ผู้เขียน หัวข้อ: จะรับรถวันศุกร์นี้แล้วครับ ตรวจสอบอะไรบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วย city sv at(as)  (อ่าน 3519 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOMBAY

• Jr. Member
  • **
  • "HONDA FAMILY"
ตอนที่เราจะรับรถเราต้องตรวจสอบอะไรบ้าง แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
จริงๆเรื่องแบบนี้ เสิชกุเกิ้ล ที่มีคนโพสไว้เยอะอยู่แ้ล้วดีกว่าครับ จะได้อะไรเป็นประโยชน์และรวดเร็วกว่า เช่นอันนี้

http://bt-50.com/description.aspx?q_sec=1089234

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
เอาแบบที่ผมเน้นๆแล้วกันนะครับ

1.อย่าลืมตรวจของแถมให้ละเอียด (ต้องดูของจริงที่รถ ดูความปรานีตในการติดตั้ง และเอกสารรับประกันสินค้าให้ครบถ้วน) ตามที่ตกลงกันไว้ให้ครบถ้วน ก่อนเซนต์รับรถ และก่อนจ่ายเงินนะครับ

ผมเกือบพลาดมาแล้วครับ...โชคดีที่ระวังไว้ก่อน/color]

2.แล้วก็ดูเลขไมลล์ที่หน้าปัดว่าวิ่งไปกี่กมแล้ว ถ้าวิ่งเยอะอาจเป็นรถตัวทดลองขับ และลองให้เซลล์แกะกรองอากาศออกมาดูว่ามันเริ่มดำรึยัง ถ้าดำนี่ชัวร์เลย โดนย้อมแมว

3.ดูวันเดือนปีที่ผลิตที่สายเข็มขัดนิรภัย กับที่ล้อยาง ว่ามันเก่าเกินไปรึเปล่า

4.อ่านทุกอย่างให้ละเอียดก่อนจะเซนต์อะไรก็ตาม
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
งั้นถามกลับ ...

ถ้าดูแล้วของที่ตกลงไว้เช่นของแถม ไม่ครบ คุณจะทำใจไม่รับรถได้ไหมครับ ?????

ถ้าการที่คุณไม่รับรถ มันทำให้คุณต้องรอคันใหม่อีกเป็นเดือนๆ .....

HONDA มักจะให้ของแถมไม่ครบครับ(เซลบางคนนะ) เช่น บอกว่าจะใส่กันสาดให้ พอไปถึงกลับไม่ใส่ และบอกว่า ของหมด ให้มาใส่วันอื่น ... พอรับรถไป ก็ไม่ได้ใส่ จนเจ้าขอรถลืม พอถามก็บอก ของที่มีไม่ดี เดียวหาของแท้ให้ รอก่อน อันนี้เจอกับตัวครับรถเพื่อน วันรับรถผมก็ไปกับเค้า จนวันนี้ 4 ปีแล้ว กันสาดยังไม่ได้ใส่เลย

เล่าให้อ่านเฉยๆนะ .... อิอิ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
งั้นถามกลับ ...

ถ้าดูแล้วของที่ตกลงไว้เช่นของแถม ไม่ครบ คุณจะทำใจไม่รับรถได้ไหมครับ ?????

ถ้าการที่คุณไม่รับรถ มันทำให้คุณต้องรอคันใหม่อีกเป็นเดือนๆ .....

HONDA มักจะให้ของแถมไม่ครบครับ(เซลบางคนนะ) เช่น บอกว่าจะใส่กันสาดให้ พอไปถึงกลับไม่ใส่ และบอกว่า ของหมด ให้มาใส่วันอื่น ... พอรับรถไป ก็ไม่ได้ใส่ จนเจ้าขอรถลืม พอถามก็บอก ของที่มีไม่ดี เดียวหาของแท้ให้ รอก่อน อันนี้เจอกับตัวครับรถเพื่อน วันรับรถผมก็ไปกับเค้า จนวันนี้ 4 ปีแล้ว กันสาดยังไม่ได้ใส่เลย

เล่าให้อ่านเฉยๆนะ .... อิอิ

แนะนำอย่างนี้ครับ   ถ้าเจอเซลล์แย่ๆ แบบนั้น ผมแนะนำให้หักเงินเป็นส่วนลดเงินสดคืนมาให้เราครับเท่านั้นครับ  ห้ามรอ ห้ามผ่อนปรน โดยมีมูลค่าเท่ากับของแถม ที่ขาดไป หรือว่าไม่ตรง หรือเสียหาย อย่าไปหลงเชื่อคำพูดใดๆครับ  แล้วก็โวยวายดังๆ เสียงแข็งๆเลยครับ รับรองคุณจะได้เงินคืนมาแน่นอนครับ 

ปล.ผมทำมาแล้วได้ผลดีเลยครับ ได้มาเป็นcashเดี๋ยวนั้นเลยด้วย   เค้าคงอยากให้ผมเงียบเร็วๆนะครับ ไม่งั้นวันนั้นเขาคงขายรถไม่ได้แน่นอนถ้าผมยังไม่พอใจ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย