ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดผมก็เจอ FOCUS TDCi ประกาศขายเป็นมือสอง (ไม่ได้โฆษณานะครับ)  (อ่าน 9208 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
http://www.one2car.com/FORD_FOCUS/K05100457

หลังจากที่สำรวจมาอยู่นาน เพิ่งจะมาเจอก็วันนี้น่ะ เพราะ ร้อยวันพันปี ไม่เคยเจอเลย

ปล.พี่จิมมี และ ทีมงานครับ ถ้าพิจารณาแล้วมองว่าเป็นการโฆษณา ก็ลบเลยนะครับ แต่เจตนาของผมคือ

ต้องการให้เพื่อนๆได้เห็นเฉยๆ ไม่มีอะไรแอบแฝงนะครับ :)

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
Focus TDCi หายากจริงครับ ในเว็บนี้   แม้แต่ตามท้องถนนยังหายากเลย = =

เมื่อก่อนเคยเห็นรุ่นก่อนไมเนอร์ เกียร์ mt อยู่คัน แต่หายไปนานแล้ว
JC TU #54

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
เหมือนคันนี้จะเป็น DEMO จากศูนย์ไหนซักแห่ง...... เลขไมล์ 752km ... :o

ว่าแต่ทำไมถึงเอามาขายเข้าเต้นท์หว่า.....แปลก  ::)

ออฟไลน์ Fly to dream

ที่คอนโดผมมีอยู่ 4 คัน เจ้าของชอบมาดริ๊งค์กันประจำ  ;D ;D ;D

ปล.เค้าดริ๊งค์กันเองนะ ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ห้วยยยยยยยยยย!!

700กม *.*
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ 2k

รถเต๊นท์ยังไงก็ไม่น่าเชื่อถือดูดิ๊ลงว่าเป็นเกียร์กระปุกทั้งที่มันเป็นเกียร์อัตโนมัติแท้ๆ ไม่รู้เป็นคันของท่านที่คุณพ่อเอาไปชนหนักมาซ่อมใหม่ขายหรือเปล่า  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kan.kom

ดูรูปภายนอกรูปสุดท้าย ผมว่าสีกันชน กับตัวรถมันเพี้ยนนะ
ทุกท่านคิดเหมือนผมหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ MoLee

ดูรูปภายนอกรูปสุดท้าย ผมว่าสีกันชน กับตัวรถมันเพี้ยนนะ
ทุกท่านคิดเหมือนผมหรือเปล่าครับ
ผมเห็นด้านกันชนหน้านะ   สีมัน ดูเพี้ยนๆ ชอบกล

(หรือคิดไปเอง?)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2010, 18:53:32 โดย moza »

ออฟไลน์ i.Arm

• **
ผมเห็นด้านกันชนหน้านะ   สีมัน ดูเพี้ยนๆ ชอบกล

(หรือคิดไปเอง?)

เห็นด้วยครับว่าสีกันชนเพี้ยน
แต่ถ้าดูจากรูปแรก อาจจะเป็นเพราะว่า
เป็นส่วนที่แสงแดดตกกระทบเยอะที่สุด ทำให้สีค่อนข้างเพี้ยนมากกว่าจุดอื่นครับ

แต่พอมาลองดูรูปภายนอก รูปที่ 3 ... เอ่อม ...
ดูคันจริงชัวร์สุดครับ หุหุ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
เข้ามาดูของหายาก
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ TTL

+1 ครับ หายากจริงๆ เคยเข้าไปดูมีแต่รุ่นเก่าๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

+1 ครับ หายากจริงๆ เคยเข้าไปดูมีแต่รุ่นเก่าๆ
สงสัยคนมีติดใจไม่ยอมขายง่ายๆหรือเปล่าครับ  :o

ออฟไลน์ Bluedoft

สีเพี้ยนเพราะสีของพลาสติกกันชน กับเหล็กบนตัวถังรถนั้นสะท้อนแสงไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ nuttanva

• **
กันชนหน้าของTDCi 4ประตู ตรงกรอบกระจังล่าง มันต้องเป็นโครเมี่ยมนะครับ
ผมว่ามันแปลกๆแล้วล่ะ

ออฟไลน์ kritphakhin

ทำไมหัวข้อขึ้น MT แต่รายละเอียดบอกออโต้อ่าาา

ชักจะยังไงอยู่นะ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
มันไปคว่ำที่ไหนมาปะ? ;D
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Fly to dream

