห้องก็นึกว่าเพื่อนซึ่งลงไปซื้อของก็เลยทักและเดินไปที่ประตู

แต่เมื่อหันกลับมาเพื่อนๆที่อยู่ในห้องก็สะดุ้งกันเป็นแถว เพราะเสียงจากเดิมที่เป็น ญ นั้นกลับเปลี่ยนเป็นเสียงผู้ชาย

และไม่ใช่วิญญาณของรุ่นพี่ตามที่มีการเล่าต่อๆกันกันมา แต่กลับเป็นวิญญาณอาฆาตตนหนึ่ง

ซึ่งมาเพราะต้องการเอาชีวิตคนที่ทำให้เขาต้องเสียชีวิต

ซึ่งวิญญาณตนนั้นก็ได้บอกกันคนที่อยู่ในห้องว่าถ้าหากหาตัว ญ คนนั้นไม่ได้ เขาจะเอาชีวิตของ นศ.คนนี้ไปด้วย

นอกจากนี้ยังจะเรียกวิญญาณที่อยู่ที่แห่งนั้นออกมาทั้งหมด

หลังจากนั้นเขาก็ได้คว้ามีดปอกผลไม้ที่วางอยู่ในห้องมากรีดที่ข้อมือของ นศ.คนนั้นตลอดเวลา

รู้สึกว่าเมื่อเวลาผ่านไปสักพักเพื่อนคนนึงได้เอาพระมาคล้องที่นศ.คนนี้ หลังจากนั้นนศ.คนนี้ก็ได้สลบไป

ทางมหาวิทยาลัยจึงได้ส่งโรงหยาบาลและแจ้งไปยังพ่อแม่ของเด็กคนนี้

พอพ่อแม่มาถึงเขาก็ได้บอกกับทางมหาวิทยาลัยว่าจะแจ้งนักข่าว แต่ถูกมหาวิทยาลัยร้องขอไว้ว่าอย่าแจ้ง

เรื่องนี้เลยไม่ได้ถูกเผยแพร่ออกไป

แต่หลังจากเหตุการณ์วันนั้นทางมหาวิทยาลัยก็ได้ทำบุญมหาวิทยาลัยครั้งใหญ่ทันที

และทำให้นศ.ทุกชั้นปีไม่มีใครกล้าออกจากหอหลังจาก 6 โมงเย็นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 20:57:49 โดย integra »

เอาตอนซึนามิละกัน แฟนเพื่อนผมทำงานที่เกาะพีพี ตอนเกินซึนามิแฟนเขาหายไปเลยขึ้นเกาะไปตามหา ( 2 วันหลังเกิดเรื่อง )
เพื่อนเล่าให้ฟังว่า ไปเดินขึ้นเขาแถวนั้นไปหาด้วยเจอคนเฝ้าของของโรงแรม ถามได้ความว่านายใช้ให้มาเฝ้า เขาบอกว่านอนอยุ่เป้นเพื่อนเขานะ เขาไม่ได้นอนมา 2 วันแล้วตั้งแต่เกิดเรื่อง มันร้องโหยหวนมาก เพื่อนผมก็งง แต่ก็ไม่ได้อยู่นอนตอนลงเรื่อกลับ
เห็นเรือที่ออๆกันอยุ่ออกจากท่ากลับเข้าเมืองกระบี่หมดเลยถามคนขับเรือๆ บอกว่า กลางคืนฝรั่งมันมาวิ่งกันเต็มไปหมด ( ตอนนั้นไม่มีคน) บ้างมาเล่น บ้างร้องโหยหวน ระงมไปทั่วเกาะ ไม่มีใครกล้านอนเฝ้าของที่นั้นสักคน
    หลังจากนั้น ทหารมาเก็บกวาดเกาะ เจอทั้งผีเข้า ผีฝรั่งมาหลอก มาลากไปเล่นน้ำด้วย จับไข้หัวโกร๋นไปหลายราย ไม่สบายไปก็มาก เอิ๊กๆ ตอนนั้นได้ยินแต่เรื่องแบบนี้ทั้งนั้น ทั้งมีฝรั่งมาโบกรถตอนเย็นๆพอจอดแล้วหายไป ฯลฯ >_<

