ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ Suzuki นำรถรุ่นไหนมาประกอบ/ขายในไทยบ้าง(นอกจาก Swift)  (อ่าน 11506 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ผมอยากให้นำรถ suzuki jimny มาเป็น Eco car ขายในบ้านเรา วางเครื่อง 660 CC 3 สูบ turbo ออโต้ ขับ 2 หรือ 4 ก็ได้
ขายราคาไม่เกิน 5 แสนบาท
spec เครื่อง
http://rodpom.com/suzuki-jimny-30179
http://www.grandprixgroup.com/new/magazine/offroad/detail.asp?Detail_Id=6543&Column_Name=Special%20Test

แล้วท่านอื่น ๆ อยากให้นำรุ่นไหนมาขายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:34:46 โดย GreenG »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
WagonR ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
เอามาทุกรุ่นเลยครับ ย้ายฐานการผลิตจากญี่ปุ่นมาซะ
ผลิตที่นี้ทุกรุ่น แล้วส่งขายกลับประเทศญี่ปุ่นเอา
แต่อาจจะไม่ต้องทำถึงขนาดนั้นก็ได้ครับ  อิอิอิ

Suzuki ถ้าเอาจริงเอาจังแล้วเป็นแบรนด์ที่เข้มแข็งมากๆ
แบรนด์นึงเลยนะครับ ดูอย่างที่เค้าทำได้ในตลาดอินเดีย
แล้วเทพมากๆ เลย

ถ้าจะมีอีกรุ่นนึงมา นอกเหนือจาก SX-4 แล้ว ขอให้
Alto มาเป็น eco car เถอะ ชอบมากๆ เลย รถอะไรน่ารัก
สุดยอด แถม design language ยังเป็นอะไรที่เป็น Suzuki
ยุคใหม่แล้ว ถ้ามานี่ ขอให้ น้องแพ๊ทเป็น presenter โคตรน่ารัก
น่าเอ็นดูเลย โหะโหะโหะ ฝ่ายชายขอเป็นเก้า จุรายุ แล้วกัน

ของดีของ Suzuki ที่จะมาเป็น Eco car ไม่จำเป็นต้องเป็นรถขนาด
Suzuki Swift เลย ของดีเค้ามีมากมาย ดูจากภายนอกภายใน ผมว่าสู้ March ได้ ถึงแม้
ว่า Alto จะเป็นรถที่เล็กกว่า ผมเชียร์ Alto นี่แหล่ะ เป็น eco car ย้ายฐานมาจากญี่ปุ่น
แล้วก็ผลิตขายในไทยกับส่งกลับญี่ปุ่นเลย แบบนี้ ถูกใจมากมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:29:17 โดย ned »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เหมือน Alto ญี่ปุ่นจะเล็กกว่า Alto ของตลาดโลกนะครับ

เหมือน Alto ญี่ปุ่นจะเล็กกว่า Alto ของตลาดโลกนะครับ

เออ จริงสินะครับ แบบนี้ ก็ไม่ได้ย้ายมาจากญี่ปุ่นแล้วสิ
เพราะดูแล้วเหมือนคนล่ะรุ่น คนซะไซส์ กันซะขนาดนั้น แต่
Alto เวอร์ชั่นตลาดโลก ในรูปดูดีมีสเน่ห์จริงๆ นะครับ อยากให้
มันมาจังเลย ถึงมาผลิตที่นี้แล้วไม่ได้ส่งกลับญี่ปุ่น ก็ยังมีตลาด
asean รองรับ ก็น่าจะขายได้ปีละเกิน 100,000 คัน ได้ไม่ยากนัก
นะครับ

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
swift ใหม่ เป็นอีโคคาร์ก็ดีครับ ผมอยากได้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ๊ากกกกก น้องเก้าๆๆๆๆๆๆๆๆ

เซฟฟๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ joufo

The Great Way form A to B

สโลแกนโฆษณา Alto ที่อังกฤษครับ
(ถ้าใครอ่าน Top Gear UK บ่อยๆ คงเจอ)
(ผมไปยืนอ่านฟรีบ่อยครับ  ;D )

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member

เซฟฟๆๆๆๆๆๆๆ
.
.
.
.5555....เข้ามาฮา พี่อย่างเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ SP

suzuki jimmy เห็นด้วยครับ เอาเข้ามาเป็น sub-compact suv ก็น่าจะขายได้ แต่มันจะขายได้เหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2010, 20:00:01 โดย sp »

ออฟไลน์ FyGI

Wagon R กับ SX-4 5 ประตูตัวยกสูง

เซฟฟๆๆๆๆๆๆๆ

น้องเค้ามาแรงแซงโค้งจริงๆ อิอิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เปล่า คือ..ว่าจะเข้ามาตอบแหละว่า นั่งทำบทความ First Impression SX4 ให้อ่านกันอยู่

แต่เจอน้องเก้า ไปปุ๊บ ชะงักเลย..เด็กอะไร น่ารักชะมัด  แฮ่ๆๆๆ

ออฟไลน์ NongpechTanawat

• Newbie
  • *
  • อายุ 13 สนใจเรื่องรถและมือถือแอนดรอยด์
    • Facebook ส่วนตัวครับ
เอามาทุกรุ่นเลยครับ ย้ายฐานการผลิตจากญี่ปุ่นมาซะ
ผลิตที่นี้ทุกรุ่น แล้วส่งขายกลับประเทศญี่ปุ่นเอา
แต่อาจจะไม่ต้องทำถึงขนาดนั้นก็ได้ครับ  อิอิอิ

Suzuki ถ้าเอาจริงเอาจังแล้วเป็นแบรนด์ที่เข้มแข็งมากๆ
แบรนด์นึงเลยนะครับ ดูอย่างที่เค้าทำได้ในตลาดอินเดีย
แล้วเทพมากๆ เลย

ถ้าจะมีอีกรุ่นนึงมา นอกเหนือจาก SX-4 แล้ว ขอให้
Alto มาเป็น eco car เถอะ ชอบมากๆ เลย รถอะไรน่ารัก
สุดยอด แถม design language ยังเป็นอะไรที่เป็น Suzuki
ยุคใหม่แล้ว ถ้ามานี่ ขอให้ น้องแพ๊ทเป็น presenter โคตรน่ารัก
น่าเอ็นดูเลย โหะโหะโหะ ฝ่ายชายขอเป็นเก้า จุรายุ แล้วกัน

ของดีของ Suzuki ที่จะมาเป็น Eco car ไม่จำเป็นต้องเป็นรถขนาด
Suzuki Swift เลย ของดีเค้ามีมากมาย ดูจากภายนอกภายใน ผมว่าสู้ March ได้ ถึงแม้
ว่า Alto จะเป็นรถที่เล็กกว่า ผมเชียร์ Alto นี่แหล่ะ เป็น eco car ย้ายฐานมาจากญี่ปุ่น
แล้วก็ผลิตขายในไทยกับส่งกลับญี่ปุ่นเลย แบบนี้ ถูกใจมากมาย
พี่เน็ดครับ ผมก็สนับสนุนนะครับ
แต่เห็นเซลล์ Suzuki เชียงใหม่บอกว่าไม่ใช่ Alto ที่จะมาทำ Eco Car น่ะครับ
แต่ถ้ามาขาย ก็เป็นไปได้สูงที่จะยัดเครื่อง 1.5 ของ Swift มากกว่าอ่ะครับ (อันนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับ)
ผมว่าถ้าแบ่งขาย 3 เกรดไปเลยก็ดีนะครับ
GLX ใส่ล้อแบบมาตรฐานโลกตามรูปพี่เน็ดครับ
GL,GA ล้อแบบอินเดีย ตามรูปครับ
ถ้ามาขาย และรีบๆ ตั้งศูนย์ที่ลำปางเร็วๆ ผมกอยากจะอุดหนุนครับ
รอ Alto อยู่นะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Kizashi แล้วขายไม่เกิน 1 ล้าน (พอๆ กับราคาขาย Sonata)

อีกอันก็ Jimny ครับ แต่ขอเครื่อง 4 สูบสัก 1200-1300 นะ ถ้าไม่เกิน 5.5 แสน น่าสน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ totoman

• Newbie
  • *
alto ครับ

ตัวจริงน่ารักมากๆๆ

เเฟนผมยังอยากได้เลย