ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเจอแบบนี้กับคุณๆจะทำไง ในกรณีที่คุณไม่ได้ทำจริงๆ  (อ่าน 4286 ครั้ง)

ออฟไลน์ 007

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตติดน้อง2
พอดีอ่านในไทยมารค์มาเจออันนี้
http://bbznet.pukpik.com/scripts2/view.php?user=clubsdmax&board=1&id=92196&c=1&order=numtopic
ในกรณีที่คุณเป็นประชาชนตาดำๆคนหนึ่ง ลบได้นะครับถ้าไม่เหมาะสมหรือไม่มีมูลความจริง

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
ขอบคุณมากครับ ต้องระวังๆ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
เหมือนจะเคยอ่านแล้ว

ปกติผมเป็นคนที่เวลาเติมน้ำมันจะต้องลงมาเดินสำรวจรถอยู่ละ

หลังจากรู้เรื่องนี้ก็หลอนไปนานเลยครับ เด็กปั้มเติมน้ำมัน ก็ต้องไปยืนจ้องๆไอ่ตรงฝาถังนี่แหละ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
เรื่องแบบนี้ เตือนกันไว้ก็ดีครับ .... เวลาเดินทางจะได้ระวังกัน .....

โดยส่วนตัวผมเชื่อนะครับเรื่องนี้ ..... เพราะว่า ผมเดินทางลงจากเหนือเข้ากรุงเทพทีไร ....จะเจอด่านแถวอุตรดิตถ์และ พิจิตร .... รถผมขนของมากมายเต็มท้าย ไม่เคยโดนเรียกค้นเลย .... เคยสังเกตุหลายที เหมือนตำรวจจะคอยมองหารถเป้าหมายอยู่ ประมาณว่า สีรถไม่ใช่ รุ่นไม่ใช่ ทะเบียนไม่ใช่มันก็ไม่มองอะ ....

บางที เคยเห็นรถเก๋ง ขับมาคนเดียว ฟิมล์ในรถใสแจ็ว ยังโดนเรียก แบบนี้น่าสงใสครับ ...... 

ออฟไลน์ i-din

จิงหรือไม่จริงก็ไม่รุ้นะ แต่ระวังไว้ก็ดีนะ โดยเฉพาะไปไหนมาไหนคนเดียวอ่ะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
น่ากลัวมากครับ
อันตรายรอบด้านจริงๆสมัยนี้

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
สังคมเดี๋ยวนี้เสื่อมลงทุกทีๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Newhang

ต้องระวังจริงๆ น่ากลัวมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไอ้พวกนี้ น่ากลัวกว่าผี น่ากลัวกว่าโจรอีกครับ เสี่ยงตายได้ง่ายๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

พ่อเพื่อนเคยโดนครับ แต่แกเป็นตำรวจเหมือนกัน  สรุปแกยอมขึ้นศาล  ไอพวกเลวนั่นโดนทั้งโรงพักเลย  แต่มันยัดตอนค้นนะไม่ใช่แบบนี้  โรงพักทางภาคตะวันตก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 6162002

ผมเชื่อว่ามันมีจริงๆนะ แต่ยังคิดไม่ออกเหมือนกันว่าจะทำไง เอิ๊ก

ออฟไลน์ nutmos

อย่าว่าแต่อยู่เหนือเลยครับ เดี๋ยวอีกสักพัก ถ้าไม่ดัดสันดานพวกตะกวดสีกากีพวกนี้ อีกสักพักก็คงลามไปทั่วประเทศแล้วครับ
แต่ดีที่รถผมเติมแก๊ส (น้ำมันก็เติม แต่นานๆ ที) และตอนเติมก็ต้องคอยดูด้วยครับ และดูราคาด้วย เดี๋ยวโก่งเราอีก
และเวลาเติมน้ำมัน อย่าจ้องดูแต่ถังน้ำมัน ให้ดูราคา และตอนให้บัตรเครดิตก็ต้องตามไปดูด้วย (อย่าลืมปิดฝาถังน้ำมันก่อนล่ะ)
ถ้าราคาไม่ตรงกับหัวจ่ายก็อย่าไปเซ็นต์ และอยากให้ระวังพวกเด็กปั๊ม ที่มันจะเอาบัตรเครดิตเราไปขายให้พวกปลอมบัตร
แล้วพวกนั้นจะแสกนรหัสบัตร และกดเงินหมดเลย

