ผู้เขียน หัวข้อ: // No More Top Speed Clip in Headlightmag.com : บอกกล่าวเล่าแจ้งประจำสัปดาห์//  (อ่าน 9856 ครั้ง)

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
Re: // No More Top Speed Clip in Headlightmag.com : บอกกล่าวเล่าแจ้งประจำสัปดาห์//
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 12:20:31 »
ผมเห็นด้วยนะครับที่จะเลิกทำ top speed เพราะคิดว่ามันไม่มีความจำเป็นเลย แถมยังต้องเสี่ยงชีวิตในการทำด้วย พลาดครั้งเดียวเผลอ ๆ เวปจะปิดเอานะครับ  ;D

แต่ถ้าหากจะเอาไปเทสบนไดโน อันนี้เห็นด้วยนะครับ เพราะจะได้ดูกราฟแรงม้า แรงบิด เป็นของแถมด้วยครับ  :)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: // No More Top Speed Clip in Headlightmag.com : บอกกล่าวเล่าแจ้งประจำสัปดาห์//
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 12:46:56 »
อืม!! ดีครับจิตสำนึกรับผิดชอบต่อสังคมเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ไม่ว่าจะทำอะไรก็ตาม ในเมื่อห้ามไม่ได้ก็จะลดสิ่งที่อาจเป็นตัวเร้าให้คนอื่นทำตาม เยี่ยมมมม  :)

ผมเห็นบางที่คนดังอายุอานามสูงในเว็บปากบอกไม่อยากให้น้องๆขับรถเร็วไม่สนับสนุนให้แข่งบนนถนนแต่บอกเสร็จสรรพเลย จะสับเกียร์หลอกสมองกลไม่ให้ตัดรอบยังไงทำที่เกียร์ไหนดีอัดสุดๆที่ถนนสายไหนได้บ้างมีรถรุ่นไหนปราบได้บ้างใครบอกยี่ห้อไหนแรงกว่าพี่จะจัดให้ ตัวพี่จมไม่ลงแบบนี้เด็กมันคงจะฟังกันหรอก มือถือสากปากถือศีลกันสุดๆ  :-X 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 12:47:18 »
รับทราบครับ

ผมเองก็เคยทดสอบ top speed ของรถตัวเองเหมือนกัน แต่ หลังจากเกิดหายนะครั้งนั้น ผมก็กลายเป็นคนที่ขับรถช้าลงมาก

แต่ถ้าเป็นคลิปรีวิวทั่วๆไปผมยังสนับสนุนให้ทำต่อไปครับ ว่าแต่ 0-100 ยังจะพอทำต่อได้ไหมครับ

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 13:01:56 »
เขียนอะไรมาผมก็ตามอ่านทั้งนั้นแหละ

อ่าวยังมีบทความเที่ยวญี่ปุ่นอีกเรอะ
ผมนึกว่าตัดจบไปแล้ว ฮา...

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 14:37:55 »
อืม!! ดีครับจิตสำนึกรับผิดชอบต่อสังคมเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ไม่ว่าจะทำอะไรก็ตาม ในเมื่อห้ามไม่ได้ก็จะลดสิ่งที่อาจเป็นตัวเร้าให้คนอื่นทำตาม เยี่ยมมมม  :)

ผมเห็นบางที่คนดังอายุอานามสูงในเว็บปากบอกไม่อยากให้น้องๆขับรถเร็วไม่สนับสนุนให้แข่งบนนถนนแต่บอกเสร็จสรรพเลย จะสับเกียร์หลอกสมองกลไม่ให้ตัดรอบยังไงทำที่เกียร์ไหนดีอัดสุดๆที่ถนนสายไหนได้บ้างมีรถรุ่นไหนปราบได้บ้างใครบอกยี่ห้อไหนแรงกว่าพี่จะจัดให้ ตัวพี่จมไม่ลงแบบนี้เด็กมันคงจะฟังกันหรอก มือถือสากปากถือศีลกันสุดๆ  :-X 

เว็บไหนเหรอครับ?

หุหุ

ออฟไลน์ chaiyathip

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 15:31:10 »
ขอบคุณข้อมูลดีๆที่จะมีในอนาคตครับ

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 15:45:30 »
รอ review 523i  530d ครับ

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 16:15:05 »
แหม มีคลิปเยอะนะครับนั่น เท่าที่ดูจาก list

แต่ไม่คลิปแฉๆ กันบ้างเหรอครับที่เอากล้่องมาตั้งแล้วก็แอบถ่าย

..............

จะฮามั้ยเนี่ย ????????????????????????????????????????

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 18:54:10 »
เห็นด้วยครับ ขนาดดูแล้วยังเสียวว๊าบ ๆ เลย

และตั้งแต่ เหตุการณ์ รถมาสด้า 3 ที่ชนตรงโทลเวย์ หลัก 4 มีผู้เสียชีวิต 3 (รวมเพื่อนผม 1 ในนั้น) และเจ็บ 1 ก็เหมือนล็อคตัวเองไปด้วยว่า เร็วสุดแค่ 130 -140 พอ(ในเวลาเดินทางไกล) จึงไม่เห็นจำเป็นต้องดูรถที่ Top Speed เลย ดูว่ามันกินน้ำมันมากน้อยดีกว่าเยอะเลย
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 18:55:37 »
จะรออ่านนะครับ   ;D

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 00:36:46 »
จะรอชมคลิปเหมือนเดิมครับ แม้ต้องตัดบางอย่างออกไป

(แต่เวลาทำ Top Speed หน้าคงเริ่มเหวอไปตามกันแน่ๆ)

ปล. จะรอดู F02 นะครับ  ;)