ผู้เขียน หัวข้อ: เคยขับรถชนอะไรแปลกๆมั้ยครับ??  (อ่าน 12770 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
เคยขับรถชนอะไรแปลกๆมั้ยครับ??
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 20:13:50 »
ผมขับรถกลับบ้านตอนประมาณเที่ยงคืนนิดๆ
ในวันเสาร์กลางเดือนที่เงียบมากๆ
ในหมู่บ้านนึงที่ชาวบ้านเข้านอนกันหมดแล้ว

ระหว่างลงสะพาน เนื่องจากสะพานชันมากๆ เลยต้องชลอรถให้มากที่สุด
ตอนอยู่บนยอดสะพาน ผมมั่นใจว่ามองทั่วแล้วว่าทั้งถนนโล่งมากๆ
และตอนนั้นผมไม่ได้ดื่มแอลกอฮอลเลย

รถผมเริ่มไหลลงจากสะพาน และมั่นใจมากๆว่าดูดีแล้ว ไม่มีคน ไม่มีรถ และไม่มีแสงไฟ

แล้วรถผม ก็ชนเข้ากับคนๆนึงเข้า
กระจกมองข้าง ด้านขวา ไปเกี่ยวเอากับคนๆนึง
ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้ ที่จะชนเข้าด้านขวา เพราะบ้านเมืองเรา รถขับชิดซ้าย
ถ้าจะเกี่ยวเข้ากับด้านขวา แปลว่าเค้าต้องตัดหน้ารถผม?? แต่ผมมองดีแล้วนะ??

หลังจากนั้น ผมตกใจ เลยจอดรถแล้วมองจากกระจกหลัง มองจากกระจกมองข้าง
แต่ไม่เห้นใครเลย ไม่มีใครเลยจริงๆ ผมมั่นใจว่าชนเข้าแล้วแน่ๆ แต่มันไม่มี!!
ผมยังไม่ัมั่นใจว่าใช่คนรึเปล่า?? แต่ปกติผมไม่เชื่อเรื่องนี้เท่าไหร่ กะว่าจะลงไปดูให้แน่ใจ
แต่หลังจากนั้นทันที รถ รถคู่ใจผมเกิดอาการแปลกๆ
ไฟหน้ากระพริบ วิทยุดับ รอบเครื่องตก?? สั่นเหมือนจะเบาดับ
ทั้งๆที่รถผมแ่ค่2ปีแถมดูแลรักษาอย่างดี  มันเป็นไปไม่ได้ T^T

พอเริ่มรู้ว่าชนอะไรเข้า ก็รู้สึกเหมือนมีคนจ้องเราอยู่
ผมก็เหยียบแบบไม่คิดชีวิต กลับบ้านทันที(โดยไม่มองกระจกหลังอีกเลย)

จริงๆอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆในเวปนี้ตรงๆว่า
เคยชนอะไร ที่ไม่ใช่คน สัตว์ หรือสิ่งของ บ้างครับ T^T

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: เคยขับรถชนอะไรแปลกๆมั้ยครับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 20:28:41 »
ไม่เคยครับ แต่เคยเห็นรถที่แซงเราไป ชนกับกระสอบอะไรไม่รู้ ไฟตัดหมอกห้อยเลย  ตอนนั้นขับรถกลับกระบี่เร็วพอสมควร
160km/h  ผมหักหลบได้ แต่ซีวิคหลบไม่ทับชนเต็มๆ

เพิ่มเติม  เคยขับชนนกเขา ครับ น่าสงสารมาก มันตายเลยอุตส่าเบรคแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2010, 20:57:16 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kritphakhin

Re: เคยขับรถชนอะไรแปลกๆมั้ยครับ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 20:40:10 »
ผมเคยชนหมามาครับหน้ารถแตกหมดเลยครับ แล้วก็เกือบชนของที่ร่วงลงมาจากรถ18ล้อครับ มันเป็นลังเหล็กครับเป็นอะไรที่ตื่นเต้นและน่ากลัวที่สุดครับ เหมือนในเกมส์เลยอ่า

