ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆนิดครับ พอดีผมอยากได้ Accessory กับ อะไหล่ ที่ญี่ปุ่น จะไปสั่งที่ไหนครั  (อ่าน 5086 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
พอดีไปดูเว็บ Honda ที่ญี่ปุ่น แล้วอยากได้ของแต่ง และ อะไหล่ บางตัวครับ
จะสามารถสั่งซื้อจากไทยได้ไหม แล้วจะสั่งได้ที่ไหนครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
รถอะไรครับ....ระบุหน่อย...

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

Honda Accord ใช่มั้ยครับ ? ผมก็เข้าไปดู Honda Inspire ในเว็บญี่ปุ่นมาเหมือนกัน แล้วก็อยากสั่งอะไหล่บางตัวมานานแล้วเหมือนกันแต่ไม่รู้จะสั่งยังไง - -"

ที่ผมอยากได้คือ ducktail เวอร์ชันญี่ปุ่นที่ดูสวยกว่ามากกับกระจกมองข้างที่เพรียวกว่าของไทยอย่างเห็นได้ชัด

เรื่อง ducktail ความจริงสั่งจากอเมริกาก็ได้ครับ มีกลุ่ม Accord Club ในอเมริกาเขาสั่งมาติดกันเยอะเลย ตอนผมอยู่อเมริกาก็ไม่รู้ว่าเขามีให้สั่งกัน ไม่งั้นสั่งเอากลับมาด้วยแล้วครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

เอา Part No. แล้วเดินเข้าไปโชว์รูมฮอนด้าเลยครับ
เค้าน่าจะพอช่วยหาวิธีให้ได้ หรือไม่ก็คงมีคำแนะนำอื่นอื่น

ออฟไลน์ vellcap

Honda CRV G3 2.0E AWD ครับ
1.ไฟภายในบนหลังคาตรงกลางรถ (Accessory) http://www.honda.co.jp/ACCESS/cr-v/interior/ledrooflight/index.html
2.กระจกมองข้างฝั่งซ๊าย (มีกระจกมองพื้นบริเวณนั้น)

ปล.Accord ไม่ค่อยมีอะไรน่าสนใจครับ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
จะบอกว่า ผม มี accessories รุ่นนี้อยู่1เล่มครับ

กับ civic fd อีกเล่ม เป็นฉบับญี่ปุ่นแท้ๆเลย

ส่วนเรื่องการสั่งซื้อ

ยังไงลองติดต่อกับคนที่เขารับประมูลของใน yahoo ดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2010, 19:47:27 โดย mann »
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................