ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า กระบะตัวไหน ขับแล้วรู้สึกแรงเท่าวีโก้ 3000 G มั่ง ครับ  (อ่าน 17041 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thongchai101

• Newbie
  • *
พอดี พ่อจะยกีโก้ตัว 3000 แค็บ 4wd ให้  แล้วพ่อจะเอา รถ 4 ประตู (ซื้อมา 6 ปี แล้ว ครับ แต่ไม่รจำไม่ได้ปีไหน ) ขอถามหน่อยนะครับ พอ มีตัวไหนที่ มีสมรรถนะพอกับตัวนี้ หรือว่าดีกว่า มั้ง ครับ   เอา ทุกค่ายนะ ครับ 

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Ranger & BT-50 3000  ถึงดูว่าแรงม้าแค่ 156 แต่มันแรงต้นโหดเอาการ แต่มันตันที่ 170 เพราะโดนล็อคไว้แค่นั้น
Triton 3.2  ไอนี่ต้นอืดนิดแต่พอไหลแล้วแรงมาก
Navara  ตัวเลข 174 แรงบิด 407 ดูหรูนะ แต่ต้นตื้อๆมาก แต่ปลายโหด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Good Boy

• Jr. Member
  • **
Ranger & BT-50 3000  ถึงดูว่าแรงม้าแค่ 156 แต่มันแรงต้นโหดเอาการ แต่มันตันที่ 170 เพราะโดนล็อคไว้แค่นั้น
Triton 3.2  ไอนี่ต้นอืดนิดแต่พอไหลแล้วแรงมาก
Navara  ตัวเลข 174 แรงบิด 407 ดูหรูนะ แต่ต้นตื้อๆมาก แต่ปลายโหด

เท่าที่เคยขับมา ทั้งหมด ผมให้ BT-50ครับ อัตราเร่งจัดจ้านมาก

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
กระบะไทยแรงทุกตัวครับ อยู่ที่นิสัยการขับมากกว่า

ปล.อย่าใช้คำว่าแรงเท่าวีโก้เลยครับ มันอยู่สันดานตีน(โทษครับ) ขับเร็วไปเบรกไม่ทัน หมุนกันเคว้งทุกราย !! 

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
เคยขับ BT50 กดเป็นพุ่งครับ

ออฟไลน์ gatasila

อย่าเอาเน้นแรงมากเลยครับ เอาช่วงล่างเชื่อใจได้ดีกว่า วีโก้ผมตัดทิ้งอันดับแรกเลย

ออฟไลน์ sirisak_ac118

BT-50 3.0 4x4 ผมใช้อยู่ครับแรงดึงเยอะ

แต่ที่บ้านอีกคันมี2.5 XLT ธรรมดาไม่ยกสูง ผมว่าต้นดีกว่า3.0 4x4 นะครับ  :D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
D-max 3.0 VGS turbo ครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ YenChar

D-Max VGS

แล้วคุณจะลืม Vigo เลยครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
D-Max VGS เช่นกันครับ ถ้าพูดเรื่องแรงในแบบโรงงานมาน่ะนะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ 380Z

วีโก้สามพันต้นๆ ก็แรงดี แต่กลางถึงปลาย ผมว่ามันรู้สึกตื้อๆ กว่า สามพันวีจีเอสของดีแมกนะ

คือรู้สึกว่ากดคันเร่งลงไปแล้วรอบมันขึ้นช้ากว่า รู้สึกว่าช้ากว่านาวาร่าด้วยซ้ำ

คือความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ แต่ มาสด้า ฟอร์ดผมไม่เคยขับ

ถ้าเอามาใช้ในชีวิตประจำวัน เครื่องสามพัน สี่ประตู ตอนนี้ผมเอาดีแม็ก

ออฟไลน์ 2k

แล้วที่เค้าว่าเครื่องของดีแม็กเอามาแต่งแรงแรงไกลที่สุดนี่จริงป่าวครับ? อะไรคือปัจจัยที่ทำให้แต่งแล้วแรงจัดจ้านขนาดนั้น? ระบบเครื่องที่แตกต่างกัหรือเทอโบที่ใช้
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kritphakhin

Ranger ครับเครื่องก็แรง ช่วงล่างแน่นดีครับ แต่ต้องเอาไปปลดล็อคเครื่องก่อนนะครับ

ออฟไลน์ choomy

• Newbie
  • *
VIGO V6 4.0

ถ้าตัวนี้ยังไม่แรง คงหากระบะที่แรงโดยกำเนิดจากโรงงานลำบากแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
VGS Turbo ของดีแม็กครับ
ส่วนนาวาร่า ต้องเอาความเร็วปลายอ่ะครับ..
ออกตัวสู้วีโก้ กะดีแม็ก VGS ก็พอได้
และถ้าสับเกียร์เนียนๆล่ะก็ ยาวเลย นาวาร่า
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ prai

VGS อีกคนครับ ชื่อเสียงเขาดีมาก
แต่ถ้าทำนิดหน่อยก็ผมให้ Ranger นะ

ออฟไลน์ raulowen

VGS  อีกเสียง
Navara  ต้องขับให้ถูก แรงบิดสูงสุดรอบ มาที่ 2000 ดูกราฟ แล้ว ไม่งั้นไม่แรงครับ ดูกราฟ แล้ว แรงบิดสูงๆแคบมาก
VIGO ชอบความกว้างของแรงบิดครับ  1400-3400 ชอบมาก ;D

ออฟไลน์ 6162002

และถ้าสับเกียร์เนียนๆล่ะก็ ยาวเลย นาวาร่า

1เห็นด้วยอีกเสียงครับ(เทียบกับวีโก้นะ) ถ้าสับเกียร์เป็น ใช้6สปีด ให้เป็น แรงบิดนาวาร่าที่1800รอบก็เยอะกว่าแรงบิดสูงสุดวีโก้แล้ว
ถึงจะไม่เป็นแฟลต แต่ช่วง 1600-2300 รอบ โดยประมาณ ก็แรงบิดสูงกว่าวีโก้อยู่แล้ว ถึงจะแคบไปหน่อย แต่เกียร์6สปีด พอชดเชยได้ครับ อีกตัวก็คง D-Max ซึ่งดูกราฟแล้ว แรงบิดสูงกว่า ถึงช่วงจะแคบกว่าหน่อย แต่ถ้าใช้เกียร์เป็นก็แรงกว่าเช่นกันครับ

ออฟไลน์ pony

ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา+ไม่สนแรงปลายมากผมเชียร์ D-max VGS หรือFord/Mazda (เดิมๆนะ)แรงบิดดีทันใจแน่ๆแต่ถ้าอยากเน้นปลายเยอะกว่าชาวบ้านก็ Navara
แต่รถกระบะอย่าขับเร็วจนเกินไปนะครับ...ปลอดภัยไว้ก่อน^^ ;D ;)

ออฟไลน์ apinui

D-MAX Hi-lander ปี  2004 ครับ ........ คันไหนก็ตามไม่ทัน .... ทั้งต้นทั้งปลาย ....

ป.ล. วางเครื่อง 2JZ GTE นะ .... (รถผมเอง) อิอิ .....