ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าRover Mini กับAustin Mini มันต่างกันยังไงหรอครับ??  (อ่าน 15810 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
พอดีเปิดเจอในเว็บขายรถมือ2หน่ะครับ เลยอยากทราบว่ามันต่างกันยังไงบ้านในส่วนของรายละเอียดปลีกย่อย แต่ที่แน่ๆราคาแรงเหมือนกันทั้งคู่ =_=" แต่Roverเหมือนจะหนักกว่า แต่ละคันล่อไปเกือบล้าน TT^TT เลยอยากมาขอความรู้หน่ะหน่ะครับ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
Re: อยากรู้ว่าRover Mini กับAustin Mini มันต่างกันยังไงหรอครับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 23:46:45 »
มินิคลาสสิกตอนออกมาแรกๆเมื่อสี่สิบกว่าปีที่แล้วใช้แบรนด์ Austin กับ Morris มาในยุค 90 Rover ได้เอามินิกลับมาสู่สายพานการผลิตอีกครั้ง

ราคาที่มันต่างกันมากโดยเฉพาะ Rover ที่นำเข้ามาโดยไทยอัลติเมตฯ จะมีราคาที่สูงมาก เพราะถือว่าเป็นมินิที่อายุน้อยที่สุดเท่าที่มีการนำเข้ามาขายในไทยอย่างเป็นทางการ

ส่วน new mini ที่ขายในปัจจุบันใช้แบรนด์ชื่อ มินิ เลยโดย BMW
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 23:49:45 โดย VT »

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
Re: อยากรู้ว่าRover Mini กับAustin Mini มันต่างกันยังไงหรอครับ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 23:56:01 »
มินิคลาสสิกตอนออกมาแรกๆเมื่อสี่สิบกว่าปีที่แล้วใช้แบรนด์ Austin กับ Morris มาในยุค 90 Rover ได้เอามินิกลับมาสู่สายพานการผลิตอีกครั้ง

ราคาที่มันต่างกันมากโดยเฉพาะ Rover ที่นำเข้ามาโดยไทยอัลติเมตฯ จะมีราคาที่สูงมาก เพราะถือว่าเป็นมินิที่อายุน้อยที่สุดเท่าที่มีการนำเข้ามาขายในไทยอย่างเป็นทางการ

ส่วน new mini ที่ขายในปัจจุบันใช้แบรนด์ชื่อ มินิ เลยโดย BMW

ครบถ้วน!!
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 23:56:56 »
สั้น กระชับ และจบได้ใจความดีแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 01:04:17 »
ขอบคุณครับ ความรู้ดีๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 03:04:29 »

กระชับ สั้น แต่ฉับไว ???

อ่าาาาา ฟิน ขอบคุณค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 07:33:50 »
แต่ ดู ดีๆ นะครับ พวก MINI รุ่นเก่า มีการ จดประกอบในไทย มากครับ

เพราะต้องการเลี่ยงตรวจสถาพรถ เพราะรถสมัยนั้น ไอเสีย เกินมาตรฐาน

ปัจจุบันเราอยู่แล้ว แต่ถ้าเป็น BMW MINI อันนี้ ก็มีจดประกอบเหมือนกัน

แต่น้อยกว่า สองตัวแรกครับ Aston , Rover

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 17:54:06 »
ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ ^^

เดี๋ยวนี้ รถจดประกอบ ผมว่าค่อนข้างอัตรายยังไงก็ไม่รู้ แถมเกลื่อนตามเต๊นท์มือ2ด้วย =_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Notez

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 20:37:16 »
แล้ว Austin กับ Morris นี่ต่างกันยังไงอ่ะครับ

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 22:11:14 »
แล้ว Austin กับ Morris นี่ต่างกันยังไงอ่ะครับ

มันต่างกันแค่ชื่อยี่ห้อ กับโรงงานที่ผลิตน่ะครับ นอกนั้นก็จะมีรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ เช่นโลโก้ กระจังหน้ารถ ลายเซ็นท้ายรถ แค่นั้นเองครับ

Austin จะผลิตอยู่ที่ Longbridge (แล้วก็มียี่ห้อ Wolsley ด้วยที่ผลิตที่เดียวกัน)
Morris ผลิตที่ Oxford น่ะครับ
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr