ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยผู้ที่จอดรถเรียบริมอาคาร  (อ่าน 5738 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
เตือนภัยผู้ที่จอดรถเรียบริมอาคาร
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 14:11:27 »
 คือว่าผมกำลังไปช่วยงานที่โรงเรียนแห่งนึง ผมก็กำลังเดินเข้าไปในตึกแต่กลับได้ยินเสียงกระจกแตก พอไปดูเป็นรถoptraสีบรอน บนหลังคามีเศษกระจกอยู่และหลังคามีรอยบุบ คาดว่ากระจกตกลงมาใส่อย่างแรง พอผมกำลังเดินกลับ ดันมีกระจกอีกแผ่นตกลงมาอีกแถมอยู่ไม่ไกลจากผมอีก ถ้าเกิดมีคนยืนอยู่สงสัยได้มีปอเต็กตึ๊งแน่ๆ เพราะขนาดหลังคารถยังบุบ  ก็ฝากกันด้วยและกันครับผมคิดว่าถ้าผมเดินออกไป ผมคงโดนแน่ๆ=_="     ขอจบการแพร่มเพียงเท่านี้  รายงานสดจากBlackberry *-*
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

Re: เตือนภัยผู้ที่จอดรถเรียบริมอาคาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 14:16:18 »
ปอลิง ถ้าพิมพ์ผิดคำไหนขออภัยด้วยครับ นั่งจองแป้นBBจนมึนแล้ว 555
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
Re: เตือนภัยผู้ที่จอดรถเรียบริมอาคาร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 14:34:21 »
โยนกระจกทิ้งกันเหมือนเศษทอฟฟี่เลยเรอะะ :o
JC TU #54

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 14:35:13 »
ที่จอดรถแถวไหนอะครับ จะได้ระวังๆ ไว้ครับ อันตรายมากๆ เลยนะนั้น

โห นี่ถ้าตกใส่คน จะเป็นอะไรที่โครตสยองเลยล่ะ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 14:55:09 »
ผมเคยจอดรถรอไฟลงไปเอาของที่หน้าคอนโด ปรากฏว่า มีขวดโซดาหล่นลงมา ห่างจากด้านท้ายรถผมไปประมาณไม่ถึงเมตรเอง นี่ถ้ากำลังเอาของจากท้ายรถ
อยู่คงดูไม่จืดแน่ ๆ ครับ  >:(

ป.ล. ไม่รู้ว่าหล่นมาจากชั้นไหน แต่คอนโดสูง 33 ชั้นครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 16:38:11 »
จากประสบการณ์ขนาดผมแค่ลื่นล้มแล้วมือไปฟาดโดนกระจก ถึงขนาดเส้นเอ็นนิ้วนางซ้ายขาดต้องไปผ่าตัดต่อเอ็นที่ รพ
นี่หล่นใส่หัวไม่ต้องคิดเลย เข้าโลงแน่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 18:34:16 »
น่าจะเป็นเฉพาะตึกมากกว่าตึกโดยรวมครับ แต่ก็บ่งบอกว่าต้องใช้ชีวิตด้วยความระวัง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 20:39:10 »
มาแล้วครับ พอดีงานยุ่งหน่อย ก็จับตัวคนทำได้แล้วครับ ฝีมือเด็กม.2=_=" โห่ยย เด็กสมัยนี้เล่นแบบไม่คิดกันเลยหนา แถมเจ้าของรถoptraเอาเร่องด้วย ก็ ชดใช้กรรมกันไปแล้วกันครับ

แถมครับ เคยมีเคสแบบนี้เหมือนกันครับเป็นหอพักนักศึกษา ไม่รู้ทะเราะกันยังไง กระถางต้นกระบองเพรชหล่นลงหลังคาเต็มๆ ก็ซวยกันไป =_="

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 21:27:07 »
มาแล้วครับ พอดีงานยุ่งหน่อย ก็จับตัวคนทำได้แล้วครับ ฝีมือเด็กม.2=_=" โห่ยย เด็กสมัยนี้เล่นแบบไม่คิดกันเลยหนา แถมเจ้าของรถoptraเอาเร่องด้วย ก็ ชดใช้กรรมกันไปแล้วกันครับ

แถมครับ เคยมีเคสแบบนี้เหมือนกันครับเป็นหอพักนักศึกษา ไม่รู้ทะเราะกันยังไง กระถางต้นกระบองเพรชหล่นลงหลังคาเต็มๆ ก็ซวยกันไป =_="

เอาให้เข็ดครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 21:46:51 »

เด็กเดี๋ยวนี้มันเล่นอะไรกันครับเนี่ย???

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 21:49:07 »
ผมเองยังอึ้งเลยครับ นี่ถ้าเกิดมีคนเดินอยู่ไม่มีออกข่าวหน้า1กันเลยหรอเนี่ย

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 00:32:29 »
เคยมีเหตุการณ์กระถางต้นไม้หล่นลงมาด้วย ผมเครียดแทนเจ้าของรถ  >:(

ออฟไลน์ bell_safehouse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 14:58:48 »
น่ากลัวมากๆครับ  เสียดายรถ