ผู้เขียน หัวข้อ: คันเร่งไฟฟ้าในรถโตโยต้ามันเริ่มมีในประเทศไทยเมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 3033 ครั้ง)

ออฟไลน์ thuang

• Jr. Member
  • **
มีราชโอการจากเบื้องบน ให้หารถมือสอง ของพี่โต หรือน้องฮอน - -* ภายใต้เงื่อนไขรถไม่เกินสามปี ราคาไม่เกินสามแสนกว่า ๆ
ไมเกรนขึ้นหัว กันเลยทีเดียว  8) ??? ??? ??? 8)
ตัวคนขับ ออกแนวไม่ปลื้มคันเร่งไฟฟ้าของโตโยต้าเอามาก ๆ เลยต้องมาถามหาความรู้ว่า เจ้าคันเร่งไฟฟ้าวิบากกรรมที่มำให้โตโยต้ารีคอลกระจายก่อนหน้านี้นั้น มันเริ่มมีในประเทศไทยตอนรุ่นไหน เมื่อไหร่

ชอยส์สี่ตัว ซิตี้/แจส/ยาริส/วิออส นี้ สำหรับการขับในเมืองเน้นนั่งหลังได้สบายขนของไม่เยอะ ที่สำคัญเอาเป็นเกียร์ออโตเท่านั้นนี่ ตัวเลือกไหนน่าสนใจที่สุดในสายตาท่าน ๆ อันนี้อยากฟังความเห็นพร้อมเหตุผลประกอบ มิต้องฟันธงแต่อย่างไร

ปูลม กำลังนั่งอ่านรีวิวสี่รุ่นนี้อย่างตาแฉะเลยทีเดียว
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Yaris หรือไม่ก็ Camry นั่นละครับ ที่ริ่มใช้ลิ้นไฟฟ้า

แต่อย่างไรก็ตาม ถ้าจะหารถมือสอง ที่ไม่ใช้คันเร่งไฟฟ้า Vios 2002-2006 คือรถที่ผมภูมิใจนำเสนอครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
คิดก่อนอ่านคำตอบของพี่จิม และก็เหมือนครับ คือโซลูน่าวีออส

keanetona

• บุคคลทั่วไป
CAMRY ACV30 ครับ ที่เป็นรุ่นเปิดซิง

อัลติส ZZE120 ยังใช้คันเร่งสาย

ถ้าคิดมาก ใส่กล่องหลอกได้ครับ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
เหมือนจะเป็น tiger D4D รุ่นแรกครับ ที่เริ่มใช้ :)
There is nothing either good or bad but thinking makes it so