ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนะนำแบบตรงๆเลยนะครับ  (อ่าน 17471 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ขอแนะนำแบบตรงๆเลยนะครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 16:31:37 »
ขออนุญาตพูดตรงๆเลยนะครับ....

ผมอยากให้ในเวปมีความรู้ทั่วๆไปเกี่ยวกับรถบ้างครับ

อะไหล่ ของเหลว อุปกรณ์ที่จะต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว เมื่อถึงเวลา
เช่น โช๊ค ยาง น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรก 

หรือของที่รถบ้านๆไม่ได้ไว้แต่งซิ่ง หรือโมดิฟายอะไรให้มันเพี้ยนไปจากสเปกของโรงงานน่ะครับ
อาจจะโหลดสปริงบ้าง ขยายจานเบรก แต่งอะไรเล็กๆน้อยๆ หรือDIY อะไรก็ได้ครับ
แต่ไม่ถึงขนาดติดเทอร์โบหรือวางเครื่องใหม่

เพราะผมว่าบางที รถบางคันเป็นรถที่ดี แต่สิ่งที่ติดมากับรถ มันอาจจะไม่ดีซะทีเดียว
อย่างที่ผมเห็นยางติดรถยนต์บางยี่ห้อ ซึ่งมันทำให้รถยังแสดงพลังของมันออกมาไม่หมด3
หรือรถบางคันมีปัญหา

บางครั้งเค้าอาจจะไปหาข้อมูลจากที่นั้นๆ พอทราบแล้วก็ไม่จำเป็นต้องมาตั้งกระทู้(อย่างเช่นผม เพิ่งตั้งไปสดๆร้อนๆ)

เพราะผมเชื่อว่า คนที่เจอปัญหาแบบผม เดี๋ยวก็ตั้งกระทู้ถามแบบผมอีก

แล้วมันจะเป็นกระทู้เหมือน altis vs civic หรือ vios vs city แบบที่เราเห็นกันจนเบื่อแหละครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ขอแนะนำแบบตรงๆเลยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 17:01:35 »
ลองเลื่อนลงไปดูที่หน้าจอด้านล่างๆ หน้าแรกของเว็บดูครับ

เรามีบทความแบบนั้นอยู่ และจะทะยอยเอาขึ้นครับ

อีกอย่างนึงครับ

ต่อให้เราเขียนละเอียดเป็นบทความ

1-2 ปีข้างหน้า คนก็จะมาถามหาอีก
มันเป็นธรรมชาติของคนเราหนะครับ ไม่รู้ ถามไว้ก่อน เป็นเรืองดี
แต่พอไม่รู้แล้ว ไม่เคยลองค้นคว้าเอง ก็เหนื่อยหน่อย

เราช่วยทำอาหารให้เขาหายหิวได้ครับ
แต่ท้ายที่สุดแล้ว เขาควรจะตักอาหารเข้าปากเองครับ

(ยกเว้นผู้ที่จำเป็นจริงๆ อันนั้นก็ว่ากันอีกเรื่อง)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: ขอแนะนำแบบตรงๆเลยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 17:53:39 »
จริงๆ รถเฉพาะรุ่นนั้นๆ ส่วนมากจะมีเวปไซส์ที่เป็นคลับของเขาอยู่ ก็ช่วยได้มาก เพราะจะเป็นที่รวบรวมปัญหารถรุ่นนั้นๆ มากมายที่สุด

คล้ายๆเรากินบุฟเฟ่ต์กับ โต๊ะจีนอ่ะครับ........ผมว่าเวป Headlight เหมือนบุฟเฟ่ต์ ส่วนคาร์คลับเหมือนโต๊ะจีนนะ.....

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011