ผู้เขียน หัวข้อ: จะเป็นไปได้มั้ยครับ ที่ Prius จะลดราคาเหลือ 9 แสนปลายๆ  (อ่าน 5965 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aun Noi

• Full Member
  • aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
จะเป็นไปได้มั้ยที่ในอนาคต Prius จะลดราคาเหลือ 9 แสนปลายๆ แล้วตัด Option ออกบ้าง เช่น Airbag เหลือ 2 ลูกพอ VSC TRC อะไรประมาณนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: จะเป็นไปได้มั้ยครับ ที่ Prius จะลดราคาเหลือ 9 แสนปลายๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 17:27:55 »
ราคาตั้งมาแล้ว กลับลำยากแล้วครับ คงมีแต่ส่วนลดตอนซื้ออย่างเดียว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: จะเป็นไปได้มั้ยครับ ที่ Prius จะลดราคาเหลือ 9 แสนปลายๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 17:36:44 »
ถ้าเอาแบตออกแล้วทำให้เป็นรถธรรมดา คงได้แหละครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 17:51:30 »
ผมว่าคงเป็นไปไม่ได้ครับ เพราะราคาที่เปิดตัวออกมา หลายๆฝ่ายคงคำนวณมาอย่างดีแล้ว ที่สำคัญ ผมว่าราคามีแต่จะขึ้นเอาๆนะ อย่างรถหลายๆรุ่น Minor ที ปรับโฉมนิดๆหน่อยๆ เพิ่ม Option ก็เพิ่มราคาแล้ว อีกอย่าง ถ้าลดเหลือ 9แสนปลาย มันจะไปกระทบกับ Altis แน่นอน เพราะสำหรับคนไทย ผมว่าราคาเป็นปัจจัยสำคัญต้นๆเลย (เรื่อง Option ติดรถ ค่อยพิจารณารองๆลงมา)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 17:57:12 »
คงไม่ได้หรอกครับ
ถ้าทำได้โตโยต้าคงทำไปแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 18:01:55 »
เดาว่าถ้าเป็น Prius คงยากแล้วครับ มันจะทำลายตัวรถเองด้วย

รุ่นธรรมดา ราคาก็ ok นะครับ

ถ้ามันทำอย่าง Camry ที่เปิดรุ่น 2.0 คงไม่ได้ แต่ด้วยตัวเครื่องมันทำไม่ได้
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 18:17:18 »
ถ้ารถเค้าขายไม่ดี แล้วอยากระบายรถก็น่าจะได้ เหมือน Volvo S80 Nissan X-Trail
แต่ถ้าขายดี เค้าก็คงไม่ลดราคา มีแต่จะออกไมเนอร์เชนท์แล้วปรับราคาขึ้นละครับ
แต่ไม่แน่อาจจะมี Vios Hybrid ไม่ก็ Yaris Hybrid แทน ว่าแต่รับได้หรือเปล่า ถ้าเค้าขายที่ 9xx,xxx บ.ละครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 20:03:53 »
ไม่มีทางครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 20:15:07 »
อาจจะได้นะ โดยเพิ่มรุ่นย่อยเข้าไปอีกรุ่นนึง
ใช้เบาะผ้าแทนเบาะหนัง ระบบช่วยเหลือต่างๆ เอาออกเหลือไว้แต่ ABS
เอาไมล์โปรเจกเตอร์ออก ลำโพงเหลือ 4 จุด ครูซออก ล้อกระทะพร้อมฝาครอบ
เอาออกแค่นี้โดยส่วนตัว คิดว่าลดได้อย่างหนึ่งแสนแล้วนะ

ออฟไลน์ kowit1

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 20:17:09 »
เทคโนโลยีใหม่ๆ ย่อมต้องให้ลูกค้าเป๋าหนักใช้ๆไปก่อน พอนานๆไปเดียวก็ถูกลงเอง เมื่อมีคนใช้เยอะขึ้นชิ้นส่วนต่างๆก็ผลิตได้ต้นทุนถูกลง อีกสัก 5-6 ปีน่าจะเห็นเทคโนโลยี ไฮบริคราคาแสน  ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 20:42:02 »
อาจจะได้นะ โดยเพิ่มรุ่นย่อยเข้าไปอีกรุ่นนึง
ใช้เบาะผ้าแทนเบาะหนัง ระบบช่วยเหลือต่างๆ เอาออกเหลือไว้แต่ ABS
เอาไมล์โปรเจกเตอร์ออก ลำโพงเหลือ 4 จุด ครูซออก ล้อกระทะพร้อมฝาครอบ
เอาออกแค่นี้โดยส่วนตัว คิดว่าลดได้อย่างหนึ่งแสนแล้วนะ

เห็นด้วยครับ ถ้าทำแบบนี้ลดราคาได้แน่นอน

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 20:56:19 »
ต้องรอมือสองสิท่าน

อาจจะสมหวัง

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 21:01:26 »

เห็นด้วยครับ ถ้าทำแบบนี้ลดราคาได้แน่นอน

มันทำได้ทางด้านการลดต้นทุนครับ
แต่ทางการตลาดทำไม่ได้ครับ
ถ้าจะเป็นอย่างนั้น คงต้องเอา Altis ออกจากตลาดไปเลยละครับ
แต่พอเอาออกไประดับราคารถช่วง 700,000 - 900,000 ของToyota ก็จะหายไปอีก
กลายเป็นโดนคู่แข่งคาบไปกินอีก

จะทำได้จริงๆก็คงต้องเอามาแทน Altis 2.0 แทนมั้งครับ อันนี้ก็พอจะเป็นไปได้อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 21:24:46 »
เป็นไปบ่ได้ครับ

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 21:26:48 »
ดูจากรถทุกรุ่นของโตโยต้า
ไม่เคยมีการลดราคาเลยครับ

Minor Change ทีไร
"ขึ้นราคาทุกปี 5-10%" เหมือนเดิม
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 21:29:52 »
คิดว่าไม่ได้ครับ เพราะราคาตอนนี้เขาขายออกอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 22:57:05 »
ฮั้วกับคนทั้งประเทศให้ไม่ซื้อได้ เขาก็ลดราคาเพื่อขายระบายเองครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:16:34 »
เอารถเก่าไปเทินร์ครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:55:14 »
ท่าทางจะยากครับที่ราคาจะลง  :-\
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ nutmos

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 20:34:45 »
ได้ แต่ต้องเป็นรุ่นที่ตัดออฟชั่นออก เหลือไว้แต่ระบบช่วยเหลือพอ
ถ้าจะให้เป็นรุ่นท็อป เป็นไปไม่ได้ นอกจากจะขายไม่ดีแล้วต้องการระบายรถ