ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Mark X ถูกใจมาก ๆ มีสิทธิ์ที่รถประเภทนี้จะทำตลาดนอกญี่ปุ่นหรือไม่ครับ?  (อ่าน 4923 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
เหมือน Model Mark X จะเป็น JDM อยากทราบว่ามันเป็นรถประเภทไหนและทำไมถึงไม่มีรถแบบนี้ขายนอกตลาดญี่ปุ่นครับ?
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ยากมากกก ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
จีนก็มีครับ ใช้ชื่อ Reiz
ตอนแรกมีข่าวลือว่า จะไปขาย Europe แต่เงียบไปแล้ว
บริษัทญี่ปุ่นทำรถหรูขายนอกประเทศ แล้วไม่ค่อยจะขายได้เท่าไร ถ้าเป็น brand หลักตัวเอง ถึงต้องมี Lexus ไงครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เลิกหวังได้เลยครับ ถ้าไม่เอาเข้ามาเอง
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
เห็นแถวพระราม 9 อยู่คันนึง
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ผมเดาว่า มันน่าจะอารมณ์เดียวกับ IS250 นะครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Fly to dream

พึ่งเกรย์อย่างเดียวครับ เคยเห็นน mark x zero
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Mark X มีการส่งไปประกอบขายในจีนชื่อ Reiz

แต่ในรุ่นใหม่ ยังไม่มีคับ

โตโยต้า เคยเอา บรรพบุรุษ รถรุ่นนี้ในชื่อ Mark-II ทำตลาดโลกในชื่อ Cresida โดยเฉพาะใน USA จนเบื่อแล้ว
และยอดขายไม่เดินเท่า Camry หนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Mark X มีการส่งไปประกอบขายในจีนชื่อ Reiz

โตโยต้า เคยเอา บรรพบุรุษ รถรุ่นนี้ในชื่อ Mark-II ทำตลาดโลกในชื่อ Cresida โดยเฉพาะใน USA จนเบื่อแล้ว
และยอดขายไม่เดินเท่า Camry หนะครับ

สมัยก่อน ใครเอาเข้ามาเมืืองไทยหรือครับ เห็นเป็นรถ Fleet เยอะมาก พี่โตหรือเปล่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ตอนนี้มีแล้วครับพี่จิม
http://www.toyota.com.cn/vehicles/reiz/index.html
อยากเรียกว่า Samurai Reiz จัง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