ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาด่วนๆรถคันแรกหน่อยอะค่ะ^^  (อ่าน 11739 ครั้ง)

daminerygold

• บุคคลทั่วไป
ขอคำปรึกษาด่วนๆรถคันแรกหน่อยอะค่ะ^^
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 04:28:37 »
คือเดิมตั้งใจจะถอยรถนิสสันมาร์ชออกมา แต่คิดว่ามันโหลแล้วตอนนี้

ก็มาคิดถึงแลนด์เซอร์EX เพราะว่ามันสวยมากๆค่ะ

แต่มาคิดแล้ว ราคามันกระโดดเว่อร์อ่ะค่ะ ตอนนี้ดาเป็นนักศึกษามหาลัยค่ะ

ดาแค่คิดว่าชอบ แต่ดาไม่รู้ว่าจะเหมาะกับดาหรือป่าว

ดาว่า่ส่วนตัว ชอบขนของเยอะ ชอบขับเร็ว แล้วก็ไม่ค่อยออกต่างจังหวัดค่ะ

และก็ชอบรถที่นั่งได้ทั้ง4คนครอบครัวอะค่ะ

เลยไม่รู้ว่าจะออกอะไรดี คืองบโอเคค่ะ แค่สนว่าเราชอบไหมแค่นั้น

เลยอยากปรึกษาค่ะว่าEXดีไหม หรือพี่เห็นว่ารุ่นไหนน่าจะเหมาะกว่า รบกวนชี้แนะด้วยนะคะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2010, 21:55:29 โดย daminerygold »

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
Re: ขอคำปรึกษาด่วนๆรถคันแรกหน่อยอะค่ะ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 05:29:10 »
รบกวนอ่านริวิว ของคุณ จิม ที่ทำไว้อ่านไว้เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจ
ข้อมูลดิบ ที่อยู่เหนือนอกจากปากของเซลล์แมน  และ วิจารณ์เจ็บๆๆ ในคลิป

ส่วนตัวว่า EX มันกระด้างไปสำหรับผู้หญิง >รึป่าว ?
ถ้าไม่รีบไม่ร้อน ใน อีก1-2ปี จะเห็น ยุคของรถเปลี่ยนไป ตัวเลือกมีอีกเยอะ

ปล.มาเหมือนสแปม หาเครือข่าย ? ในเฟสบุค ถ้าไม่ใช่โทษนะครับ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2010, 05:39:24 โดย อึนอึนมึนมึน »
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ timmz

• Newbie
  • *
Re: ขอคำปรึกษาด่วนๆรถคันแรกหน่อยอะค่ะ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 08:21:10 »
งงกับลิ้งค์เฟซบุ้คที่ให้มาจริงๆครับ  ???

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 08:42:11 »
ชอบขับรถเร็ว นั่งได้ทั้งครอบครัว และชอบ EX ก็น่าจะเลือก EX ครับ
เพราะมาร์ชเป็นรถเล็ก คันจิ๋ว เครื่องเล็ก ตอบความต้องการได้น้อยกว่าในทุกข้อ

แต่ยังไงก็ตาม ไปลองขับดูก่อนล่ะครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 08:48:44 »
อ่านแล้วแปลก เหมือนจะสื่ออะไรทางอ้อม  :-\

ออฟไลน์ aodadd

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 08:52:51 »
ชอบ EX ก็เอา EX เผื่อคนนั่งเยอะ เผื่อทำงาน เผื่อขับเร็ว เผื่อไปต่างจังหวัด คนไทยต้องเผื่อใว้เยอะๆคับ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:18:10 »
รบกวนอ่านริวิว ของคุณ จิม ที่ทำไว้อ่านไว้เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจ
ข้อมูลดิบ ที่อยู่เหนือนอกจากปากของเซลล์แมน  และ วิจารณ์เจ็บๆๆ ในคลิป

ส่วนตัวว่า EX มันกระด้างไปสำหรับผู้หญิง >รึป่าว ?
ถ้าไม่รีบไม่ร้อน ใน อีก1-2ปี จะเห็น ยุคของรถเปลี่ยนไป ตัวเลือกมีอีกเยอะ

ปล.มาเหมือนสแปม หาเครือข่าย ? ในเฟสบุค ถ้าไม่ใช่โทษนะครับ ^^

คิดเหมือนกันเลย และ รู้สึกแปลกๆ  ::) ::)

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:21:14 »
ผมว่าคงไม่ได้มาแบบธรรมดาแน่ๆ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

keanetona

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:40:23 »
ข้อมูลดิบ ที่อยู่เหนือนอกจากปากของเซลล์แมน  และ วิจารณ์เจ็บๆๆ ในคลิป

คิดเหมือนกันเลย และ รู้สึกแปลกๆ  ::) ::)

คลิ้กเข้าไปดูตามลิงก์ใน facebook เชื่อว่าเป็นสแปมครับ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:45:42 »
จบข่าวเลยครับ ถ้าเห็น link ใน facebook
โดนครูตีแน่ๆ  ;D
: )

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:52:24 »
มาแปลกแฮะ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:54:20 »
ชอบคันก็ไปลองคันนั้น แล้วก็ซื้อคันที่ชอบ

สั้นๆเลย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:03:32 »
ไอ้พวกเส็งเคร็ง

กูบอกแล้วใช่ไหมว่าไม่ใช่ที่ค้าขาย มึงไม่ต้องมาทำเนียน google มี
เอา minery gold ไป search ดูก็ได้

อย่ามาการตลาดส้นตีน โง่แล้วยังแกล้งฉลาดทำเนียนพิมพ์
เป็นข้อความ ถ้าบริษัทมึงดีพอจริง รวยพอจริง ก็ซื้อ Ad กับสื่อไปดิ
ถ้าบริษัทมึงมีเงินจริง ซื้อ Ad กับชาวบ้าน จ่ายตังค์ เข้าตามตรอก
ออกตามประตูไปสิ มาทำเนียนแฝงตามบอร์ด เว็บบอร์ด ทำตัว
เป็นพวกสูบเลือดฟรีทำไม

คนจะรวย เพราะมันคิดไม่เหมือนใคร แต่มันต้องมีความขยัน
มีความมานะ มันต้องมีความเสี่ยง และมีการบริหารความเสี่ยง
นั่งอยู่เฉยๆแล้วเงินตกใส่น่ะมันไม่มีหรอกครับ ถ้าผมอยากให้ลูกผม
สร้างตัวสร้างงาน สร้างวิธีมองโลกที่ถูกต้องจริงๆ ผมไม่ให้มันแตะ
ไอ้ธุรกิจประเภทนี้หรอก มึงไปเริ่มเอง ทำเอง ลำบากเอง เป็นตัวของตัวเอง
นั่นล่ะดีที่สุด

พวกกูทำเว็บไซต์ขี้จะไหลเป็นเลือด ออกเงินเริ่มต้นกันเอง
เสียเวลากันเอง ละเลงเลือดกันเอง รับผิดชอบเอง ไม่ต้องการ
ให้พวกเหลือบดูดของฟรีมายุ่ง กรุณาไปสร้างเว็บไซต์และบริหาร
กันเองในเว็บไซต์ของท่าน

ถ้ามาอีก นิ้วตีนกดลบทันที

จึงเรียนมาเพื่อโปรดสำเหนียก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

jaesz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:38:02 »

กูบอกแล้วใช่ไหมว่าไม่ใช่ที่ค้าขาย มึงไม่ต้องมาทำเนียน google มี
เอา minery gold ไป search ดูก็ได้

อย่ามาการตลาดส้นตีน โง่แล้วยังแกล้งฉลาดทำเนียนพิมพ์
เป็นข้อความ ถ้าบริษัทมึงดีพอจริง รวยพอจริง ก็ซื้อ Ad กับสื่อไปดิ
ถ้าบริษัทมึงมีเงินจริง ซื้อ Ad กับชาวบ้าน จ่ายตังค์ เข้าตามตรอก
ออกตามประตูไปสิ มาทำเนียนแฝงตามบอร์ด เว็บบอร์ด ทำตัว

คนจะรวย เพราะมันคิดไม่เหมือนใคร แต่มันต้องมีความขยัน
มีความมานะ มันต้องมีความเสี่ยง และมีการบริหารความเสี่ยง
นั่งอยู่เฉยๆแล้วเงินตกใส่น่ะมันไม่มีหรอกครับ ถ้าผมอยากให้ลูกผม
สร้างตัวสร้างงาน สร้างวิธีมองโลกที่ถูกต้องจริงๆ ผมไม่ให้มันแตะ
ไอ้ธุรกิจประเภทนี้หรอก มึงไปเริ่มเอง ทำเอง ลำบากเอง เป็นตัวของตัวเอง

พวกกูทำเว็บไซต์ขี้จะไหลเป็นเลือด ออกเงินเริ่มต้นกันเอง
เสียเวลากันเอง ละเลงเลือดกันเอง รับผิดชอบเอง ไม่ต้องการ
ให้พวกเหลือบดูดของฟรีมายุ่ง กรุณาไปสร้างเว็บไซต์และบริหาร

ชอบจริง ๆ ADMIN เด็ด ๆ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:49:05 »
โดนครูด่าละเหวย

ขอกด Like ให้คุณแพนหน่อย  ;D ;D
พวกนี้มันก็กวนเวบผมเหมือนกัน  ;D
บล๊อคยังไงก็ไม่หมดซะที
: )

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:52:38 »
เอ แล้วไอ้ Minery Gold นี่มันคืออะไร

พวกแหกตา หลอกลวงคนอื่นๆ กินไปวันๆ เหมือนพวกขายตรงที่มีเยอะแยะตอนนี้ใช่หรือเปล่า

ไม่เข้าใจ คุณจะไปหลอกลวงคนอื่น เพื่อมาสนองตัณหาความร่ำรวยของตัวเองทำไม บาปกรรมน่ะ บาปบุญคุณโทษ น่าจะสำนึกไว้บ้างครับ

ออฟไลน์ Suph

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:59:25 »
กด like ให้พี่แพนด้วยอีกคน  ;D

ออฟไลน์ Suph

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:01:57 »
มะกี้ลอง search ดู มันขายน้ำแร่ครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:32:48 »
เหมือนไอ้น้ำพลังปิรามิดบั่นทอนปัญญาน่ะเหรอครับ? 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:35:51 »
แพนด่าได้มันส์มาก จนเราไม่ต้องด่าอะไรเพิ่มอีกละ!!

ถามมาดีๆ ยังพอว่า แต่ มาถึงขั้น ทำเนียนโฆษณาขายของเนี่ย

จัญไรขั้นเทพ!!

Kardas

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:34:34 »
 :D :D :D :D ผมชอบคำนี้ของคุณแพนนะ "ไอ้พวกเส็งเคร็ง"ได้อารมดี :D :D :D :Dน้องดาเข้ามาอ่านอีกทีกลับไปกินน้ำแร่ตัวเองไม่ลงเลย :D :D :D

keanetona

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:52:18 »
วันนี้ท่านผู้เกินขโมยซีนเฮียจิมไปแล้ว

สินค้าที่ใช้วิธีการโฆษณาแบบนี้น่ะครับ ถ้าคุณภาพไม่ห่วยแตก ก็หลอกลวงผู้บริโภค หรือ  น่าเอาประทัดยักษ์ไปยัดตูดคนพวกนี้จริงๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:55:58 »
ก็น่าจะลบกระทู้ทิ้งไปนะครับ
ปล่อยไว้ก็รกบอร์ดเปล่าเปล่า

ไม่จำเป็นต้องทิ้งไว้เป็นตัวอย่างอะไรอีกแล้ว เพราะตัวอย่างก็มีมาเยอะแล้ว

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 15:09:09 »
เจริญจริงไอคนพวกนี้แม่งทำอะไรทุเรสชิบหาย ในเฟสบุ๊คอุบาตแท็กรูปคนอื่นไปทั่ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2010, 22:49:10 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 15:31:25 »

If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 16:18:19 »
เลวสุดๆ มาหลอกขายของ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 17:47:01 »
ลบ Login แบน IP จบ

ไม่ต้องเสียเวลาพิมพ์ด่าครับ เดี๋ยวมันก็มาใหม่เรื่อยๆ นั่นแหละ ถ้าคนดีจริง เจอคำตอบพี่ๆ แบบนี้ ต้องมาขอโทษแล้ว

ผมว่ากรณีแบบนี้ ถ้ามาขอโทษก็พิจารณาเป็นรายคน ถ้าไม่มา ก็แบน

คนเลวจริง ไม่สำนึกตัวเองหรอกครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 18:15:47 »
Gaga ra ma ma want your Bad romance..............ตอนแรกกำลังจะตอบ พอเจอลิงค์+เข้าไปดูปุ๊บ Oops! เอาละไง 

ก็ ถ้าจะโฆษณา ลงค่าพื้นที่โฆษณา ก็คงไม่สะกิดกระเป๋าพวกคุณ ขนาดนั้นหรอกนา=_="   อย่าเอาวิิธีสมองโปโตซัวมาใช้แบบนี้ให้เค้าด่าเลยนะเธอว์

Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ wiszard

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 18:22:49 »
ลบเถอะครับ ไม่เจริญตาเลยจริงๆ

ออฟไลน์ nutmos

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 19:07:27 »
ลบกระทู้ไปเลยครับ ตาแพน พี่จิมมี่
แบนยูเซอร์ไปเลย