ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะซื้อ Volk Caravelle ปี 2009 เครื่อง TDI 2.5 ดีเซล หรือ เบนซิน 3.2 V6 ดี  (อ่าน 17725 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harit

• Newbie
  • *
กำลังจะซื้อ Volk Caravelle ปี 2009 เครื่อง TDI 2.5 ดีเซล หรือ เบนซิน 3.2 V6  ดี

ไปดูมาปี 2009 ราคา 2 ล้าน ลองขับแล้วตัว เบนซิน รู้สึกอืดๆ แต่อาจเป็นได้ว่าเครื่องเย็น และไม่เคยขับรถหนักขนาดนี้มาก่อน มี teana J32 200xl ใช้อยู่แล้ว แต่จะซื้อ Volk เอาไว้ให้แม่ที่แก่แล้วนั่งสบายๆ ใช้เฉพาะวันหยุดนะครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ข้อดีข้อเสีย ของแต่ละรุ่นนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แล้วแต่ชอบครับ ลุงผม ขายอัลพาร์ดมาซื้อ เจ้า Volk TDI เมื่อไม่นานมานี้เหตุผลเพราะประหยัดน้ำมันกว่า แต่ไม่รู้จริงมั้ย อิอิว่าประหยัดกว่า แต่ความสบายสุดๆ เสียงก็มีตามสไตร์ดีเซล

รอคนอื่นดีกว่าครับเพราะเคยนั่งแป๊บเดียวเอง ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ดีเซล อย่างแรงครับ  ที่บ้านติดใจ เครื่อง TDI มากเลยครับ  เคยใช้ดีเซลตัว VW Caravelle T5 2.5TDI มาแล้วประหยัดใช้ได้เลยครับ แต่ก็ต้องขายไปเพราะรถเริ่มเก่าและเลยไมล์เยอะครับ 190,000 Km  ซื้อมาตอนล็อตแรกสุดเลยครับ     แต่แล้วก็ทำการไปจองเจ้า VW Caravelle minor 2.0BiTDI ต่อที่งาน MotorShow ที่ Bitec 2553 ครับ   ตอนนี้ใช้มามีความสุขมากเลยครับ ช่วงล่างมั่นใจดีมากเลยครับ  แล้วก็ประหยัดสุดๆครับทั้งรุ่นใหม่และเก่า   แต่ตัว minor เสียงเครื่องจะเบากว่าค่อนข้างมากครับ เบากว่า พอๆกับ  S320CDI W221 เลยครับ                  ดีเซลครับเพราะรถน้ำหนักมากต้องมี Torque ช่วยตอนออกตัวนะครับ แรงม้าไม่ค่อยได้ใช้อะครับ เพราะกว่าจะถึงความเร็วจุดๆนั้น รถก็ติดก่อนครับ ^^     

Cheer ดีเซลครับผม

ออฟไลน์ beerrl

TDi ครับ
ประหยัดกว่า แรงบิดมากกว่า ทนทานกว่า ราคาถูกกว่า แต่ เสียงดังกว่าครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
ไม่ลองดู Hyundai Grand Starex VIP ไว้เป็น 1 ในตัวเลือกเพื่อพิจารณาบ้างหรอครับ ^^

เห็นว่าช่วงนี้เป็นราคาแนะนำด้วย
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
ดีเซลครับ  tdi
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Hyundai   h1  ก็น่าสนครับ ต้องลอง