ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทายเล่นๆ หน่อย ว่าเห็น Swift หรือ Fiesta บนถนนมากกว่ากันครับ  (อ่าน 6962 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
ตามหัวข้อครับ ผมเห็น Swift มาน่าจะเกิน 5 คันแล้วนะครับ
ส่วน Fiesta เพิ่งเจอแค่ 2 คันเอง (Fiesta เจอแต่ป้ายแดง)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
ทำไมผมรู้สึก ว่า fiesta  ผมเห็นเยอะกว่าอ่ะ    (สงสัยต้องกลับไปดูยอดขาย)     fiesta   ป้ายขาว  เพิ่งเจอมาเอง  ไม่รู้ว่าเขาจะรีบเปลี่ยนป้ายทำไม  อิอิ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตอนนี้ ถ้าว่ากันตามหลักการแล้ว

Swift จะมีปริมาณรถบนถนนเยอะกว่า หนะครับ เพราะว่า ส่งรถกันไป 2,000 คันแล้วเห็นจะได้
ส่วน Fiesta การส่งมอบเพิ่งเริ่มได้ไม่นานนัก ก็ต้องทะยอยๆกันไปหนะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ในเส้นทางที่ผมใช้ มหาลัยที่ผมเรียน หมู่บ้านที่ผมอยู่
ผมเจอแต่เฟียสต้าครับ โดยเฉพาะสีขาว

ออฟไลน์ timmz

• Newbie
  • *
อีกไม่นาน เฟียสต้าจะมากกว่าสวิฟแน่นอนครับ
ผมยังเชื่อว่าฟอร์ดทำการตลาดกว่าซูซูกิอยู่ และชื่อชั้นก็เหนือกว่าในตลาดไทยครับ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
ไม่อยากเห็นสวิฟแต่งอะไรตลกๆบนถนนครับ

เพราะทุกวันนี้เห็นเยอะแล้ว !

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมเจอ Swift เยอะกว่านะ แต่อย่างว่า รถมันเข้ามา (ตั้งแต่ CBU ตัวเครื่อง 1600) ก็น่าจะ 2 ปีได้แล้วมั้งครับ เห็นเยอะกว่าก็ไม่น่าแปลก

จะว่าไป Swift มัน Full Model Change ในเมืองนอกแล้วนี่นา คนไทยยังไม่ค่อยรู้จักเลย เงียบจังนะ Suzuki ก็หวังว่า Suzuki+ITOCHU+TOA คงจะทำอะไรให้มันดีขึ้นได้นะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 6162002

ผมเห็น Swift มากกว่าครับ *-*

ออฟไลน์ Fly to dream

เส้นจรัญ เฟียสต้าเยอะมาก เพียบจริงๆ  วันนั้นเจอที่ปั๊มเชลล์ข้างศูนย์เชพจรัญ 3 คันเติมน้ำมันอยู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Xtream@tom

ผมเห็นเท่าๆกันอ่ะครับ เพราะที่คณะมีจอดอยู่อย่างละคัน ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ชื่อชั้นของ Ford เหนือกว่าจริงหรือไม่

ผมบอกเลยว่า ไม่

เพราะ ทุกวันนี้ คนจะซื้อ มาสอบถาม ทุกคน ตั้งคำถาม เรื่อง ศูนย์บริการ ปริมาณ และความสามารถในการวิเคราะห์ปัญหา

พวก Master Technician อะไรนั่น หลักสูตรมีอยู่จริง แต่ว่า ช่างที่เก่งๆ ดีๆ ตอนนี้ พอจะรู้ว่ามีอยู่ที่ พระราม 4 กับ.....ลำลูกกา..

เฮ้ย จะเอารถไป service ันที ต้องถ่อไปถึง ลำลูกกา หรือว่า นครปฐม กันเลยเหรอ?

