ผู้เขียน หัวข้อ: หลุดอีก ภาพลายเส้น Nissan L02B อีโคคาร์ ใหญ่กว่า Latio (ภาพเหมือนที่คุณ ned ทำ)  (อ่าน 6629 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เอาล่ะนี่คือภาพลายเส้นหรือ Drawing คันจริงของ Nissan L02B แล้ว

ใครจะใส่สีตีไข่ยังไงก็เชิญ แล้วแต่อารมณ์ศิลป์ของท่าน

แต่ที่แน่ ๆ ตัวรถคันจริงเหมือนกับภาพตกแต่งที่สร้างบนพื้นฐาน Spyshot จากจีนที่ทำโดยเน็ดคุง 95%
ตามลิงค์นี้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=7720.0

หากใครอยากรู้ว่าใส่สีแล้วเป็นไงก็น่าจะดูภาพของคุณ ned ทำไว้ได้นะ

ส่วนนี่คือภาพ DWG คันจริงครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2056:--nissan-l02b--&catid=48:spyshot&Itemid=55

ออฟไลน์ 007

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตติดน้อง2
นิสสันกำลังขาขึ้น คันนี้น่าสนใจมาก ๆ  แต่จะได้โปรจองปีนี้(2554) ได้ปีหน้า(2555)

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
น่าสนใจมากๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Latio สูญพันธุ์ครับ

ออฟไลน์ lufi

• Jr. Member
  • **
มมมมมมัย....มันเหมือน วีออสตัวปัจจุบันนี่เลย ;D

ออฟไลน์ joufo

เห็นแล้ว เบรคโครงการซื้อ March ไว้ก่อนดีมั๊ยเนี่ย  ::)

ออฟไลน์ min

• Full Member

น่าสนใจมากๆ ครับ สำหรับเจ้าตัวนี้  แต่ผมมองข้าม Shot ไปถึงเจ้า L12F  แล้ว  มันต้องมีอะไรให้เราต้องตะลึง ไม่น้อยกว่า L02B แน่ๆ  น่าสนใจแหะ ........ 
หวังว่ากลางๆ ปีหน้า จะมีรายละเอียดคอมแพ็คตัวใหม่ ของนิสสัน ให้ชมกันนะครับคุณ  Homy   ^^

( Honda ลดขนาดตัวถัง  แต่ Nissan  ขยายตัวถัง  ชักมันหล่ะครับงานนี้  )

ออฟไลน์ best

ชอบครับ รอดูคันจริงด้วยความตื่นเต้น ;D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Paully

• Full Member
จะเอา Line ที่ไหนผลิต

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
เรื่อง เส้นสาย L02B นี่ โชคดีที่เห็นและเดาตรงรอยยับถูก กับข้อมูลที่สำคัญที่สุดก็คือความ
เห็นของคุณ Homy ที่ถูกต้องเที่ยงตรงและแม่นยำเป็นอย่างมากเลยครับ

ภาพหลุดพิมพ์เขียวตัวนี้ดีมากๆ เลยครับ ทำให้เราได้เห็นบั้นท้าย ที่เราไม่มีโอกาสได้เห็น
เลย จากภาพ spyshot ต่างๆ ซึ่ง รูปทรง รูปร่าง รูปแบบ สัดส่วน เท่าที่เห็น เดาว่าเป็นท้าย
รถที่สวยมากๆ คันนึงเลยครับ ตื่นเต้นๆ จนตัวสั่น และมีข้อสงสัยเหมือนหลายๆ ท่านเช่นกัน
ก็คือว่า Nissan จะจัดสรรกำลังการผลิตอย่างไรได้บ้าง เพราะนอกจาก การคาดการณ์ว่าน่าจะ
มี volume การสั่งซื้อที่มหาศาลแล้ว ยังต้องมีการจัดการกับยอด back order ที่ยังล้นหลาม
อยู่ในปัจจุบันด้วย ส่วนตัวเชียร์ให้ขยายโรงงาน หรือสร้างโรงงานอีกที่เลยเถอะครับ จะได้ช่วย
ขยายการจ้างงานให้แก่พี่น้องชาวไทย  ;D

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมมองไปมองมาแล้วด้านข้างช่วงหลังอะครับคล้าย accord ตัวปัจจุบันมากๆแต่ก็สวยนะครับ

ออฟไลน์ Lammerison

อย่างนี้ต้องรีบสอย TIIDA Latio แล้วซิครับ เนี่ย รุ่นที่จะมาแทน เค้าจะบวมออก ราคาก็คงบวมขึ้นไปหา altis/Civic/Mazda3/Cruze แหงๆ เอ๊ะหรือว่า ตัว L02B มันจะมาในอีกไม่นานนี้ ????

