ผู้เขียน หัวข้อ: // ความคืบหน้า รีวิวใหม่ๆ ช่วงครึ่งหลังของเดือน พฤศจิกายน 2010 //  (อ่าน 10820 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผ่านไปแล้ว สำหรับ Exclusive First Impression : Suzuki SX4 ที่คราวนี้ เก็บรีวิว เอาไว้ นาน ถึง 1 ปีเต็ม
อันที่จริง ก็มีการเตรียมการล่วงหน้า แค่ไม่กี่วันเท่านั้น เพราะรู้สึกว่า ควรหาอะไรมาขัดตาทัพ ระหว่างที่
คุณๆ กำลังรอ Full Review ของ รถ 3 รุ่นต่อไปนี้...

- Volvo S60 จะเอาขึ้นได้ภายในสัปดาห์นี้ ถ้าไม่เหนื่อยเกินไป กับรถคันข้างล่าง
- Ford Fiesta รีวิว 4 คันรวด ตอนนี้ ผ่านไปแล้ว 2 เหลืออีก 2 คัน และทั้งหมด ต้องจบภายในสัปดาห์นี้
รีวิว จะเอาขึ้นเมื่อไหร่ ยังไม่แน่ใจครับ จะพยายามให้เร็วที่สุดแล้วกัน
- BMW 5-Series นี่ก็เริ่มจะดองนานนิดนึงแล้ว ไม่อยากให้นานไปกว่านี้แลวเช่นเดียวกัน

- SUPRISE รายการต่อไป....ยังไม่บอกว่าเป็นอะไร แต่ จู่ๆ จะโผล่มาให้ตกใจเล่นกันอีกแล้ว...
และคราวนี้ คิดว่า จะทันต่อสถานการณ์ อย่างฉับไว เพราะมันจะมาในแบบ First Impression กันก่อน

- รีวิว Motor Expo ก็คงจะกระชับ สั้นๆ และพยายามจะเอาขึ้นเว็บให้ได้ในทันทีที่ กลับจากงานรอบสื่อมวลชน คืนวันที่ 30 หนะครับ

- สรุปรวมรถใหม่ เปิดตัวในไทย 2011 - 2015 รายการนี้ จะเป็นของขวัญปีใหม่ ครับ
แล้วเราจะมาสรุปในช่วงปีนี้ ทั้งหมด ด้วยว่า ใครทำอะไร และผลตอบรับเป็นอย่างไร สรุปให้สั้น อ่านง่าย และโดนกัดทุกค่ายตามเคย

- The Coup Channel ก่อนสิ้นปีนี้ จะมีรายการใหม่ โผล่มาให้ชมอีก หนึ่งรายการ
และที่สำคัญก็คือ คราวนี้ จะเป็นการ ร่วมงานกัน ระหว่างเรา กับ สื่อมวลชนข้างนอก
ผมรู้ดีว่า คราวนี้ จะมีหลายคนสงสัย ในจุดยืนเรา แต่ บอกได้เลยว่าไม่ต้องห่วง
เรายังคงจุดยืนเดิมของเราเอาไว้เหนียวแน่น ทุกประการ และมันจะเป็นการ
แสดงให้เห็นเลยว่า เลิกยิดติดกับสิ่งที่คุณกำลังยึดติดกันเสียทีเถอะสังคมไทย
เพราะงานนี้ มันไม่เกี่ยวว่าคุณจะใส่เสื้อสีอะไร แต่ สำคัญที่ว่า คุณจะได้อะไรจากสิ่งที่"เรา" นำเสนอ นั่นแหละ

(นึกถึงประโยค ของท่านเติ้งเสี่ยวผิง เอาไว้ครับ แมวหนะ ไม่สำคัญว่า สีอะไร ขอให้จับหนูได้ก็พอ)

หลังจากนี้ Headlightmag.com จะยิ่งเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ หนักขึ้นไปอีกกว่าที่ผ่านๆมา

จับตาดูไว้ให้ดี ทุกวัน ครับ!

