ผู้เขียน หัวข้อ: // พอดีเพิ่งมาเห็นกระทู้ คุณ jaesz หนะครับ //  (อ่าน 3628 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// พอดีเพิ่งมาเห็นกระทู้ คุณ jaesz หนะครับ //
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 16:40:14 »
เอ่อ...

แม้ว่าจะทายเล่นกันในนั้น แต่ผมเอง ก็ไม่สบายใจหนะครับ
พอดีเพิ่งเข้ามาเห็น เพราะก่อนหน้านี้ไม่ได้เข้ากระทู้นั้นเลย

อันที่จริง มันเป็นการไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่หนะครับ ที่เอาซากรถของคันที่เกิดเหตุ
หรือ เอาเศษซากจากความผิดพลาดในชีวิตของคนอื่นๆ มาทายกันในลักษณะนี้

งานนี้ ใจเขาใจเราง่ายๆครับ
ถ้าหากว่า เราเกิด ขับรถไปชนใคร รถพัง และเพื่อนเรา หรือญาติพี่น้องเรา เกิดเสียชีวิตขึ้นมา
แล้วมีใครก็ตาม ถ่ายภาพเอาไว้ แล้วนำมาโพสต์กันเล่นๆ ในลักษณะนี้ ผมเชื่อว่า เราในฐานะเจ้าของรถ
ก็คงรู้สึกเสียใจ และยิ่งแย่ อีกทั้ง แค่อุบัติเหตุแต่ละครั้ง มันสร้างตราบาปติดตัวผู้ร่วมเหตุการณ์
กันมากพอแล้วหนะครับ ดังนั้น เราอย่าไปซ้ำเติมอะไร ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เช่นนี้กันอีกเลย
น่าจะดีกว่าหนะครับ

ต้องขอโทษคุณ jaesz ด้วย ที่อาจจะต้องขออนุญาต พักกระทู้เอาไว้ เพียงเท่านั้น เพราถ้าปล่อยเอาไว้มากกว่านี้
เกรงว่า จะก่อให้เกิดความขัดแย้ง และความไม่สบายใจกันมากกว่านี้หนะครับ ต้องขอโทษด้วยจริงๆ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: // พอดีเพิ่งมาเห็นกระทู้ คุณ jaesz หนะครับ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 16:53:59 »
รับทราบครับ ผมเองก็ไปตอบด้วย อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: // พอดีเพิ่งมาเห็นกระทู้ คุณ jaesz หนะครับ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 21:35:24 »
เป็นอีกคนที่ไม่ทันได้เข้าไปดู แล้วก็แล้วไปเถอะนะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 22:16:24 »
จริงด้วยครับ รู้สึกเสียใจขึ้นมาเลย เพราะผมก็ตอบไปสามข้อ
ต้องขอโทษจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 22:29:19 »
เข้าใจความรู้สึกดีครับ ต้องขออภัยด้วยคน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 09:26:45 »
เปลี่ยนเป็นเอาผ้าคลุมรถแล้วให้ทายกันดีกว่านะครับ  ;D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 16:37:16 »
ขออภัยด้วยครับ ผมไม่ไ้ด้คิดถึงตรงนั้นจริง ๆ คุณJimmy ไม่น่าต้องมาขออภัยเลยครับ มาเตือนผมแท้ ๆ ผมก็ไม่ได้คิดอะไรจริง ๆ จน ตั้งคำถามไปห้าอันได้  พอมีคนมาต่อก็รู้สึกไม่ดีเหมือนกันครับ

เกริ่นให้คนที่ผ่านมาอ่าน ผมเอารูป ซากรถมาตั้งคำถาม ว่า รถยี่ห้ออะไร  คิด ๆไ ป ไม่สมควรอย่างยิ่งครับ

ขับรถปลอดภัยทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2010, 16:41:30 โดย jaesz »