ผู้เขียน หัวข้อ: rx 7 veilside  (อ่าน 39249 ครั้ง)

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
rx 7 veilside
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 14:11:21 »
ราคาของชุดแต่ง veilside ของรถ rx7(รวมแม๊กและค่าทำทุกอย่าง) ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ และผมเคยได้ยินมาว่ามีของก๊อปไทยทำด้วยจะไปหาได้ที่ไหนครับ? และในส่วนของรถนี้จะไปหาซากรถจากเซียงกงมาทำใหม่ได้รึปล่าวคับ เพราะจะเอามาวางเครื่องวางระบบใหม่หมด(อยากวาง2jzโมฯ) จะยุ่งยากเรื่องจดทะเบียนไหมและค่าใช้จ่ายแพงไหมคับ อยากได้อ่ะครับจะเอาไว้ซิ่งเล่นตอนค่ำๆ (คือผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ)
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: rx 7 veilside
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 19:38:25 »
ราคาของชุดแต่ง veilside ของรถ rx7(รวมแม๊กและค่าทำทุกอย่าง) ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ และผมเคยได้ยินมาว่ามีของก๊อปไทยทำด้วยจะไปหาได้ที่ไหนครับ? และในส่วนของรถนี้จะไปหาซากรถจากเซียงกงมาทำใหม่ได้รึปล่าวคับ เพราะจะเอามาวางเครื่องวางระบบใหม่หมด(อยากวาง2jzโมฯ) จะยุ่งยากเรื่องจดทะเบียนไหมและค่าใช้จ่ายแพงไหมคับ อยากได้อ่ะครับจะเอาไว้ซิ่งเล่นตอนค่ำๆ (คือผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ)

ก่อนอื่นเอาเรื่องตัวรถก่อน ถ้าหาซากได้(ซึ่งยากจัง) หรือรถเถื่อนคือสั่งเซียงกงตัดเข้ามาครึ่งแล้วมาต่อหรือ..ถ้าเส้นใหญ่ๆเอาเข้ามาทั้งคันแล้วมาสวมวิ่ง
สามารถทำได้ ส่วนราคาหลักแสนแน่นอน ไม่แน่ใจว่ากี่แสน แต่คาดว่าอยู่ที่ราวๆ 200,000-400,000 บาทเฉพาะรถ

ส่วนพาร์ทถ้าแท้ชุดนึงน่าจะเท่าราคารถเถื่อนแต่ไม่ครบแน่ๆ ถ้าครบๆ ก็น่าจะมี 300,000 ครับ เฉพาะพาร์ท ทำสี ล้อ ช่วงล่างเผลอๆ ไม่พอด้วย
ส่วนวางเครื่องถ้ารถเถื่อนก็หาเครื่องสองเจเถื่อนมาโมละกัน 2JZ-GTE ก็ราวๆ สามสี่หมื่น(ย้ำว่าเครื่องไม่มีเลข) ถ้ามีเลขก็บวกอีกเท่านึง

รถเถื่อนๆ ทำไป 8 แสน.....

น้องครับ น้องหารถแท้ๆ คันละล้านต้นๆ มาขับไม่ดีกว่าหรือครับ? แล้วค่อยเอามาทำให้หล่อภายหลังก็ได้
ถ้ารถเถื่อนแปดแสนโดยรวบเข้าให้ไม่คุ้มเลยครับ ไม่คุ้มทุกกรณีครับ

หารถแท้ๆ มีทะเบียนถูกต้อง แล้วจะทำอะไรกับมันก็ทำเหอะครับ แต่ถ้ารัก RX7 จริงต้อง เครื่องโรตารี่ครับ.....จะวาง 2J ให้มันเสียรถทำไมครับ....
ไปหาในพวก RX7 Club หรือ Siam Speed ครับ มีขายเยอะแยะล้านต้นๆ ก็หล่อได้แล้ว ถ้าเอาแบบรถทำสุดๆ ล้านกลางๆขึ้นบนก็มีครับ.....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 00:11:04 »
ไม่!พี่ ผมหมายความว่าเอาซากมาทำแล้วไปจดทะเบียนคับ! เพราะว่าอยากจะเอามาทำซิ่งแบบเต็มพิกัด 500-600 แรงม้า เอาไว้ซิ่งเล่นแก้เซ็งตอนค่ำๆ แบบว่าต้องรื้ออะไรออกเยอะน่ะคับ เลยคิดว่าซากรถคุ้มไหม แต่ถ้าไม่คุ้มก็รถจดทะเบียนมือสองราคาล้านต้นๆก็ได้คับ ส่วนชุดพาทของ veilside (แบบในหนังเรื่อง fart 3 tokyo drift คันสีส้ม) ของแท้จากญี่ปุ่นเห็นเขาบอกว่ารวมค่าทำทุกอย่างแล้วประมาณปาเข้าไปเกือบล้านคับ ก็เลยอยากได้ของก๊อปไทยทำน่ะครับ อยากรู้แหล่งสั่งทำ! แค่นั้นแหละคร้าบ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2009, 00:15:29 โดย jones »

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 13:08:28 »
ไม่!พี่ ผมหมายความว่าเอาซากมาทำแล้วไปจดทะเบียนคับ! เพราะว่าอยากจะเอามาทำซิ่งแบบเต็มพิกัด 500-600 แรงม้า เอาไว้ซิ่งเล่นแก้เซ็งตอนค่ำๆ แบบว่าต้องรื้ออะไรออกเยอะน่ะคับ เลยคิดว่าซากรถคุ้มไหม แต่ถ้าไม่คุ้มก็รถจดทะเบียนมือสองราคาล้านต้นๆก็ได้คับ ส่วนชุดพาทของ veilside (แบบในหนังเรื่อง fart 3 tokyo drift คันสีส้ม) ของแท้จากญี่ปุ่นเห็นเขาบอกว่ารวมค่าทำทุกอย่างแล้วประมาณปาเข้าไปเกือบล้านคับ ก็เลยอยากได้ของก๊อปไทยทำน่ะครับ อยากรู้แหล่งสั่งทำ! แค่นั้นแหละคร้าบ ;D

หาซากแล้วไปจดทะเบียน.....ซากนี่ส่วนมากคือเละมาแล้ว จะเอามาจดใหม่คงไม่ได้อ่ะ เพราะเขาจะยกเลิกทะเบียนก่อนขายซาก ดังนั้นถ้ามันมีข้อมูลอยู่ก็จดใหม่ไม่ได้เพราะพูดง่ายๆ รถที่ขายซากจริงๆคือรถที่ไม่สามารถนำกลับมาวิ่งใหม่ได้แล้วครับ จะนำไปจดใหม่เขาก็ต้องตรวจสภาพอะไรอีกมากมาย แล้วจะโดนเพ่งเล็งจากขนส่งเป็นพิเศษ เขามีแต่เอาเลขแคสซีจากซากไปตัดใส่รถเถื่อนที่สั่งจากญี่ปุ่นกันเสียมากกว่า....เห็นมั๊ยว่า ก็เถื่อนอยู่ดี

แลวจะทำรถไว้วิ่งเล่นตอนค่ำๆ แบบ 500-600 ม้าทำไปทำไมครับ ? มันไร้สาระ ทำทั้งที่ เอาให้ขี่ได้ทั้งวันสิครับ.....ทำรถแท้ดีกว่าครับ โชว์ใครก็ไม่อาย
ดีกว่ารถเถื่อนจะขับทีก็ต้องหลบๆซ่อนๆ เอาไปแข่งมิดไนท์โดยจับขึ้นมาก็ซวยอีก

ไม่เห็นด้วยทุกประการ แนะนำเก็บตังค์หารถแท้ครับ ได้รถมาแล้ว เข้าไปฝากตัวกับพี่ๆ ใน RX Club
http://www.siamspeed.com/index.php?board=14.0  <--- ลิงค์นี้ครับ ไปถามพี่ๆเขาก็ได้ครับ ได้ความรู้อีกเยอะครับ

ส่วนชุดพาร์ทที่น้องสนใจ ไปหาหนังสือแต่งรถเปิดอ่านนะครับ เอา ARC ก็ได้ มีแน่นอนครับ
อ่อ...เขาไม่ได้เรียก RX7 Veilside นะครับ.....เขาเรียก Rx-7 Fortune ครับ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2009, 13:12:05 โดย SignifeR »
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 00:38:58 »
โอเคคับ รถแท้ก็ได้ ไม่มีปัญหา แต่ที่อยากทำ500-600 แรงม้านั้นก็อยากจะไว้ซิ่งเล่นแก้เซ็งเฉยๆ แต่ในส่วนของรถบ้านขับจ่ายตลาดก็มีอยู่แล้วครับแล้วก็กำลังจะไปจองaccord ในอีกเร็วๆนี้ ส่วนตัวผมเป็นคนคลั้งไคล้ในเรื่องการแต่งรถอยู่แล้ว อาจจะไม่ค่อยได้เอามาขี่ซักเท่าไหร่(เอามาจอดเก็บในโรงรถเป็นหลัก) แต่มันก็เป็นความสุขทางใจน่ะคับ แหะ~แห่ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2009, 00:42:59 โดย jones »

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 23:41:30 »
ต่อให้เอาไปซิ่งกลางคืนอย่างเดียว
โดนรวบครั้งเดียวก็จบนะครับ

รถพวกนี้มักจะเข้าตากรรมการมากกว่ารถทั้่วไปอยู่แล้วด้วย
แค่เจอด่านธรรมดาๆ เค้าก้อตรวจละเอียดยิบแล้วครับ

ยังไงก้อไม่คุ้มครับ เว้นแต่ที่บ้านจะมีพื้นโล่งๆวิ่งในรั้วบ้านตัวเองสัก 10-20 ไร่
แบบนั้นค่อยน่าเล่นหน่อย