เรื่องนี้ยืนยันว่าจริง เพื่อนผมลูกเจ้าของทัวร์ในกระบี่ สำนักงานบนเกาะพังหมด เกาะพีพีถึงกับต้องเชิญทุกศาสนาไปทำพิธีกันเลยช่วงนั้นเรื่องแบบนี้กับคนรู้จักมาเล่าเพียบเลย  (ผมคนกระบี่)

ออฟไลน์ Nut_K

ส่วนเรื่องที่ผมเจอมากับตัวคือตอนที่ผมยังเรียนอยู่ที่มหาวิทยาลัยแห่งนี้

สถานที่ที่ผมเจอคือ ในห้องนอนผมเองครับ ( ในห้องมีกัน 4 คน )

ในหอจะเป็นเตียง 2 ชั้น 2 เตียง

ผมกับเพื่อนอีกคนนอนเตียงชั้นล่าง เพื่อนผมอีก 2 คนนอนชั้นบน

วันที่เกิดเหตุ คือ เพื่อนที่นอนเตียงชั้นบนคนนึงกลับกรุงเทพ

ก็เหลือผมกับเพื่อนอีก 2 คน ซึ่งนั่งกันอยู่ที่เตียงชั้นล่าง

แต่อยู่ดีๆก็ได้ยินเสียงคนนอนกรนมาจากเตียงชั้นบน

ผมกับเพื่อนก็มองหน้ากัน ( ในใจทุกคนรู้แล้วว่าใช่แล้วล่ะ เพราะเคยเจอมาตอนอยู่ที่หอเดิมด้วย )

เท่านั้นหล่ะครับ ทุกคนนอนกันทันทีเลย

งดทำกิจกรรมทุกอย่างที่ทำอยู่เลย

นอกจากนี้ในห้องนอนของผมก็เจอเส้นผมยาวๆด้วยอะครับ

ทั้งๆที่ที่ห้องผมและห้องรุ่นพี่ข้างๆไม่มีใครผมยาวเลย แถมห้องของผมก็อยู่ชั้นบนสุดของหอแล้วด้วย

--------------------------------------------

อีกเรื่องนึงก็เกิดขึ้นที่หอเดิม คือห้องผมจะอยู่ติดบันได

ถ้ามีใครเดินขึ้นบันไดมาก็เห็นเลยว่าห้องผมมีคนอยู่รึเปล่า

และห้องผมจะหันตู้เสื้อผ้าเข้าหากัน

เหตุที่เกิดคือเพื่อนผมกำลังเดินขึ้นมาและก็ดันเหลือบไปเห็นขาคนเดินเข้าไปในซอกระหว่างของตู้เสื้อผ้า

ซึ่ง ณ เวลานั้นไม่มีใครอยู่ในห้องเลย

ผมกับเพือนอีก 2 คนยังอยู่บ้านที่กรุงเทพ

และยังได้ยินเสียงคนนอนกรนจากเตียงชั้นบน และเพื่อนเห็นตอนกลางคืนอีกด้วย

จึงไปถามกับรุ่นพี่จึงได้คำตอบว่าที่หอนี้มีอยู่ห้องนึงถูกปิดตายมานานเพราะมีรุ่นพี่ผู้หญิงผูกคอตายในห้อง

และเพิ่งมาเปิดครั้งแรกตอนปีที่ผมเข้าเรียน

เพราะผมไปถามเพื่อนห้องอื่นก็ได้คำตอบว่าไม่มเคยเจออะไรเลย

ผมกับเพื่อนจึงคุยกันว่าน่าจะเป็นห้องที่พวกผมอยู่กันชัวร์

หลังจากเหตุการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นผมกับเพื่อนก็ได้ทำเรื่องย้ายหอไปยังอีกหอนึง

