ผู้เขียน หัวข้อ: ดูเหมือนว่า โฆษณา Ford Fiesta จะแก้อีกรอบแล้วนะครับ  (อ่าน 6024 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
แก้รอบแรกเพิ่มเสียงพากย์ ว่าไงจ๊ะลูก

แต่เมื่อกี้ดูโฆษณาในทีวีดาวเทียมแล้ว เขาแก้ใหม่ทั้งหมดเลย

ไล่ตั้งแต่เพิ่มเสียงพากย์ สะดวกกับการเชื่อมต่อ Ford Fiesta ใหม่

แล้วตอนสุดท้ายก็ตัด ชาชักกับบะหมี่ที่เชียงใหม่ไปเลย

ไม่รู้ใครได้ดูหรือยัง

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: ดูเหมือนว่า โฆษณา Ford Fiesta จะแก้อีกรอบแล้วนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 14:18:38 »
ดูแล้วเจ้าค่ะ แต่จริงๆ อยากให้สร้างใหม่ไปเลยดีกว่านะเนี่ย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
Re: ดูเหมือนว่า โฆษณา Ford Fiesta จะแก้อีกรอบแล้วนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 14:43:30 »
ผมดูแล้วครับ ดูเหมือนจะขยายไปในทาง Voice Control มากกว่านะครับl
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 14:46:51 »
สร้างโฆษณาใหม่ไปเลยครับ
(แบบ Yaris)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Supermax

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 15:47:51 »
แต่ที่แน่ๆ ยังมี Dial คุณแม่  เห่อๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 15:48:07 »
ดูแล้วเหมือนกันครับ แต่ไม่แน่ใจว่า version ไหน
เพราะเป็นโฆษณาตัวเดิม ที่แก้หลายรอบ ผลตอบรับของ Fiesta ก็ออกมา
ใช้ได้ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะคุณลักษณะของตัวรถเอง หรือโฆษณา Voice control
ได้ถูกอกถูกใจ แต่ที่จริงเราๆ ท่านๆ ในนี้อยากเห็นตัวโฆษณา Ford Fiesta เป็น
Fiesta ตัว แรงพันธ์ดุ สมรรถนะเฉียบขาดมากกว่า คงต้องรอ version ถัดไป หุหุหุ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 16:32:31 »
คนจำโฆษณานี้ได้จาก dial คุณแม่นะครับ

ตอนนี้พูดถึง ford คนทั่วไปจะถาม  ไอ้รุ่นที่พูดได้รึเปล่า  55+

จะว่าไปก็ประสบความสำเร็จใช้ได้นะ  แต่คนละแนวกับที่เราอยากให้เป็น

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 16:57:02 »
คือผมว่าโฆษณามันก็ไม่ได้อะไรนะ เพราะจุดเด่นของรถมันอยู่ที่ระบบวอยท์จริงๆ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 17:17:28 »
คนจำโฆษณานี้ได้จาก dial คุณแม่นะครับ

ตอนนี้พูดถึง ford คนทั่วไปจะถาม  ไอ้รุ่นที่พูดได้รึเปล่า  55+

จะว่าไปก็ประสบความสำเร็จใช้ได้นะ  แต่คนละแนวกับที่เราอยากให้เป็น

จริงครับ คุยกะใครก็บอก Fiesta ที่พูดไำด้ใช่มั้ยๆ
แต่จริงๆ แล้วถ้าคนบ้ารถคงอยากให้ชูจุดเด่นด้านวิศวกรรมมากกว่า เพียงแต่โฆษณาไปคนที่ไม่รู้เรื่องรถก็คงไม่ค่อยสนใจ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 17:37:57 »
ผมดูแล้วครับ ดูเหมือนจะขยายไปในทาง Voice Control มากกว่านะครับl

นั่นละครับ จุดเด่นที่คนทั่วๆไปจะเข้าใจมากที่สุดแล้วละ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 17:48:20 »
ที่จริงถ้าจะสื่อถึง VCT จริงๆเอาของออสเตรเลียมาใช้ดีกว่า  เพราะถ่ายที่ไทยเหมือนกัน

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 18:06:42 »

นั่นละครับ จุดเด่นที่คนทั่วๆไปจะเข้าใจมากที่สุดแล้วละ
เห็นด้วยครับ รายละเอียดทางวิศวะ ถ้าบ้ารถจริง ไปอ่านในเว็บดีกว่า โฆษณาไม่กี่วิ หวังอะไรไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 22:41:08 »
ของออสเตรเลียเจิดดดดดมากที่สุด ดูดีมีคลาส โชว์จุดเด่น Voice Control เหมือนกัน
ทำไมต้องทำโฆษณาใหม่ด้วยเนี่ย ชาชักไม่ช่วยอะไร

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:23:06 »
ชอบๆ ของออสเตรเลีย ของไทยทำไมไม่ยอมทำให้ดีกว่านี้

ตั้งแต่Rangerละ TVCตอนที่มีผู้ชายวิ่งในป่าละ เคยมีคนถามว่า......."เค้าวิ่งหนีรถทำไม"........เข้าถึงยากจริงๆ

ออฟไลน์ hollow

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:00:13 »
รอดูซีดาน โฆษณาจะเป็นยังไงน้อ...

วันก่อนขับรถไปปากช่อง เจอ Fiesta ซีดาน 2 คัน ป้ายแดงวิ่งตามกันห่างๆ แถวๆหนองแคครับ

สวยดีเหมือนกัน   ;D

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 00:00:07 »
ของออสเตรียดีกว่าแฮะ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 00:44:23 »
ชอบของออสซี่ครับ สื่อได้ถูกเป้าหมายดี  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX