ผู้เขียน หัวข้อ: [Old Trap] รายการดักแก่ประจำวัน เรารู้คุณก็เคยเล่น  (อ่าน 8617 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
พอดีนั่งย้อนลำลึกสมัยอดีต..................ขอตัวไปดึงหงอก+เสปรย์ดำฉีดหัวสักครู่ =w="

เอิ่ม.............=w="

และ..........ศึกชิงเจ้าแห่งFamicom!!!

และทิ้งท้ายด้วย

จำได้ว่าสมัยนั้น ให้เก็บสติกเกอร์แล้วแปะลงสมุด แลกเกมส์famicom................กล่องโเรม่อนแต่สตอกเกอร์ดราก้อนบอล......อืมนะ

Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: [Old Trap] รายการดักแก่ประจำวัน เรารู้คุณก็เคยเล่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 14:11:57 »
ย้อนอดีต 555

ของผมน่ี้ เล่นโยโย่ เขย่าดิจิม่อน จิ้มทามาก๊อต เล่นรถทามิย่า นึกไม่ออกละครับ 555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TnP_PKt

Re: [Old Trap] รายการดักแก่ประจำวัน เรารู้คุณก็เคยเล่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 14:18:06 »
ผมไม่เคยเล่นอะครับ 15 เองแต่ที่จำได้นะ ทามิย่า เบย์เบส โยโย่นี้เล่นไม่ค่อยเก่ง เกมส์บอยขาวดำ Contra Mario ก็เคยนะครับรู้สึกว่าตกทอดมาจากพ่อทั้งๆที่อายุไม่น่าถึงขั้นนั้นเลย 5555555

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 14:18:35 »

ของผมน่ี้ เล่นโยโย่ เขย่าดิจิม่อน จิ้มทามาก๊อต เล่นรถทามิย่า นึกไม่ออกละครับ 555
เหมือนจะยังไม่ค่อยแก่นะครับเนี่ย

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 14:28:39 »

เหมือนจะยังไม่ค่อยแก่นะครับเนี่ย

มันยังมีอีกแทน พี่นึกไม่ออก อะอะอะ

เอ้อเครื่องเกมส์ sega ด้วย จำได้เลย เกมส์ sonic มันส์มากกกกก

55555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 14:49:25 »
เคยเห็นแต่ขนมโดราเอม่อน ตอนสัก 3-4 ขวบได้ครับ เคยเห็นขายที่ร้าน ABC ที่ Central World

รถทามิย่า ผมก็ยังชอบนะ แต่ไม่ค่อยมีเวลา และแรงจะเล่นแล้ว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 14:49:50 »
ตั้งแต่เด็กๆ ที่เล่นๆ ก็จะมีแต่...

Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 14:54:24 »
ตั้งแต่เด็กๆ ที่เล่นๆ ก็จะมีแต่...

เจอเพื่อนแล้ว ฮี่ๆๆ อย่าลืมนะ 30 ตัว แต่ถึงจะ 30 ตัวผมก็ยังเล่นไม่ผ่านด่านที่มีไฟพุ่งอยู่ดี

ขึ้นขึ้นลงลงซ้ายขวาซ้ายขวา BA กุ๊กกู๋

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 15:02:42 »
คอนทร่า ต้อง30ตัว แล้วเล่น2คนด้วย!!!!!  5555
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 15:06:41 »
ยังอยากเล่นอยู่เลยครับ คอนทร่า สนุกมากก ชอบๆ ฮ่าๆๆ
ไปหาเล่นในเน็ต มีแค่2ด่าน ด่านแรก กับด่านหิมะ
ไม่รู้จะหาเล่นได้ที่ไหนอีก ฮ่าๆๆๆ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 15:09:33 »
ยังอยากเล่นอยู่เลยครับ คอนทร่า สนุกมากก ชอบๆ ฮ่าๆๆ
ไปหาเล่นในเน็ต มีแค่2ด่าน ด่านแรก กับด่านหิมะ
ไม่รู้จะหาเล่นได้ที่ไหนอีก ฮ่าๆๆๆ

ผมเห็นที่บิ๊กซีราฎบูรณะยังมี ตัวเครื่องกับตัวเกมส์ขายอยู่ =_=" ร้านเก่าแก่ตั้งแต่ผมเด็กๆ 5555 (รวมถึงห้างด้วย คนเหมือนเงียบๆไงไม่รู้)

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 15:11:52 »

ไปหา Emulator กับ Rom มาเล่นสิครับ ใช้ VirtualNES ไม่ก็ Famtasia แล้วก็ไปหา Rom (ข้อมูลตลับเกม) มา หาบนเน็ตไม่ยากหรอกครับ

ออฟไลน์ GeneralAK

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 15:32:22 »
Contra นี่ถ้าเล่นสองคนกับเพื่อนคู่ใจ ตายไม่เกินสองครั้งทั้งเกมครับ (รวมกันสองคน) เล่นแบบท่องจำเลยก็ว่าได้ รู้หมดว่าอะไรจะโผล่ตรงไหน

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 15:48:55 »
เก่าของแท้ต้องเคยเล่น PONG ครับ (แต่ผมไม่เคยเล่น เก่าสุดที่เคยเล่นคือ Atari 2600)

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 16:10:15 »
ถึงจะเคยเล่นหมดแต่อายุยังไม่ 30 นะครับ (แต่หัวแอบหงอกไปหลายหย่อมแล้ว)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 17:00:36 »
ใครจะว่าแก่ก็ไม่เป็นไร ดูแล้วฮามากๆ ครับ  ;D

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 17:04:45 »
ลองทายกันเล่นๆว่า มิกซ์กันกี่เกมส์ 555

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 17:59:13 »
บนๆ ล่างๆ ซ้ายขวาๆ เอบีๆ ซีเล็กซ์ สตาร์ท 55555