ใครจะไปคิดล่ะครับว่าขนาดย้ายไปหออีกหอนึงแล้วยังจะเจอเหตุการณ์แบบที่พิมพ์ตอนต้นของกระทู้นี้

แต่ในใจก็คิดอยู่นะครับว่า พี่เขาอาจจะเป็นห่วงเลยตามมาดูแลที่หอนี้

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ของผมเจอครั้งแรกตอนเด็กๆเลยครับ

บ้านเก่าผมอยู่ พระโขนง อยู่หลังวัดมหาบุศย์ คงจะพอเดาออกนะครับว่าผมเจอกับอะไร

บ้านเป็นตึกแถว มีป่าอยู่หน้าบ้าน กั้นระหว่างบ้านและวัด

ผมก็จำไม่ได้หรอกว่าไปลบหลู่อะไรท่านไว้

แต่ที่ผมจำไม่ลืมก็คือ คืนที่ผมได้เจอ

ห้องนอนบ้านเก่า เป็นแบบห้องใหญ่นอนรวมกันทั้งหมด พ่อแม่ผมนอนเตียง ผมและน้องๆนอนพื้นรอบเตียง น้องๆผมนอนขนาบข้างซ้ายและขวาของเตียง ผมนอนปลายเตียง เท้าหันชี้ประตูทางเข้า

ผมและน้องๆหลับพร้อมกัน แต่แล้วอยู่ๆผมก็สะดุ้งตื่นขึ้นมา เหมือนมีคนมาปลุก และปกติจังหวะแรกที่ลืมตาขึ้นมาก็จะต้องมองเห็นเพดานสีขาว

แต่ ปล่าวเลย สิ่งที่ผมเห็นคือ หญิงสาวสวย ผมยาว นุ่งสไบสีเขียว และ ยืนห้อยหัวจากเพดานมองประสานตากับผมพอดีในจังหวะแรกที่ผมลืมตาตื่น

ผมได้แต่มองตาค้าง ขยับตัวไม่ได้ สายตาเธอดูแข็งกร้าว ไม่พอใจผมเป็นอันมาก

และแล้วเธอ ก็ได้ยืดมือลงมา บีบคอผม อย่างช้าๆ โดยที่ผมไม่สามารถขัดขืนอะไรได้

ผมทำได้แค่ ดิ้น ทุรนทุราย ทรมาน หายใจไม่ออก

และแล้ว แม่ผมได้เปิดประตูเข้ามาพอดี แม่บอกว่าเห็นผมนอนบีบคอตัวเองแน่น แล้วดิ้นทุรนทุราย แม่เลยรีบมาดึงมือผมออก

แล้วผมก็ ไม่ได้สติหลับยาวถึงเช้า

พอเช้าปุ๊ปผมรีบไปวัดมหาบุศย์ เพื่อทำบุญและขอโหสิกรรมต่อท่าน

แล้วชีวิตผมหลังจากมีประสบการณ์ครั้งแรกแล้ว ผมก็มักจะเห็นอะไรแว๊บๆ แบบนี้บ่อยมาก แต่สิ่งที่แว๊บๆนี้แหละ ช่วยผมรอดตายมาหลายต่อหลายครั้งแล้ว

ทุกวันนี้ผมกลัวเพลงกล่อมเด็กครับ ขนลุกทุกครั้งที่ได้ยิน ขนาดนอนหลับไป แล้วทีวีเปิดมีเสียงเพลงแนวนี้ ผมจะตกใจตื่นพร้อมเหงื่อท่วมตัวทุกครั้งเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Ruksadindan

บรึ๋ยย อ่านแต่ละท่านแล้วสยองครับ
สำหรับผม ไปเขาชนไก่ ก็ไม่เจออะไรครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
แง๊...ไม่น่าเปิดเข้ามาดูอีกรอบตอนนี้เลย
แล้วผมจะนอนหลับมั๊ยเนี่ย ปวดฉี่ตอนกลางคืนจะทำไงอ่ะ
แย่ละ ๆ  :'(
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
ขอเล่าบ้างครับ

เป็นเรื่องที่พวกเพื่อนๆพี่ผมเล่าต่อๆกันมาตอนที่เป็นแอร์ JAL เป็นเรื่องที่ดังมาก ติดท๊อป 5 เลย
คือ เวลาบินไปที่ญี่ปุ่นเขาจะให้แอร์นอนที่โรงแรม แล้วมีโรงแรมอยู่ที่นึงเป็นโรงแรมเก่ามากๆขึ้นชื่อเรื่องผีดุ เด็ก JAL ทุกคนจะรู้จักเป็นอย่างดี พี่ผมบอกว่าบรรยากาศที่นั่นเหมาะกับการถ่ายทำหนังผีมาก โรงแรมเก่าๆโทรมๆของในห้องมีอายุมากทุกชิ้นไม่มีชิ้นไหนเป็นของใหม่เลย แถมละแวกนั้นมีสุสานด้วย ภายในโรงแรมจากทางเดินจะมีทางเข้าห้อง เป็นช่องแคบๆพอดีตัวคนเดิน ตรงเข้าไปถึงประตูห้อง ทางยาวประมาณเกือบ  10 เมตร และมีไฟอยู่ดวงเดียวที่หน้าประตูห้อง (จากทางเดินหลักไปถึงหน้าประตูห้อง...มืด)

เข้าเรื่องกันเลย ปกติบริษัทเขาจะให้พักกันห้องละคนทุกที่ แต่ด้วยความน่ากลัวของโรงแรมผีดุนี้ แอร์ 2 คนเลยมานอนอยู่ห้องเดียวกัน
ตกกลางคืน มีเสียงเคาะประตูห้อง คนนึงเดินไปดู เปิดประตูมา บอกไม่เห็นมีใครเลย ...แต่อีกคนที่นั่งอยู่ในห้องเห็นผู้หญิงยืนอยู่หน้าห้อง! ก็ปิดประตูไปไม่ได้พูดอะไร
แล้วก็มีเสียงเคาะประตูอีก คนเดิมก็เดินไปเปิดประตูอีก ไม่เห็นใครเหมือนเดิม ..แต่อีกคนที่อยู่ในห้อง เห็นคุณผู้หญิงที่เคยมีชีวิตเดินเข้ามาในห้องเลยยยย!!!
จับไข้หัวโกร๋นเลยครับ ต้องส่งตัวกลับประเทศไทยทันที หลังจากนั้นคงลาออกจากงานไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2010, 01:29:00 โดย GZaar »
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ BMTA

ผมเจอที่ทำงานเลย คนที่ทำงานก็เจอเรื่องเหมือนกันหลายคน

ทุกวันนี้ก็ยังทำงานที่นั่นอยู่

แต่ชินกันแล้ว ต่างฝ่ายต่างอยู่ไม่รบกวนกันครับ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ roj

