ผู้เขียน หัวข้อ: คาดว่าปี 2011-2012 ในกลุ่ม C-Seg คิดว่าค่ายไหนจะมาแรงครับ  (อ่าน 6059 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
มาแชร์กันครับ ความรู้สึกส่วนตัวผมว่า น่าจะเป็น Cruze กะ 3 นะเนี่ย

แต่พอพ้น 2011 ไปแล้ว คิดว่าน่าจะมีเพิ่ม อิอิ ทั้งนี้ทั้งนั้น รอดู Civic 2011 ด้วยว่าจะออกมาแนวไหน

แต่ช่วง 2011 ผมว่าน่าจะยกให้ 2 ตัวนั้นแหล่ะครับ

ปล. ปีหน้าสงครามรถยนต์คงจะสนุกขึ้นเป็นกอง หึยยยยยยยย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

alzeto

• บุคคลทั่วไป
รอดูฮอนด้าก่อนว่าจะออกมาไม้ไหน ถ้าออกตามสปายช๊อตจริงๆ จบข่าวค่ะ รอดู มาสด้าละกัน

ส่วนครูซ ปีหน้าคงมาแรงด้วยโปร ข้าราชการแน่นอนค่ะ.......

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้า มาสด้า2 , Fiesta , March  พวกนี้ทำไว้ดี เชื่อว่า Focus , 3 , new nissan c-segment ยอดจะดีครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
ถ้าทุกยี่ห้อเปิดตัวรุ่นใหม่โมเดลใหม่พร้อมกันสักครั้ง คงสนุกน่าดู หึหึ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
จะว่าไป L12F ก็จะเปิดตัวในป 2012 ด้วยนีี่หว่า หึหึ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
minor บางตัว ถ้ามี (แบบไม่ใช่ mini / nano change) ก็น่าสนใจ
แล้วคาดว่าตัวไหน น่าจะมี Minor มากที่สุดล่ะ... ?!

ออฟไลน์ note_PK

• Newbie
  • *
ในส่วน มาสด้า 3 ที่กำลังจะเปิดตัวในปีหน้านี้....ผมเห็น model นี้ในอเมริกา มาประมาณ 1-2 ปีได้แล้ว
แล้วที่จะเปิดตัวนี้ จะมีอะไรให้แปลกใจไหมน่า...น่าจะเป็น mini change หรือเปล่าเหนี่ย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Civic รุ่นใหม่ น่าจะเป็น World Car เหมือนสมัย EF, EG ดังนั้นผมว่าหน้าตาน่าออกมาแบบกลางๆ แบบขายที่ไหนก็ได้ ยิ่งถ้าดูจากสปายแล้ว ผมว่ารุ่นต่อไปจะวัยรุ่นยิ่งกว่ารุ่นนี้ (เพราะโฉมปัจจุบันในยุโรป และอเมริกามันก็ยังวันรุ่นเลย)

FD บ้านเรานั้นทรงเดียวกับญี่ปุ่น ดังนั้นจึงยังออกหรูๆ ตามแบบ Asia แต่รุ่นต่อไป น่าจะวัยรุ่นๆ มั้ง

Cruze ถ้าทำ Marketing ดีๆ น่าจะมีอนาคตที่พอใช้ได้ทีเดียว

Mazda 3 ใหม่เนี่ย รถมันออกที่เมืองนอกมานานพอควรแล้ว แล้วหน้าตาพื้นฐานก็เปลี่ยนไปไม่มาก ถ้าทำ Marketing ไม่ดี ผมว่ามีสิทธิ์แป๊กครับ (โดยเฉพาะกับคนที่ไม่สนใจเรื่องรถ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ udis

Altis แรงสุดครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

ยังไง ยังไง  Altis ก็แรงสุด

ตามมาด้วย Civic, 3, Cruze, Tiida , EX รั้งท้ายด้วย Focus

ออฟไลน์ 6162002

ยังไง ยังไง  Altis ก็แรงสุด

ตามมาด้วย Civic, 3, Cruze, Tiida , EX รั้งท้ายด้วย Focus
ผมก็ว่างั้นแหละครับ 55  ถึงซีวิคจะไม่สวยเท่าเก่า ยอดก็น่าจะเป็นรองแค่อัึลติสอยู่ดี แหะๆ รอ Ellure น่าจะมีลุ้น *-*