แล้วก็มีอีครั้งครับโดนวีโก้ชนตูดยู่ไปเลยครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 20:49:50 »
ขับรถชนนก แปลกสุดในชีวิตผมแล้ว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 20:54:00 »
แปลกสุดเหรอครับ

ขึ้นทางด่วนจากบางนา ก็วิ่งตรงมาตรงเส้นทางด่วนนั่นแหละ

รถด้านหน้าคงเป็นกระบะเติมลูกกรงด้านหลัง น่าจะเป็นรับเหมาก่อสร้าง

แต่ไม่ได้ปิดลูกกรง ตัวผมเองก็วิ่งทิ้งห่างแบบปกติไม่ได้จี้อะไร

เหตุการณ์คือ เหล็กเส้น ไหลหลุดลงมา !!!

แต่ด้านแหลมมันแท่งลงพื้น แล้วเด้งลอยขึ้นไปอีก ข้ามรถผมไปเลย ไม่ทันได้มองด้านหลังว่ายังเด้งอยู่หรือเปล่า เพราะตกใจ = ='

แต่ไ่ม่ได้ชนอะไรนะครับ แต่มันก็เสียวๆ ดี
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 21:00:37 »
ผมเคยชนนกแถวๆอยุธยาอ่ะครับ ตัวใหญ่เท่านกนางนวลเลย ล่อเอาไฟตัดหมอกมุดเข้าเบ้าไปเลย

แล้วอีกทีก็ชนนกตัวเล็กแถวๆกาญ ติดคาซี่กระจังเลยครับ ลงมางงเลย ทำไมโลโก้มันแปลกๆ

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 21:07:49 »
มีแค่เคยเห็นสภาพรถที่ซวยสุดๆนะครับ
นานแล้ว ขับกลับจากมหาลัย เจอรถ City คันนึง
สภาพเหมือนกระป๋องที่โดนเปิดฝานะครับ
หลังคาเปิดออกไปเลย เกิดจากของจากรถสิบล้อ หล่นใส่นะครับ
ไม่รู้คนที่อยู่ข้างในเป็นยังไง แต่เห็นแล้วเครียดเลย

อีกอันก็ขับรถกลับจากมหาลัยเหมือนกัน
ข้างๆเป็นรถ  Coach ของมหาลัยรับส่งนักศึกษาจาก campus นึง ไปอีก campus นึง
ปรากฏล้อหลุดออกมาขณะที่วิ่งด้วยความเร็วประมาณ 80 กม./ชม.
มันหลุดมาวิ่งข้างๆผมเลยครับ คิดดูล้อรถใหญ่วิ่งอยูข้าง
ยังดีว่ามีสติ เพราะข้างหน้าก็ติดรถ แล้วก็ข้างหลังก็รถเพื่อนขับจามมา จะเร่งหนีก็ไม่ได้
ตัดสินใจค่อยๆเบรก เพราะดูแล้วถ้าไม่เบรก มันกลิ้งมาทางนี้แน่
พอซักพัก มันกลิ้งลงไหล่ทางไป ไม่มีใครเป็นอะไร
ส่วนรถ Coach ไม่เห็นรู้เรื่องอะไรเลย ยังดีว่า มีล้อข้างละ 2 ล้อ มันเลยยังวิ่งได้อยู่

โทรหาเพื่อนคันข้างหลัง  ถามมันเห็นเปล่า
มันบอก ชัดมากเลยวะเพื่อน เหมือนดูหนังอยู่เลยวะ

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 21:21:07 »
ขับฟอจูนเนอร์ ผ่านพิจิต เหนเงาแว๊ปๆๆ พอถึงตัวเห็นเป็นนกฮูกอ่ะครับ สีขาวทั้งตัวเลย TT ไม่รู้เฉี่ยวหรือเต็ม แต่ไม่ได้ติดมากับรถ สงสารเลยอ่ะ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 21:41:11 »
เคยแต่จอดรถอยู่ตรงแยกแถวบ้าน แล้วตำรวจท่านนึงก็อยู่ดีๆ หันหลังมาชนกระจกข้างรถผมอะ 555   พี่ตำรวจแกหน้าแตกเลยอะ หันมาตะเบะขอโทษผมด้วยอะ 555   แต่ผมป่าวชนนะครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 22:03:12 »
ขอแชร์ประสบการณ์มอไซค์บ้าง ไม่ได้ชนครับ แต่โดน โดนอะไรน่ะครับ

