ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ Jimmy มีโครงการทดลองขับ Skoda Fabia 1.2TSi มั้ยครับ  (อ่าน 6295 ครั้ง)

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
วันก่อนไปเดิน Motor Expo มา ผ่านบู้ทสโกด้า เห็นเค้าเอา Fabia ที่ใช้เครื่อง 1.2 Turbo มาขายราคาไม่ถึงล้าน เห็นว่าใช้เกียร์ DSG ด้วย เลยขอลองขับสั้นๆวนดูในงานนั้น แต่ไม่มีโอกาสลองมากไปกว่านั้น อยากให้คุณจิมมี่ทดลองขับแล้ววิจารณ์ในมาตรฐาน Headlightmag จังเลยครับ ว่ามันจะดีน้องๆ Scirocco กับ Golf ที่ได้ review ไปแล้วหรือเปล่า มันจะประหยัดเยี่ยมยอดเมื่อเทียบกับสมรรถนะที่ได้รับและราคารถหรือไม่ ถ้าทำได้จะเยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: คุณ Jimmy มีโครงการทดลองขับ Skoda Fabia 1.2TSi มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 23:51:54 »
 ;D ;D ;D คงอยู่ที่เจ้าของรถนะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pkub

• Newbie
  • *
Re: คุณ Jimmy มีโครงการทดลองขับ Skoda Fabia 1.2TSi มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 00:46:31 »
เพิ่งสมัครสมาชิกเวปนี้ เพราะกระทู้นี้เลยครับ

พอดีได้มีโอกาสลอง volk ทั้งตัว GTi และ 1.4 GT มาแล้วและชอบฟิลลิ่งการขับขี่มากๆ
ปรากฏว่าในงาน motor expo ได้ลองตัว skoda 1.2 TSI มาเหมือนกัน เห็นว่ามันเครื่องเดียวเกียร์เดียวกับ volk ชัดๆ แต่ราคาไม่ถึงล้าน
ผลที่ได้มันใช่เลยครับ ความรู้สึกเดียวกันจริงๆ แต่ตอนช่วงนี้ไม่ได้มีโครงการจะซื้อรถใหม่ เลยอยากให้เพื่อนๆสมาชิกที่ไปงานนี้ไปลองดูนะครับ และถ้าเป็นไปได้ อยากให้คุณ Jimmy รีวิวตัวนี้มากครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 01:26:21 »
ผมไม่มีคอนเนคชัน กับทาง DAD ยนตรกิจ เลยเนี่ยสิ หนะครับ

เฮ้อ......

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 05:30:36 »
ผมไม่มีคอนเนคชัน กับทาง DAD ยนตรกิจ เลยเนี่ยสิ หนะครับ

เฮ้อ......

เดี๋ยวเอาเบอร์เซลล์ให้ หล่อเข้ม นิสัยดีด้วยนะ จัดมั๊ย?
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 09:57:02 »
อยากให้เจ้าของกระทู้แวะไปเว็บคลับของVW ดูครับ ส่วนใหญ่ ชมว่ารถดี แต่อะไหล่ศูนย์แพงเวอร์ บริการสุด...น

รอซักพักครับ ดูท่าที อีกนิด

ผมเคยรอ VW Passat จนเขาลดราคาทำโปร บอกตรง ๆ อดใจไม่ได้ หลวมตัวไปกับบริษัทขายรถ ... ทำใจว่าอย่างน้อยก็ได้ใช้รถดี ๆ ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 12:11:22 »

เฮ้อ......

เดี๋ยวเอาเบอร์เซลล์ให้ หล่อเข้ม นิสัยดีด้วยนะ จัดมั๊ย?

เราไม่ได้ซื้อรถกับเขาเนี่ยสิ ไม่อยากให้เขามาเสียเวลากับเราอ่ะ เราแค่อยากจะลองรถเอง T_T