ออฟไลน์ indomethacin2009

• Jr. Member
  • **
surprise นี่ขอเป็น Chevrolet Cruze นี่จะดีมากเลยครับ 55

ออฟไลน์ The Coup Channel

จุ๊ๆๆๆ อย่าเพิ่งบอกกกกกกกก

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
เปิดดูที่บริษัททุกวัน จนจะโดนบล๊อกอยู่แล้ว ::)
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Nut_K

จะรออ่านรายการ surprise ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
สู้ๆครับพี่จิมมี่
พักผ่อนบ้างนะครับ ^_^

ออฟไลน์ Fly to dream

ว้าว  ครูซซซซซ Big SUPRISE เลยว้าวววว

รอหมดทุกคันเลยอิอิ S60  Fiesta   BMW   siries5
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

เหยๆๆ ยังไม่ได้บอกเลยสักหน่อยว่าเป็น ครูซ

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
altis ที่เก็บไว้ตั้งแต่รุ่นก่อน MC ก็ยังมีหลายคนรออ่านอยู่นะคร้าบบบ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ฮ่าๆๆๆ
สรุปว่าหลุดกันหรือเปล่าครับเนี่ย

ก็ขอให้เป็นรุ่นอย่างว่าแล้วกัน
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Bluedoft

ขอให้เป็น cruze เหมือนกัน

เพราะได้ข่าวมาว่า GM ได้ชวนไปทดลองขับเจ้า cruze ครั้งแรกกันที่สนามพีระในวันที่ 19 นี้แหละ   อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2010, 23:37:36 โดย Bluedoft »

altis ที่เก็บไว้ตั้งแต่รุ่นก่อน MC ก็ยังมีหลายคนรออ่านอยู่นะคร้าบบบ

เป็นตัวไหน ยังไง ยังบอกไม่ได้ครับ

ส่วน Prius Full Review คิดว่า อาจจะมาก่อน Altis minorchange แหงๆ ครับ

ออฟไลน์ jones

อยากอ่าน 5-series จัง
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ boyce

surprise นี่ขอเป็น Chevrolet Cruze นี่จะดีมากเลยครับ 55
+1  เห็นด้วยครับ
ติดตาม Headlightmag และทีมงาน ตลอดครับ
ข้อมูลครบถ้วยฉับไว ถูกใจมากครับ
ขอบคุณ และขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Sunnook

เค้ามารอ Series 5 เด้ออออออครับ  ;D

ออฟไลน์ gundam126

ผมรอเจ้าซีรี่ย์7 ของค่ายBMX เอ๊ย! BMWครับ.....แต่ไม่ว่าคันใหนจะมาก็จะรอครับ ตั้งแต่รู้จักเวปนี้ ซื้อรถไป2คันแล้ว ขอบคุณพี่จิมมี่และชาวคณะที่สรรหาสิ่งดีๆมานำเสนอเสมอๆครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
รอติดตามอย่างใจจดใจจ่อครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ lafonzzo

• Newbie
  • *
รอ serie5 f10 ด้วยคนครับบ...

ออฟไลน์ neuro

พี่สาวขอมาว่า surprise ขอเป็น RX270  please please please 555

ออฟไลน์ roj

• **
มารออ่าน รถใหม่ 2011-2015
ลุ้นว่ากระบะ ford จะมาเมื่อไร

ออฟไลน์ CRO

รอครูสเหมือนกัน  ;D

ออฟไลน์ singving

• **
Surprise   นี้ขอเป็น 

Ford Ranger Model change 2011  !!!!

;D

ออฟไลน์ Sman

Surprise บอกว่าเป็น First Impression แสดงว่ายังไม่เปิดตัว

แต่จะเป็นอะไรหว่า ประมาณรถที่กำลังจะเปิดตัว แล้วทำเซอร์ไพร์ซได้ดีๆ ก็น่าจะเป็นลักษณะของรถที่ตลาดหน่อย ประมาณจับต้องได้

ครูซ หรือ 3 ใหม่หว่า หรือมีโมเดลอะไรจะออกมาแบบเราไม่รู้ตัวหรือเปล่าเนี่ย

ออฟไลน์ POPROCK

มารออ่าน "รถใหม่ปี 2011-2015"
เหมือนกันครับ

จะได้วางแผนการเงินได้
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ Sman

หรือรถตระกูลเกาหลี จะมีอะไรมาเป็นเซอร์ไพร์สหรือเปล่าเนี่ย

ออฟไลน์ patzahut

นอนรอชมเหมือนเคยจ้า

ออฟไลน์ TnP_PKt

รอชมด้วยคนครับ ส่วน surprise นี่จะเป็นอะไรหว่า???????????

ออฟไลน์ kritphakhin

รอ S60 เป็นพิเศษครับ และรออ่านทุกๆตัวเลยครับ

ออฟไลน์ TTL

มารอ อ่านทุกตัวเลยพี่ มีแต่รถที่น่าสนใจทั้งนั้นเลย

สู้ๆนะครัำบพี่ เหนื่อยหนักก็พักบ้างนะครับ  ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เอ่่ หรือ GRAND STAREX หว่า ?