ตอนนั้นผมขับตามรถกระบะที่บรรทุกของมาเต็มในซอย เป็นถนน 2 เลนส์สวนกัน คือซอยบ้านผมเอง จรัญสนิทวงศ์35  ผมก็ขับตามเค้าไป
จำได้ว่าตอนนั้นขึ้นสะพานข้ามคลองเล็กๆ ที่สะพานก็จะมีราวสะพาน รถคันนั้นขับเหยียบหิน แล้วผมเห็นมันชิ้งไปที่ราวสะพานแล้วกระเด้งมาโดนคอผม (น่าจะก้อนไม่ใหญ่มาก แต่ผมเห็นตอนที่มันชิ้งไปโดนราวสะพานชัดๆเลย แล้วมาซัดกับลูกกระเดือกผม) ต้องบอกว่าซวยมากๆ ขนาดผมใส่หมวกกันน๊อคแบบเต็มใบแล้วนะ

จุกครับ พี่น้อง หายใจไม่ออกเลย เลยเข้าข้างทางก่อน ส่องกระจกดูไม่เป็นอะไรมาก ก็ไปต่อ ไม่อยากคิดเลยถ้ารถวิ่งเร็วๆจะเป็นยังไง โชคดีที่รถไหลไปช้าๆ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 22:18:12 »
แปลกสุด (+ซวยสุด) คือจอดรถในคณะ แล้วกลับมาเจอท่อนไม้จากต้นไม้ที่อยู่เหนือรถนั่นแหละ หล่นลงมาทับกระโปรงหน้าแบบเต็มๆครับ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 22:26:38 »
สอยนกเอี้ยงครับ ไม่รู้มาได้ยังไง ดังปึกๆๆ ผลงานคงไม่ต้องดูเลย - -'

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 22:32:54 »
หมู!!!!!!!!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 22:43:20 »
ผมเคยขับรถ ชนนก ตอนนั้นจำได้ว่าขับTIGERอยู่ สงสารนกมาก อยู๋กีๆบินมา ยัง งง อยู่เลยแล้วพอชนแล้วก็ บินไปเลย ทิงแต่รอยเละไเอาไว้ที่กระจกหหน้า ผมยังนึกอยู่ในใจว่ามันไปต่อแล้วมันจะรอดหรอหวะเนี่ย

แล้วก็เคยขับรถชนหมา ที่ กำแพงเพชร ตอนนั้นขับ850 ของพ่อ ขับประมาณ 160 แล้วหมามันข้ามถนนมาอยู่กลางถนนพอดี รถตามหลังก็จี้จังเลยผมก็หยุดไม่ได้ซิครับ เลยตัดสิใจชนมัน นึกแล้วสงสารมันมากเลยครับ

ออฟไลน์ roj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 22:48:20 »
ชนหมา ตัวเดียว และ ทั้งฝูง 4-5 ตัวก็เคย
ทับงู
ทับตัวเงินตัวทอง (ขนาดใหญ่มากกก)
เฉี่ยวกับ วัว
ชนนก (ตายคากระจกเลย)
คนข้ามถนน คนขี่มอเตอร์ไซด์...ไม่เคยชน แต่เกือบไปหลายหน
โอย ชาตินี้ จะทำบุญไปลบล้างหมดป่าวก็ไม่รู้

แต่ที่เสียหายมากสุด นี่โดน เศษกระเบื้องปูหลังคาแผ่นใหญ่ๆ ปลิวมาจากรถขนขยะ ถนนมอเตอร์เวย์ โดนขณะวิ่งมา 120 ดีที่โดนกันชนต่ำๆ ไม่งั้นมีพลิก

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 23:50:26 »
หวา เรื่องน่ากลัวมาอีกแล้ว  :'( :'(