ออฟไลน์ kgb_spy

• Newbie
  • *
ขนาดตัวถังคงไม่ต่ำกว่า 4.4 เมตรแน่ๆ เพราะเป็น Global Model โดยใช้โมเดลจีนเป็นต้นแบบ
เคยลองเอา Part body ทั้งหมดมาวางรวมกันและวัดค่าออกมา ก็ 4.3 เมตรขึ้นแล้ว ยังไม่รวมกันชนหน้าหลัง
จากภาพ Drawing คิดว่าเหมือนแน่ๆ ใช่เลย ก็มี กระโปรงหน้า หลังคา Charecter line บริเวณไฟท้าย กระโปรงท้าย
มีความเป็นไปได้มากถึงมากที่สุด ที่จะมาเป็น Eco-car ส่วน L12F ภายในปีหน้า คิดว่าคงไม่ทัน แต่ถ้าปี 2012 ไม่แน่
อาจได้เห็นกัน ส่วน Tiida Latio ก็ตามที่ข่าวว่า มันไม่คุ้มเท่าไหร่ ก็เป็นบทเรียนที่ต้องเรียนรู้กันไป

ขนาดตัวถังคงไม่ต่ำกว่า 4.4 เมตรแน่ๆ เพราะเป็น Global Model โดยใช้โมเดลจีนเป็นต้นแบบ
เคยลองเอา Part body ทั้งหมดมาวางรวมกันและวัดค่าออกมา ก็ 4.3 เมตรขึ้นแล้ว ยังไม่รวมกันชนหน้าหลัง
จากภาพ Drawing คิดว่าเหมือนแน่ๆ ใช่เลย ก็มี กระโปรงหน้า หลังคา Charecter line บริเวณไฟท้าย กระโปรงท้าย
มีความเป็นไปได้มากถึงมากที่สุด ที่จะมาเป็น Eco-car ส่วน L12F ภายในปีหน้า คิดว่าคงไม่ทัน แต่ถ้าปี 2012 ไม่แน่
อาจได้เห็นกัน ส่วน Tiida Latio ก็ตามที่ข่าวว่า มันไม่คุ้มเท่าไหร่ ก็เป็นบทเรียนที่ต้องเรียนรู้กันไป

อ๊ะ สงสัยจะมาจาก inside อิอิ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ดูภูมิฐานจริงๆ ถือว่าสวยใช้ได้เลยนะครับ
คันก็ไม่เล็กซะด้วย

ออฟไลน์ Fly to dream

ตัวถังใหญ่กว่าเดิมแล้วน้ำหนักเพิ่มขึ้นมาแค่ 14กก  แบบนี้ไม่เปราะตายหรอ ??? ??? ???
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ตัวถังใหญ่กว่าเดิมแล้วน้ำหนักเพิ่มขึ้นมาแค่ 14กก  แบบนี้ไม่เปราะตายหรอ ??? ??? ???

Vios นี่ไม่เปราะกว่าหรอเพราะน้ำหนักเท่า Yaris เลย อิอิ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

Vios นี่ไม่เปราะกว่าหรอเพราะน้ำหนักเท่า Yaris เลย อิอิ

มันมีวิธีที่ขยายตัวถังแล้วความแข็งแรงเท่าเดิมได้โดยน้ำหนักไม่ขึ้นครับ ;P

อยู่ที่การออกแบบล้วนๆ ไม่ถือว่าแปลกครับ

เห็นแล้ว เบรคโครงการซื้อ March ไว้ก่อนดีมั๊ยเนี่ย  ::)

ผมเบรกตั้งแต่ผมเห็นข้อมูลครั้งแรกแล้วละครับ รถอะไรตัวใหญ่กว่า B-Segment แต่ราคา Eco car น่าสนจริงๆ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

;D ;D ;D วีออสอยู่ในฐานที่เข้าใจครับว่า..... ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เอ หรือกัดฟันขับรถเก่า ไปรอซื้อเจ้านี่ดีนา
JDM เท่านั้น จะครองโลก!