• Jr. Member
  • **
บ้านเก่าผม ก่อนย้ายบ้านใหม่
ประมาณ 10 กว่าปีมาแล้ว ตอนซื้อ เป็นทาวเฮ้าส์สร้างใหม่
ผมย้ายเข้ามาอยู่เป็นหลังแรกๆ ข้างบ้านก็ยังไม่ย้ายมาอยู่แบบว่าโดดเดี่ยว
แรกก็ไม่มีอะไร หลังอยู่ไปได้สักปี จะได้ยินเสียง ตึง ดังพอควรออกมาจากเสา (เสาติดกับกำแพง) เหมือนมีคนเอาค้อนใหญ่ๆ ทุบกำแพง
ดังทุกๆ 1 ชั่วโมงเป๊ะ เฉพาะตอน 4 ทุ่มเป็นต้นไป ผมถึงกับนั่งเฝ้าจับเวลากันเลย เสียงนี้ได้ยินกันทุกคน (แต่ลูกๆ ผมยังเล็ก 3 ขวบ ยังไม่รู้เดียงสาเลย)
ไม่ค่อยติดใจเสียง เพราะคิดว่าน่าจะเป็นการหดตัวขยายตัวของวัตถุ ที่อยู่ภายในเสา หรือท่อน้ำต่างๆ ในนั้น
ต่อมาเพื่อบ้านย้ายเข้ามาอยู่...ก็สนิทกันดี แต่มักไม่ค่อยอยู่บ้านตอนกลางคืน เนื่องจากเพื่อนบ้านต้องกลับไปเฝ้าบ้านเก่าเขา
เราก็ฝากฝังบ้านซึ่งกันและกันให้ช่วยดูแล
หลังๆ มักจะได้ยินเสียง ลากโต๊ะ ลากตู้ เสียงลั่นดังเอี๊ยดอาดยาวๆ ดังชัดเจนมาจากข้างบ้านติดกัน
บางวันคิดว่าเป็นขโมยก็ไปส่องดู แต่ไม่มีใครอยู่เลย บ้านปิดเงียบเชียบ
เคยถามเพื่อนว่าได้ยินเสียงเหมือนกันหรือไม่ เพื่อนก็บอกว่าได้ยิน และคิดว่าบ้านผมเคลื่อนย้ายเฟอร์นิเจอร์ ตอนดึกๆ
เสียงลากโต๊ะ ตู้เตียงนี้ ไม่ดังทุกวันเหมือนกับเสียง ตอกในเสา แต่ที่สังเกตุจะดังบ่อยในวันพระ หรือวันสำคัญๆ ทางศาสนา
อยู่ๆ ไปก็ชินกับเสียงไปเอง ทั้งผมทั้งเพื่อนบ้านไม่มีใครพูดอะไรเรื่องนี้ซะเท่าไร
จะได้ยินเสียงตอกฝาในเสา เสียงลากโต๊ะ ตู้เตียง ก็รู้สึกเฉยๆ เพราะยังไงก็ต้องอยู่บ้านหลังนี้กันต่อไป
จนกระทั่งได้มีโอกาส ไปรู้จักคนทรง เขาดูให้แล้วบอกว่า บริเวณบ้านที่สร้างนี้เคยเกิดการฆ่ากันตาย วิญญาณ ไม่สงบ เขาขอให้ทำบุญให้
ผมก็ทำบุญเลี้ยงพระให้ และสอบถามกับคนที่อยู่ในโครงการ ที่ยังอยู่แถวๆนั้น
ก็รู้ว่า คนงาน (ต่างด้าว) ที่จ้างมาสร้างบ้านทะเลาะกัน แล้วเกิดลงไม้ลงมือ ทิ้งศพไว้ใต้ตินบริเวณแถวๆบ้านผม ตั้งแต่เริ่มทำโครงการบ้านใหม่ๆ

หลังจากทำบุญแล้ว ผมไม่ได้ยินเสียงต่างๆ อีกเลย จนกระทั่งย้ายบ้านใหม่

ออฟไลน์ superrong

• Newbie
  • *
เรื่องของผมมีอยู่ว่า ตอนทำงานที่ทำงานเก่าแถวแปดริ้ว นั่งทำงานอยู่ในอาคารโรงงาน ในส่วนสำนักงานมีด้วยกันสองชั้น ผมนั่งทำงานอยู่ชั้นล่างคนเดียวเวลาประมาณ 5 ทุ่มกว่า ได้ยินเสียงปิดประตูดังมาก ซึ่งเป็นประตูห้องน้ำ อยู่ใกล้ ๆ ห้องที่ผมทำงาน และได้ตรวจสอบดูพบประตูห้องน้ำเปิดออก โดยที่ในอาคารกระแสลมไม่สามารถเข้ามาได้ ว่าแล้วผมก็รีบกลับห้องพักทันที เช้ามาเลยมาเล่าให้พี่ในสำนักงานฟัง เค้าบอกว่าเจ้าที่คงมาทักทายเพราะว่ามีคนพบหลายคนแล้ว ตั้งแต่นั้นผมก็ไม่เคยนั่งทำงานเกินสามทุ่มเลย....