แปลกสุด (+ซวยสุด) คือจอดรถในคณะ แล้วกลับมาเจอท่อนไม้จากต้นไม้ที่อยู่เหนือรถนั่นแหละ หล่นลงมาทับกระโปรงหน้าแบบเต็มๆครับ
เคยได้ข่าวมาว่าทางจุฬาฯจะติดป้าย disclaimer เรื่องกิ่งไม้ รึเปล่าครับ  8)

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 00:27:37 »
เคยเหยียบงูยักษ์ไม่แน่ใจว่างูชนิดใด ความยามเกือบๆเต็มถนน ครับอัดไปเต็มๆไม่ได้เบรกเลย

ลองกลับรถไปดูปรากฎว่างูนั้นหายไปครับ งงมากไม่คิดว่าจะไม่ตายเพราะว่าเหยียบไปเต็มๆ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 05:59:10 »
เคยขับ chill chill ดูฝูงนกบินผ่านหน้า จากซ้าย ไปขวา
จู่ๆ ก็มีนกตัวหนึ่ง บินตรงมาที่ ล้อหน้าซ้าย
แล้วก็ ฟุ๊บ !!! เลือด ขน กระจาย

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 08:37:24 »
หมู!!!!!!!!

โอ้อันนี้แปลกจริง  ;D

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:11:12 »
ชนค้างคาวครับ มาแหมะพอดีกับกระจกมองข้างเลย ไม่หล่นลงไปด้วย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 13:44:45 »
เคยครับ...ดูแล้วไม่น่าจะแปลกเท่าไหร่  :) :)

เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา...ตอนนั้นเพื่อนมาจากต่างจังหวัด จะไปเยี่ยมเพื่อนอีกคน เค้าก็พาผมไปด้วย นั่งรถเป็นเพื่อนกัน ... เค้าเอารถมาเองครับ...กว่าจะเข้ากทม.ก็ค่ำแล้วครับ เพราะออกมาตอนเย็นๆแล้ว...

พอรับผมเสร็จ เค้าก็ขับออกไป ... ขับๆไปขับๆมาก็หลงทางวนๆกันอยู่ล่ะครับ ... ผมเลยขออาสาขับให้เพื่อนเค้า เพราะไม่งั้นไม่ถึง... ตอนนั้นก็เริ่มดึกแล้วครับ

ขับๆไป ผมเองก็หลงบ้าง...งงกันไปงงกันมา พอเริ่มสังเกตข้างทางก็พบว่าพวกเราเองขับรถผ่านวัดมา 3 รอบแล้ว  :-X :-X :-X

สุดท้ายทนไม่ไหว โทรถามเพื่อนที่อยู่บ้าน เพื่อนบอกว่า "ก็เล่นขับวนอยู่นั่นละ เมื่อไหร่จะถึงซะที"

ก็เลยไปตามเพื่อนบอกตลอดทาง โดยให้เพื่อนคุยไปตลอดทาง ...

...พอถึงวัดรอบที่ 4 มันต้องเลยไปอีกนิดนึง แล้วเลี้ยวไปอีกทางครับ ...

...พอหักเลี้ยวปุ๊บ .... ไม่เกิน 2 นาทีเท่านั้นล่ะ...

... เจอเลยครับ ...

... เพื่อนโบกมืออยู่หน้าบ้าน

...พอผมลงจากรถปุ๊บ มองไปที่หน้ารถ

... กx x993 ชลบุรี !!!

...

...

ผมขับรถชน(ชล)บุรีครับ!!!

...

...จบละ...ไปดีฝ่า  ;D ;D ;D

ปล.หยอกเล่นนะก๊าบ ^  ^"

ปลล.ที่เคยชน แปลกสุดจริงๆก็ใบไม้นี่ล่ะครับ ขับมอเตอร์ไซค์แล้วมุมใบไม้แห้งที่ร่วงลงมามันทิ่มตาครับ...เจ็บมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2010, 13:49:40 โดย avisrm »
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 16:05:29 »
ไมรู้ว่าแปลกเปล่า แต่เคยเห็น
   ไปทอดกระถินที่ยโสธรนั้งรถbusไป เจอวัวที่เดินเป็นฝูงข้ามถนนมาก็หยุด และมีรถตู้อีกคันแซงมาก็หยุด
และก็มีcity สีขาว คันหนึ่ง วิ่งมาคงเป็นร้อยแซงมา ไม่เห็นวัวเพราะรถตู้บัง ก็ชนวัว ไฟหน้ากันชนหน้า กระจายเต็มถนน
แต่โชคดีของcityคันนั้นที่ชนไปแค่2ตัวและไม่ตายแค่ล้ม
My impression is Impreza