ออฟไลน์ jones

โจรในคราบตะกวด  >:(
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

พ่อเพื่อนเคยโดนครับ แต่แกเป็นตำรวจเหมือนกัน  สรุปแกยอมขึ้นศาล  ไอพวกเลวนั่นโดนทั้งโรงพักเลย  แต่มันยัดตอนค้นนะไม่ใช่แบบนี้  โรงพักทางภาคตะวันตก
สมครับ

ออฟไลน์ GivesZa

ไม่ว่าจะอย่างไรก็ตาม อย่ากลัวครับ ความจริง มีอยุ่ในโลกเสมอ

ในกรณีดังกล่าว อย่าเซน หรือ ยอมรับใดใดทั้งสิ้น อย่างที่ ผู้เสียหายได้ถ่ายวิดิโอไว้เป็นหลักฐาน ถูกต้องแล้วครับ

แตุ่้้ถ้าใครไม่มีความพร้อมในอุปกรณ์ อย่ากลัวครับ มีมือถือกดอัดเสียง อัดภาพ ถ้าไม่มี อย่าเซน อย่ายอมรับ พยายามติดต่อคนรอบข้างให้ได้

แจ้งที่อยู่ สถานะให้คนอื่นทราบว่าเราอยู่ที่ไหน โดนอะไร การติดต่อผ่านโทรศัพท์ เครือข่ายจะบันทึกคำพูดของคุณเสมอ คุณสามารถขอเรียกฟังย้อนหลังได้

อย่ากลัวครับ ถ้าคุณไม่ผิด และก็อย่ากลัวที่จะต้องขึ้นศาล ถ้าคณคิดว่ากลัวเสียเวลา กลัวนั้นกลัวนี่ นั้นไม่ใช่วิถีทางของประชาธิปไตยครับ

การพิสูจน์ มีหลายอย่าง
1.ประวัติของเรา เราสามารถ สืบประวัติตนเองว่าเป็นคนเช่นใด มีรายได้ มีการงานที่มั่งคง มิจำเป็นต้องทำอะไรที่ผิดกฏหมาย
2.ไม่มีปัญหาทางด้านการเงิน และเกี่ยวข้องกับยาเสพติดมาก่อน
3.พิสูจน์สถานที่ครั้งสุดท้าย หรือกิจกรรมทั่วๆไปแต่หละวันได้ โดยมีหลักฐานชัดเจน

ถ้าคุณสามารถพิสูจน์อย่างที่ผมบอกได้ ตำรวจ โดนฐานหมิ่นประมาท และโดนฐานละเมิดแน่นอนครับ ได้ทั้งเงิน ทั้งหน้า และทำให้ตำรวจไทย ไม่กล้าไปทำกับคนอื่นแน่นอน

ปล.ผมเขียนที่ผมอยากเขียนไม่หมดอ่ะ 555+ ขี้เกียจซะแล้ว

ออฟไลน์ best

น่ากลัวมากๆครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

แจ้งที่อยู่ สถานะให้คนอื่นทราบว่าเราอยู่ที่ไหน โดนอะไร การติดต่อผ่านโทรศัพท์ เครือข่ายจะบันทึกคำพูดของคุณเสมอ คุณสามารถขอเรียกฟังย้อนหลังได้

จริงแค่ไหนครับที่เขาบันทึกไว้หมด

ออฟไลน์ 6162002

บันทึกด้วยหรอครับ ผมเคยแต่ ตอนโทรไปคอลเซนเตอร์ มันจะพูดว่า
"บริษัทอาจบันทึกการสนทนานี้" อะไรทำนองนั้น แปลว่าปกติ ไม่น่าจะบันทึกไม่ใช่เหรอครับ มันละเมิดสิทธิส่วนบุคคลเปล่าหว่า