ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่า ฝ่ายขายของ VW ปิดวันอาทิตย์  (อ่าน 2176 ครั้ง)

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
เพิ่งรู้ว่า ฝ่ายขายของ VW ปิดวันอาทิตย์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 17:10:13 »
ดีนะที่โทรไปก่อน แต่กว่าจะรู้ว่าปิด ก็ทำเอาหงุดหงิดได้ที่เหมือนกัน
กระทู้ขอฝากไปถึงบ.ด้วยนะครับ เผื่อจะเอาไปปรับปรุง

ก่อนอื่นเลยผมไม่เครียดนะ ที่เค้าจะปิดวันไหน อะไรยังไง
แต่ถ้าคุณใช้ระบบอัตโนมัติแบบ พอโทรแล้วให้กดเลขไปแผนกไหนเนี่ย
กรุณาแจ้งให้ลูกค้าได้ทราบซักนิดเถอะว่า บ.คุณปิดทำการ

ไม่ใช่พอกด 1 ฝ่ายขายแล้ว ก็ทวนให้ฟังว่ากด 1
(ไม่แน่ใจว่าสาขาไหนระหว่างวิภาวดี กับรองเมือง แต่อีกที่จะให้กดเลขอื่น)
แล้วก็เงียบ ไม่มีอะไรตอบรับกลับมาเลย

ผมทำอย่างนี้อยู่ 2 สาขาตามที่บอก เงียบทั้งสองที่ รออยู่ครั้งละ 2 นาทีหลังจากกดเลข
ทำทั้งหมดสาขาละ 3 ครั้ง จนเป็นที่แน่ใจว่า มีปัญหา

ผมก็เลยลองสาขาที่ 3 รามอินทรา โทรไป มีคนรับเลย
ก็เลยสอบถามเกี่ยวกับ Golf Gti
เค้าก็ตอบว่า วันนี้ฝ่ายขายปิดครับ ไม่มีเจ้าหน้าที่ที่ทราบรายละเอียดครับ
ให้โทรใหม่วันจันทร์ครับ
ผมก็ อ้อ เข้าใจละ มิน่าโทรไปแต่ละที่เงียบหมด

ก็เลยอยากให้ช่วยปรับปรุงหน่อยเถอะ
บอกกันหน่อยเถอะ ถ้าจะใช้ระบบอัตโนมัติ
ผมว่า ไม่ยากหรอกถ้าจะทำ ตั้งเอาไว้เลย วันไหนปิดทำการ
จะให้ดีก็มีฝากข้อความให้โทรกลับด้วจเลย คุณจะได้ไม่เสียลูกค้า

อย่างบ.ขายทัวร์้เล็กๆเค้ายังมีเลย โทรนอกเวลาทำงานก็บอก
ขออภัยค่ะ ขณะนี้นอกเวลาทำการ กรุณาติดต่อกลับมาเวลานี้ๆๆ ก็ว่าไป

ทำเถอะครับ ไม่ขายไม่ว่าหรอก แต่แจ้งลูกค้าเค้าหน่อย
ไม่ใช่ให้ยืนเอามือถือจ่อหูอยู่ตั้งนาน
 แต่ที่จริงวัตอาทิตย์ลูกค้าน่าจะเยอะกว่าวันธรรมดานะ
ไม่น่าปิด น่าจะมีประจำซักคนก็ยังดี

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: เพิ่งรู้ว่า ฝ่ายขายของ VW ปิดวันอาทิตย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 17:37:04 »
ยตก  ทำใจนิดนึงครับ อิอิ  ยังไงก็ยินดีด้วยกับว่าที่เจ้าของ Golf GTi นะครับ ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BIMBO

• Newbie
  • *
Re: เพิ่งรู้ว่า ฝ่ายขายของ VW ปิดวันอาทิตย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 19:10:35 »
อย่าเพิ่งอารมณ์เสียตอนนี้เลยครับ .. ไว้คอยอารมณ์เสียตอนใช้รถไปแล้วประมาณ 5 ปี แล้วต้องซ่อมกับศูนย์ vw จะดีกว่าครับ

ส่วนตัวเหนื่อยมาเยอะแล้วครับกับบริษัทนี้  แม้รถจะดีจริงอะไรจริง ยิ่งตอนนี้้ผ่อนไม่มีดอกด้วย .. เสียดายครับ เสียดาย

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 19:58:09 »
ยังไม่ได้ตัดสินใจเลยครับ
ยังต้องฝ่าอีกหลายด่าน
อย่างว่าครับ บางครั้ง ต่อให้อยากขนาดไหน
ก็ต้องกลับมาคิดด้วยเหตุผลอยู่ดีครับ
ว่า รถซื้อมาเพื่อใช้งาน เพื่อความสะดวกสบายในการเดินทาง ไม่ใช่ภาระ
เพราะฉะนั้นตอนนี้ผมยังตอบไม่ได้ครับว่า คันนี้จะใช่หรือเปล่า

คุณ BIMBO ครับ อยากขอทราบประสบการณ์หน่อยครับ
เมื่อก่อนผมก็ใช้ Passat แต่นานแล้ว คงใช้ตัดสินใจไม่ได้
อยากทราบ ณ ปัจจุบันมากกว่า
ยิ่งถ้าใช้ Golf GTi ด้วยจะดีใจมากครับ

ถ้าไม่สะดวก ส่งเป็น PM มาก็ได้ครับ
ขอบคุณมากครับ