ออฟไลน์ tontan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 19:08:08 »
   นกก็เคยชนแล้ว สุนัขก็เคยชนแล้ว งูก็ทับมาไม่รู้เท่าไร  นี่เลยซวยสุด  มะพร้าวครับพี่น้อง มะพร้าวเป็นลูกๆ  ไปเที่ยวประจวบฯ 2 คนกับแฟน  รพปิคอัพขนมะพร้าวกำลังเขียวๆเลย แซงผมไปอย่างรวดเร็ว ผมขับเลนซ้ายนะ มี 2 เลน แซงไปสัก 20 เมตรได้ มะพร้าวหลุดจากทลาย กลิ้งมาเลย อยู่ซ้ายนึกว่าจะรอด โดนผิดเหลี่ยมกลิ้งจากขวามาซ้ายเลย วิ่ง ประมาณ 80 ไม่รู้จากหลบทางไหน โดนเข้าเหลี่ยมไฟหน้ากับฝากระโปรงจานฉายแตกแต่โคมไม่แตก ฝากระโปรงหน้าบุบ ส่วนรถขนมะพร้าวไปลับ ไม่เห็นตูด!!!!    เด็ดสุดที่ลพบุรีครับ ไปเที่ยวกัน  5 คน ชายล้วน ไปรถเพื่อนถึงคิวผมขับ กำลังจะเข้าตัวเมืองลพบุรี ก็แซงรถปิคอัพบรรทุกของเก่า โอ้โฮ  กำลังอืดเต็มที่เลย คาดว่าเธอคงอยู่ตรงนั้นมา 3-4 วันแล้วมั้ง จะหลบไปทางไหนได้ละ เต็มๆกลางตัวเลยครับ รถเพื่อนก็โหลดซะด้วย คงนึกภาพออกนะครับ มีเสียงสัมผัสตั้งแต่กันชน ผ่านใต้ท้องรถ จนหลุดออกไปท้าย  มองกระจกหลัง !!! ท่านผู้อ่านครับ  กระจายเต็มถนนเลยครับ (ขออภัยท่านผู้อ่านที่เพิ่งจะทานข้าวมาใหม่ๆ)   ส่วนผลที่ตามมาหรอครับ  กลิ่นครับท่าน มาเต็มๆไอ้รถเพื่อนผมก็ไม่ได้ใหม่มากมาย พวกพรมปูพื้น ยางอุดรูต่างๆก็เสีอมสภาพบ้าง จึงไม่น่าแปลกที่กลิ่นต่างๆที่หมักเธอไว้ 3-4  วัน จึงรังควานเข้ามาในรถ  ท่านครับ เปิดกระจกก็ไม่หาย รีบหาคาร์แคร์เลยครับ  ล้างอัดฉีดFull Package ออกตังเองต่างหาก     เฮ้อ........หมาเน่า เศร้าจริงๆๆ

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 19:40:36 »
เคยแต่มีหมาวิ่งออกมาตามแนวทางม้าลาย แล้วอัดเข้าประตูข้างคนขับเต็มๆเลยครับ มันวิ่งไล่กัดกันมา

ออฟไลน์ akkavit

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 21:01:12 »
น้าผม ขับรถ เหยียบนกตายครับ 

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 23:42:39 »
พ่อผมขับรถเหยียบ "ไก่" ครับ

คือตอนนั้นขับรถผ่านหน้าบ้านหลังนึง แล้วไก่มันวิ่งออกมาจากประตูบ้านโดนล้อรถทับพอดีเลย

ผมหันไปมอง กลายเป็นกองเลือดกับกองขนดำๆ ขาชี้โด่เด่