นี่คือ ปัญหาที่ Ford ต้องเร่งแก้ กันตั้งแต่ก่อนที่ Fiesta จะมาด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Sunnook

ตอนนี้สวิฟท์ชักเยอะแล้วครับ วันไหนออกจากบ้านไม่เจอนี่ก็ผิดปกติแล้วล่ะ  ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

แถวๆอื่นผมไม่รู้ แต่แถวบ้านผม คือแถวๆบางแสน Swift เยอะมากครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องรวมหลายปัจจัยเสียด้วยสิครับ แต่ผมว่าเฟียสต้าเด่นกว่านะ ถ้าดูในฝูงรถอาจเห็นมันก่อน
ทำไมผมรู้สึก ว่า fiesta  ผมเห็นเยอะกว่าอ่ะ    (สงสัยต้องกลับไปดูยอดขาย)     fiesta   ป้ายขาว  เพิ่งเจอมาเอง  ไม่รู้ว่าเขาจะรีบเปลี่ยนป้ายทำไม  อิอิ ;D
ก็ถูกกฎหมายดีแล้วครับ จ่ายภาษีไปให้โดนกลืนกิน

ออฟไลน์ Lookkaew

สวิฟท์เยอะกว่าครับ 1 สัปดาห์มานี้ เห็นสวิฟท์เกือบทุกวัน วันละ 1 คัน
บางคันก็ปรี่เข้ามากดแตรทักทาย

ส่วนเฟียสต้า เห็นอยู่พักนึงช่วงเปิดตัวใหม่ๆ ตอนนี้ไม่ค่อยเห็นแล้วครับ ก็เค้าเพิ่งเปิดตัวนี่นาาาาาาา

ออฟไลน์ Sman

ชื่อชั้น ซูซูกิ ไม่ได้ด้อยไปกว่า ฟอร์ด น่ะครับ

แต่เขาเรียกว่าเจ้าพ่อตลาดรถเล็ก

ส่วนตัวรถ เฟียสต้า เพิ่งออกมา น่าจะยังไม่เยอะ

ผมเจอแต่สวิฟท์ และหลังๆ เห็นป้ายแดง เยอะขึ้นทุกที

อย่างตึกที่ผมไปจอดบ่อยๆ แถวสีลม เมื่อก่อนไม่เห็นเลย ตอนนี้เห็นมากกว่า สิบคัน แล้วที่จอดในตึกนี้

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
Fiesta ครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Ruksadindan

สวิฟท์เยอะกว่าครับ 1 สัปดาห์มานี้ เห็นสวิฟท์เกือบทุกวัน วันละ 1 คัน
บางคันก็ปรี่เข้ามากดแตรทักทาย

ขั้นต่ำวันละหนี่งคันเพราะเป็นรถตัวเองรึเปล่าครับ  ::) ::) ที่มาทักทายนี่น่ารักดีนะ

ออฟไลน์ off_033

ณ ตอนนี้บนถนนเห็น  swift มากกว่าครับ

แต่คิดว่าถ้า fiesta ส่งรถได้ดีมากขึ้น  น่าจะมากกว่า swift นะ

..fiesta เห็นประจำ 1 คันเพราะจอดอยู่ที่บ้าน  อิอิ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ณ ตอนนี้บนถนนเห็น  swift มากกว่าครับ

แต่คิดว่าถ้า fiesta ส่งรถได้ดีมากขึ้น  น่าจะมากกว่า swift นะ

..fiesta เห็นประจำ 1 คันเพราะจอดอยู่ที่บ้าน  อิอิ

555+

เห็นด้วยน้า จอดอยู่หนึ่งคันในบ้าน ^^ สีเทาจงเจริญญญญญ ;D

ออฟไลน์ GeneralAK

• Jr. Member
  • **
แถวคอนโดผมเห็น fiesta บ่อยกว่า แต่ไม่รู้ว่าเยอะกว่าหรือเปล่า อาจจะเป็นคันเดิมๆ ขับเล่นบ่อยๆ ก็ได้ ;D