อ้อลืมไปอย่าง เครื่องเกมส์ไปรด้วยครับ ที่ใช้แผ่น disk floby a เล่นอ่ะครับ

เกมส์ที่เล่นๆ ก็ top gear โครตมันส์

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 18:06:23 »
บนๆ ล่างๆ ซ้ายขวาๆ เอบีๆ ซีเล็กซ์ สตาร์ท 55555

อ้อลืมไปอย่าง เครื่องเกมส์ไปรด้วยครับ ที่ใช้แผ่น disk floby a เล่นอ่ะครับ

เกมส์ที่เล่นๆ ก็ top gear โครตมันส์

อ้อ Super Famicom สินะ เมื่อก่อนก็มีอยู่เครื่อง เล่นมันแต่ Dragon Ball Z Super Butoden นั่นแหละ

Top Gear ก็เล่นมันนั่นแหละ ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็นเกมแรกๆ เลยมั้งที่มียิง nitrous ก่อนที่ The Fast จะดังเป็น 10 ปีเลย มี 2 ภาคนี่ครับ

แต่เกมขับรถที่สุดยอดที่สุดก็คงจะเป็น Mario Kart 555 ยิงเต่าๆ
แต่ยอมรับว่าเกมขับรถในระบบ 2 มิติ มันยังไม่ค่อยลงตัวเท่าไร ความรู้สึกมันไม่ได้ แต่ถ้าจะแนะนำเกมแข่งรถของ Super Famicom ก็คงจะเป็น Zero4 Champ อันนี้แข่ง Zeroyon (ก็ Quartermile นั่นแหละ) แล้วก็ Shutokou Battle 1 และ 2 (ถ้าท่านนึกไม่ออก มันคือต้นตระกูลของ Tokyo Xtreme Racer, Kaidou Battle, Wangan Midnight Maximum Tune ที่เราเล่นๆ กันทุกวันนี้นั่นแหละ) ภาคของ Super Famicom มี Drift King Tsuchiya กับ Bandoh (คนนี้เป็นใครผมจำไม่ได้) เป็น presenter ในเกม

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 18:52:45 »

เจอเพื่อนแล้ว ฮี่ๆๆ อย่าลืมนะ 30 ตัว แต่ถึงจะ 30 ตัวผมก็ยังเล่นไม่ผ่านด่านที่มีไฟพุ่งอยู่ดี

ขึ้นขึ้นลงลงซ้ายขวาซ้ายขวา BA กุ๊กกู๋

แสดงว่า ทัน คอนทร่า 30 ตัว ในเครื่อง fr ส่วนใหญ่คนที่รู้ อายุ 30 กันแล้วใช่มั้ย 555

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 20:13:29 »

แสดงว่า ทัน คอนทร่า 30 ตัว ในเครื่อง fr ส่วนใหญ่คนที่รู้ อายุ 30 กันแล้วใช่มั้ย 555

ผมเพิ่ง 24 เองครับเพ่ มาว่าผมแก่ เหอๆ

จริงๆ แล้วต้องมาดูนิดนึงนะครับ ว่าการที่ได้เล่นเกม Famicom มันบอกอายุไม่ได้ เพราะว่ามันมีเครื่อง Clone (ก็คือเครื่องเลียนแบบ ถ้าสมัยพวกเราก็ต้อง FR ของ Family) ซึ่งก็มีทำมาเรื่อยๆ แม้ทุกวันนี้ก็ยังมี

ผมได้เล่นตอนอยู่ อ.2 พอดีคนรู้จักซื้อให้ เป็นเครื่องแท้ของ Nintendo ผมค่อนข้างมั่นใจนะครับว่า ผมเป็นรุ่นสุดท้ายแล้ว ที่ได้เล่นเครื่องแท้มือหนึ่ง เพราะหลังจากผมเปลี่ยนไปเล่น Super Famicom ตอน ป.1 (ราวปี 93) (ก็ไอ้ที่มีหัว Pro FIghter หรือ FX-32 ข้างบนไงครับ) เครื่อง Famicom แท้ๆ ก็แทบไม่มีแล้ว มีแต่เครื่อง CLone อย่างพวก FR202 ครับ

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 20:15:51 »
เก่าของแท้ต้องเคยเล่น PONG ครับ (แต่ผมไม่เคยเล่น เก่าสุดที่เคยเล่นคือ Atari 2600)

ผมยังไม่เคยเห็นของจริงเลยอ่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 00:22:40 »
ดิจิม่อน , รถตราเพชร , รถทามิย่า(รถแด็ช) , เกมส์ตลับ(ยังอยู่ครบเล่นได้ด้วย) เกมบอย คัลเลอร์

แรกนาร็อก,ปังย่า , ดีดลูกแก้ว ;D ;D ;D , ปาดินน้ำมัน , เครื่องเกมส์ที่คล้ายๆเกมส์บอย จอขาวดำ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 00:47:40 »
ดิจิม่อน , รถตราเพชร , รถทามิย่า(รถแด็ช) , เกมส์ตลับ(ยังอยู่ครบเล่นได้ด้วย) เกมบอย คัลเลอร์

แรกนาร็อก,ปังย่า , ดีดลูกแก้ว ;D ;D ;D , ปาดินน้ำมัน , เครื่องเกมส์ที่คล้ายๆเกมส์บอย จอขาวดำ

คล้ายเกมบอยจอขาวดำ Wonderswan หรือเปล่าหว่า

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:45:58 »
เรื่องสะสมสติ๊กเกอร์ต้อง "ชีวิตสัตว์โลก" กับ "จักรวาลหุ่นยนต์" สิถึงจะเก่าจริง
เกมส์แรกคงจะเป็น Pacman บนอาตาริ