แต่โฟกัสรุ่นนี้มันเป็นลักษณะเฉพาะ เรื่อสีเพี้ยนเป็นเรื่องปกตินะครับ เคยอ่านในหลายกระทู้ ตอนที่บอร์ดโฟกัส เห่อเจ้า TDCi กัน อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ jones

แต่ผมเหงหลายคันอยู่นะครับ แต่ถ้าเทียบแล้วยังไงๆเบนซินก้ยังเยอะกว่าพอสมควร
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เรื่องสีกันชนถ้าตัดสินจากความรู้สึกผมที่เห็นรูป ผมว่าสีเงินไม่น่าจะเพี้ยนขนาดนี้นะ อันนี้ต่างกันชัดเจน
แต่ถ้าจะให้ดีต้องดูคันจริงครับ บางทีแสงและเงาอาจหลอกตามเราก็ได้
ส่วนสภาพห้องเครื่อง เท่าที่ดูก็ยังกิ้งทุกชิ้นนะครับ ห้องโดยสารเหมือนกัน เบาะก็กิ้ง พรมก็ยังกิ้ง (แต่มันก็ควรจะโทรมกว่านี้หน่อยนะ เหมือนไม่ได้ผ่านการใช้งาน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
สีเพี้ยนเพราะสีของพลาสติกกันชน กับเหล็กบนตัวถังรถนั้นสะท้อนแสงไม่เหมือนกันครับ

ตามนี้เลยครับ  ;)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
การดูดซับสีของพลาสติกกับเหล็กก็ไม่เหมือน การทำพื้นสีบนพลาสติกกับสีเหล็กก็ไม่เหมือน มันจะเพี้ยนก็ไม่แปลกหรอกครับ

ขนาดอิมผม ออกป้ายแดง มันก็ยังเพี้ยนนิดนึงเลย รถหลายๆรุ่น แทบจะทุกรุ่นออกป้ายแดงมันก็เพี้ยนครับ อย่าคิดมาก
ถ้าอยากซื้อจริงๆ ไปดูตัวจริงดีกว่า ง่ายกว่ามากครับ

และผมก็ไม่ได้รู้สึกแปลกประหลาดกับรถรุ่นนี้ด้วยสิ หลังจากคิดว่ามันทั้งแคบ ทั้งอึดอัด และคันนี้เนี่ย....ไม่รู้ว่าใ้ช้รถเดโมที่เคยขับหรือเปล่านะ
เหมือนเลย สี่ประตูสีเงิน ศูนย์ฟอร์ด นิวออร่า ที่รามอินทรา (อาจจะไม่ใช่ก็ได้หละ)
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ LimitedEdition

รถมือสอง จะซื้อต้องไปดูตัวจริงครับ ดูจากภาพบอกไม่ได้หรอก

การลงหัวข้อชื่อรุ่นรถ เทียบกับออพชันที่รถคันนั้นมีจริงๆ มันมีข้อจำกัดครับ ยิ่งถ้าเป็นรถรุ่นหายากด้วย ยิ่งโอกาสผิดเพี้ยนได้สูง เพราะเว็บรถยนต์มือสอง ต้องการจัดระเบียบข้อมูลให้เป็นหมวดหมู่ เวลาคนเข้ามาซื้อจะได้หาได้ง่ายๆ ตามยี่ห้อ รุ่น ฯลฯ  ทีนี้ รถที่มีน้อย รถรุ่นหายาก ที่บางทีตลอดอายุตลาดมีการเปลี่ยนแปลงบ้างไม่มากก็น้อย คนทำเวบก็ไม่ได้มาอัพเดทเหมือนรถยอดนิยม คนจะลงขายก็ไม่รู้จะขายยังไงให้ตรงตัวเพราะมันไม่มีตัวเลือกให้เลือก ผมเดาว่ากรณีนี้อาจจเป็นที่ตัวเลือกของ Focus TDCi ไม่มีเกียร์ออโต้ก็ได้ อย่าคิดมากเลยครับ

ออฟไลน์ Tonchompoo

• **
ผมว่าไม่ใช่ดีเซล2.0 MTแล้วหล่ะครับ
นั่นมันเกียร์ออโต้แบบทริปทรอนิก นี่นา.....