ออฟไลน์ praphan

• Jr. Member
  • **
wait for focus. sir

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
M3 ประกบ ซีวิคอยู่ห่างๆ มั้งครับ ครองอันดับไล่กัน แต่ตัวเลขอาจจะห่างกัน

ออฟไลน์ Eddy5659

ถ้ามาแรงหมายถึงกระแสแรง ผมว่าน่าจะเป็น Civic และ 3

แต่ถ้าเป็นขายได้ ผมว่าน่าจะเป็น Civic และ Altis เช่นเคย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ VVC_77

• **
2011 - 2012  ก็คงตามนั้นครับ

แต่ปลายๆ 2012  ถึง ต้นๆ 2013 ถึงจะสนุก
เพราะ มี L12F, B12D, Ford Focus ตัวใหม่

เรียกว่า มากันครบเจ้า

ออฟไลน์ XL_SiZe

เดาว่า 3 จะขายดีเหมือนตัวนี้ แต่คงยังห่าง 2 เจ้าแรกแบบพอสมควร
ส่วน Civic ใหม่ ถ้าตัวจริงออกมา หน้าตาให้คล้าย Prius มาก ๆ และขายราคาเดิม

ผมว่าดีมากแน่ ๆ เหมือนซื้อหน้าตา Prius แต่ราคา 8-9 แสน

ออฟไลน์ nonpatan

• Sr. Member
    • non-motocycle
สำหรับผมคิดว่าค่ายเดิมๆแหละครับ ยังไงซะ คนไทยก็รถตลาดไว้ก่อน แต่สำหรับ ผมชอบการออกแบบก็เป็น Altis ใหม่,EX,Cruze แต่ถ้าให้ชอบ performance ก็คงไม่พ้น ford focus, honda 3 แหละครับ และก็ยังหวังว่า New ford focus ยังดีเหมือนเดิม แต่ผมดูๆแล้วตอนนี้ค่ายฝรั่ง ค่อนข้างจะอัดออฟชั่นมาจนล้นคันทีเดียวนะ น่าสนใจมากๆเลย

ออฟไลน์ TnP_PKt

มาแรงก็ Civic และ 3 ครับ แต่ถ้าขายได้มากก็ Altis นำมาก่อนแล้วก็ Civic ตาม คห.บนๆครับ

ออฟไลน์ chaiyathip

• **
ผมว่า cruz ครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

อันติ๊ด น่าจะนำเช่นเคยเพราะเครื่อง 1.8 แรง ทนทาน ประหยัดน้ำมัน (เกียร์ไม่รู้ทนด้วยหรือเปล่า?)
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
คงจะเป็น Mazda 3 ที่มาแรง
แต่ขายดีคงต้องเป็น Altis

ออฟไลน์ banch

อัลติสเบอร์ 1 ไม่เปลี่ยนแปลง

ซิวิคทรงๆอยุ่อันดับ 2

ครูซ ที่ 3 อาจจะมาสูสี ซิวิค ในช่วงแรกๆ แล้วก็แผ่วลงไปหน่อย

3 น่าจะไม่ร้อนแรงเท่าครูซ  ถ้ามาเฉพาะเครื่อง 2.0 ก่อนและ ไม่อัดออฟชั่นหนักๆ 

แต่ถ้าเครื่อง 1.6 มาทีหลังแล้วเป็น Sky G ละก็มันส์เลย

ปล. กระจังหน้าขอให้ยิ้มกว้างน้อยลงกว่าเดิมหน่อยได้มั๊ย ทำเป็นปากบึ้งไปเลยก็ได้

หลังซิวิค ใหม่ เปิดตัว อาจจะแซง อัลติส หรือ อาจจะถูกครูซแซงก็เป็นได้ ทั้งสองทาง 55