ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น ทีด้า 5ประตู ด้วยครับ กำลังจะออกรถแล้ว  (อ่าน 4284 ครั้ง)

ออฟไลน์ adisak12

• Newbie
  • *
ชอบรถแฮทแบค มีงบไม่เกิน แปดแสน ตอนนี้ทีด้าเป็นตัวเลือกอันดับหนึ่ง ผมทำงานในกรุงเทพนั่ง 2 คน อีกปี เอาตัวเล็กไปโรงเรียน ออกต่างจังหวัดเดือนละครั้งสองครั้ง
ขอคำแนะนำ ด้วยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ถามแค่คันนี้ ว่าดีไหม มันก็ดีล่ะครับ ในเรื่องของความสบายทั้งการนั่ง การควบคุม และความนุ่มที่กำลังดีครับ การออกต่างจังหวัดไม่มีครุยส์คอนโทรลจะเป็นอุปสรรคแค่ไหนก็ต้องพิจารณาเองครับ แต่สำหรับเจ้าตัวเล็กผมว่าเหมาะนะ

• Newbie
  • *
เครื่องยนต์ควรใช้ตัว 1.6 หรือ 1.8 ดีครับ  ( ราคาต่างกันประมาณ 30,000 ) แล้วเรื่องการกินน้ำมัน  สมรรถนะของเครื่องยนต์  การเกาะถนน และระบบความปลอดภัยเป็นอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ Ruksadindan

อิงจากผลการทำสอบพี่จิม จาก http://********************************************.html นะครับ
สมรรถนะการเร่งจากจุดหยุดนิ่งถึง 100 กม./ชม. เกือบเท่าเทียมเลยครับ ต่างตรงเร่งแซงประมาณวินาทีเดียวนี่ล่ะ
การกินน้ำมัน 1.6 ประหยัดใช้ได้เลยทีเดียวครับ ซึ่งก็คงพอ แต่การเกาะถนนและความปลอดภัยไม่เคยลองเองครับ

ออฟไลน์ terng46

• Newbie
  • *
คือว่าผมมีใบจอง 1.6 L funpack สีขาว จองไปสามพัน ตอนนี้มีปัญหาออกรถยังไม่ได้ ถ้าสนใจเมลมาก็ได้นะครับ
ผมว่าของแถมและส่วนลดที่ผมได้พอตัวเลย เผื่อสนใจ (เซลล์บอกคืนตังได้หลังงานแต่เกรงใจ )ไปลองมาหลายที 30k+ของแถมพอตัว

ส่วนอันนี้ รีวิวที่พี่จิมมี่รีวิวไว้ครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=787:commander-cheng&catid=64:c-segment-1600-2000-cc&Itemid=76
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 13:28:08 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รีวิวนั้น คุณแพน เป็คนเขียนครับ ไม่ใช่ข้าพเจ้า โปรดอ่านดีๆ แล้วคุณจะได้ความเห็น จากคนที่ใช้รถรุ่นนี้อยู่แล้ว อย่างตรงไปตรงมาที่สุดหนะครับ

ออฟไลน์ terng46

• Newbie
  • *
อ่าวโทษทีครับ ให้เครดิตผิด แต่อ่านแล้วอยากได้เลยอ่ะครับ แถมจองแล้วด้วย แต่โดนที่บ้านบ่นว่าจะรีบเอามาไม ที่จอดยังไม่พร้อม ซวยเลย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เครื่อง๑๖๐๐เหลือเฟือแล้วคร้บ ถ้าขับไม่เร็วมมยังงัยช่วงล่างรับได้อยู่แล้วครับ <=๑๖๐กม./ชม
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ sirisak_ac118

1.6ตีนต้นหวือหวาใช้ได้เลยนะ แต่ปลายสู้1.8ไม่ได้ ขับแต่ในเมือง1.6เหลือๆแล้วครับ  :D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ซื้อมาแล้วเปลี่ยนยางเป็น GR-90 เลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
ทีด้า 5ประตู ก็ดีนะครับ ข้างหลังนั้งสบาย ผมไปดูที่งาน EXPO
แถมชุดแต่งรอบคัน+ประกัน คุยกับแฟนยังงงๆกันอยู่ ทำไมส่วนลด
น้อยจังสงสัยขายดี เลยไปดู EX ครับตัว 1.8 ราคาแปดแสนกว่า
ส่วนลดเก้าหมื่น+ประกัน ตอนนี้ผมกำลังสนใจสีขาวเครื่อง 2.0 อยู่
รถเหลือน้อยมากๆ ถ้าหาไม่ได้คงจะได้ตัว 1.8 แทน(ผ่อนสบายอีกนิด) :)

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุก ๆ  ท่าน  ที่ให้คำชี้แนะ พรุ่งนี้จะไปจองที่งาน expo